Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    ở Lê Hồng Phong có xe Phương Trang đi Cần Thơ 70k/ lượt đó bạn, mình nghĩ xe PT chắc ok
    vợ chồng mình định đi Cần Thơ dịp 30/4, mẹ nào có kinh nghiệm ăn, chơi, nghỉ .... ở đâu ngon, bổ, rẻ chỉ cho mình với nghen, cảm ơn các mẹ

Buổi sáng ở Cần Thơ có món cháo gạo huyết rồng cá lóc ở quán cafe Ca Dao, đường Lý Tự Trọng thì phải, ngon ơi là ngon! Có điều đi đường phê quá, hôm giỗ Tổ đi từ SG xuống Cần Thơ từ 7h sáng tới 2h chiều mới tới nơi vì kẹt xe. Giờ ở HN đi CT bằng máy bay sướng hơn nhiều.

Em mới đi về nè. Mọi người vô blog của em (click vào chữ ký) thì sẽ thấy hình hehe.
    Hành trình của em như sau:
    - 4 người, 2 xe máy xuất phát lúc 1PM từ HCM (còn trẻ, sung sức :Laughing
    - Chạy đến Trung Lương, vô quán võng nghỉ, uống nước
    - Đến cầu Mỹ Thuận, dừng chụp hình (vừa chụp vừa canh xe cộ qua lại, vừa canh công an)
    - Đến phà, xí xọn vài tấm hình
    - Nghỉ ở Khu nhà ở Nam Long (người quen)
    Sáng hôm sau, dậy sớm 7 AM, qua cầu Cái Răng (chợ cái Răng), thuê đò đi chợ nổi Cái Răng, 6 người/100K.
    Đi chợ nổi về, chạy qua Bình Thủy ăn Lẩu cháo cá Lóc (tuyệt lắm), chỉ nhớ tên quán Mỹ Dung, không biết địa chỉ.
    Ăn Lẩu xong, chạy qua khu trái cây dĩa, coctail (kề bến phà).
    Tiếp tục, chạy qua Bến Ninh Kiều, điệu đà xí xọn chụp hình.
    Tối lên sân thượng Goft Cantho Hotel, uống cafe, ngắm thành phố về đêm.
    Nếu có thời gian, thì ngày hôm sau mọi người thuê đò qua cồn chơi, còn em thì qua Đồng Tháp du hí tiếp hehehe

Cả nhà ơi, giúp em với. Chả là đầu tháng 5 bố mẹ em đi Sài Gòn chơi, cũng muốn đi cả Cần Thơ nữa. Nhờ cả nhà tư vấn cho em về phương tiện đi từ Tp. HCM - Cần Thơ, khách sạn, những nơi nên đi chơi (chủ yếu là ăn uống), giá rổ nữa thì càng tốt.

Đi thuyền thăm chợ nổi thì ra bến ninh kiều. "Cò" nhiều vô kể.
    Em thì em đi thuyền dân, giá 100k thăm chợ nổi. Mùa này chưa có hoa quả, nên nếu họ gạ vào thăm vườn trái cây thì từ chối ngay. Không có gì đâu. Chán lắm. Cứ tưởng là vườn rộng mênh mông, thẳng cánh cò bay, dạng vườn công nghiệp ấy, hoa quả đủ loại, ai ngờ là vườn dân, chả có quái gì. Mùa này không phải mùa hoa quả.
    Nếu đi thuyền có mái che, ghế ngồi thì là 200k. Em chọn thuyền dân thì nó nhỏ, lạng lách tốt, đến chợ nổi thì cơ động hơn, ví dụ mình bảo thuyền táp vào một nhà nào đó để lên thăm.
    Cần Thơ thích lắm.

Trích dẫn Gửi bởi Nezumi
    Không thấy mẹ nó nhắc đến Lẩu mắm nhỉ!
    Nhà tớ năm kia đi CT trưa lẩu mắm tối cũng lẩu mắm luôn :Laughing:
    Hi hi em cũng giống như chị, đang định hỏi chị amy.an đã ăn lẩu mắm chưa vì em nghe nói đó là món rất nổi tiếng ở lẩu mắm. Lần trc em đi cũng lọ mọ đi ăn, ngon lém :-) Mỗi tội ăn xong quần áo hơi bị ám mùi :Laughing:

Cả nhà ơi, giúp mình với. Tháng 5 này bố mẹ mình vào sg chơi, sau đó sẽ đi Cần thơ. Mình đã tham khảo một số tour, nếu đi của Sing cafe thì ngại là nhiều tây ba lô nhỉ, tour của Viettravel đi 2 ngày 1 đêm Vĩnh Long - Cần Thơ thấy cũng khá hấp dẫn nhưng không biết thực tế thế nào, bạn nào đi rồi thì tư vấn giúp mình nhé:
    1. Trong tour thấy có đi thăm vườn cây trái, bố mình cũng thích lắm nhưng mình thấy bảo tháng 5 không phải là mùa trái cây, vào vườn chẳng có gì cả phải không mọi người?
    2. Trong chương trình tour có thăm Trang trại Vinh Sang, tham gia "tát mương bắt cá", cưỡi đà điểu, câu cá sâu... không biết có phù hợp với các cụ không nhỉ? hay trời nắng nóng quá các cụ lại mệt phờ ra thì cũng đến khổ.
    Các bạn có thông tin gì thì tư vấn kỹ kỹ cho mình chút nhé, vì mình chỉ take care các cụ ở SG được thôi, còn thứ bảy - chủ nhật đi cần thơ thì mình không đi cùng được nên cũng hơi lo. Cảm ơn các bạn nhiều.

chào các mẹ.e là sinh viên năm cuối ngành du lịch.chào mừng các mẹ đến cần thơ.các mẹ có thể liên lạc e e có thể giúp các mẹ có những ngày lưu lại cần thơ vui vẻ sau bao ngày vất vả.chắc chắc giá rẻ hơn các tour.

Đang ở
    http://locnuocgiadinh.vn
    Trích dẫn Gửi bởi ngoclan72
    Cả nhà ơi, giúp mình với. Tháng 5 này bố mẹ mình vào sg chơi, sau đó sẽ đi Cần thơ. Mình đã tham khảo một số tour, nếu đi của Sing cafe thì ngại là nhiều tây ba lô nhỉ, tour của Viettravel đi 2 ngày 1 đêm Vĩnh Long - Cần Thơ thấy cũng khá hấp dẫn nhưng không biết thực tế thế nào, bạn nào đi rồi thì tư vấn giúp mình nhé:
    1. Trong tour thấy có đi thăm vườn cây trái, bố mình cũng thích lắm nhưng mình thấy bảo tháng 5 không phải là mùa trái cây, vào vườn chẳng có gì cả phải không mọi người?
    2. Trong chương trình tour có thăm Trang trại Vinh Sang, tham gia "tát mương bắt cá", cưỡi đà điểu, câu cá sâu... không biết có phù hợp với các cụ không nhỉ? hay trời nắng nóng quá các cụ lại mệt phờ ra thì cũng đến khổ.
    Các bạn có thông tin gì thì tư vấn kỹ kỹ cho mình chút nhé, vì mình chỉ take care các cụ ở SG được thôi, còn thứ bảy - chủ nhật đi cần thơ thì mình không đi cùng được nên cũng hơi lo. Cảm ơn các bạn nhiều.
    Thuê 1 ô tô 7 chỗ đi Vĩnh Long ! Mùa này trái cây đã bắt đầu nhiều vì mùa mưa đến sớm cây trái chín sớm! Sầu riêng đã có lai rai, dâu , bưởi có nhiều! Xoài thì đang chín rộ hiện tại nếu đến tháng 5 là hết mùa xoài.

:Kiss:
    Trích dẫn Gửi bởi ngoclan72
    Chị ơi thông thường nếu đi cùng đoàn mà có nhiều Tây ba lô thì hướng dẫn viên họ sẽ ưu tiên giải thích, hướng dẫn bằng tiếng...Anh đấy chị ạ. Như vậy thì hai bác sẽ không hiểu hết được về địa điểm mà mình ghé qua.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm đi du lịch 30 tháng 4 tại Đà Nẵng
    Bởi dannypham trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-02-2015, 05:18 PM
  2. Hỏi về kinh nghiệm du lịch
    Bởi memvip trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Bài viết cuối: 03-26-2015, 10:28 PM
  3. Những kinh nghiệm bất kì nhà đầu tư bất động sản nào cũng cần phải biết!
    Bởi zzquangzz trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Bài viết cuối: 01-11-2015, 07:48 AM
  4. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM