Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

đi Cần Thơ muốn đi chợ nổi thì ra bến Ninh Kiều đón tàu, tốt nhất là đặt từ chiều hôm trước để sáng họ ra đón mình tiện hơn là sáng ra còn kì kèo trả giá lựa tàu này nọ. Đi Phong Điền và Cái Răng mùa này nước cao đẹp lắm.

Số điện thoại lần trước em thuê tàu ở Cần Thơ đây, cứ gọi điện hẹn thì có người đến tận KS đón luôn: 0913733796

Trích dẫn Gửi bởi meotom
    đi Cần Thơ muốn đi chợ nổi thì ra bến Ninh Kiều đón tàu, tốt nhất là đặt từ chiều hôm trước để sáng họ ra đón mình tiện hơn là sáng ra còn kì kèo trả giá lựa tàu này nọ. Đi Phong Điền và Cái Răng mùa này nước cao đẹp lắm.
    Cam on me meotom nhiều lắm. em chỉ biết là ở Victoria, thế mình không thuê 1 cái ghe/thuyền nhỏ được hả mẹ?
    Thế còn đi ăn thì ăn cái gì nhỉ?đặc sản ý?
    Đi Phong Điền và Cái Răng có xa khong a?
    Công chúa nhà em 3 tuổi, nhưng du lịch khá tốt vì đi nhiều rồi,
    Mẹ nó giúp em với nhé, em đi hồi còn nhỏ nên không biết gì...
    Cám ơn nhiều lắm.

Vừa đi về rồi, thích cực.
    Đồ ăn ở Cần Thơ ngon kinh khủng, cá sông to đùng , thịt chắc, lại rẻ nữa.Đi chơi cái gì cũng thích. bé con nhà nay đi bao nhiêu nước rồi mà bay giờ đi Cần thơ không chịu về nữa. Chỉ muón đi tiếp thoi. Khổ 1 nỗi, đường xá x xôi , trắc trở. Bay vào Sai gon rồi lại đi 4 tiếng o tô.Cả đi ra sân bay hết hơn 9 tiêng đồng hồ.

Cần Thơ có rất nhiều quán ăn ngon và rẻ (tối bạn có thể ăn tối trên du thuyền chạy dọc sông hậu thích lắm). Bạn có thể ở khách sạn Trung Tín 32 Phan Dinh Phung, Can Thơ. Khách sạn tư nhân mới mở gần bến Ninh Kiều giá khá rẻ (thuận tiên khi bạn đi chợ nổi hoặc dạo bến Ninh Kiều). Khi đi chợ nổi bạn ra bến Ninh Kiều có rất nhiều tàu du lịch để chọn. Không nhất thiết đi tàu Victoria giá khá cao. Nếu bạn ở Ksạn này thì ông chủ sẽ giúp bạn đặt tàu. ông bà chủ khách sạn rất hiếu khách và sẵn sàng chỉ bạn các quán ăn ngon và giúp đở khi bạn cần.

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi amy.an
    Vừa đi về rồi, thích cực.
    Đồ ăn ở Cần Thơ ngon kinh khủng, cá sông to đùng , thịt chắc, lại rẻ nữa.Đi chơi cái gì cũng thích. bé con nhà nay đi bao nhiêu nước rồi mà bay giờ đi Cần thơ không chịu về nữa. Chỉ muón đi tiếp thoi. Khổ 1 nỗi, đường xá x xôi , trắc trở. Bay vào Sai gon rồi lại đi 4 tiếng o tô.Cả đi ra sân bay hết hơn 9 tiêng đồng hồ.
    Không thấy mẹ nó nhắc đến Lẩu mắm nhỉ!
    Nhà tớ năm kia đi CT trưa lẩu mắm tối cũng lẩu mắm luôn :Laughing:

Em đang muốn đi Cần Thơ nên kéo topic này lên. Các mẹ tư vấn cho em chương trình trong 2 ngày với. Em đi từ SG và đi một mình thôi ạ. Kinh phí cũng có hạn nên muốn ăn ở những chỗ bình dân thôi. Các mẹ cho em một số địa chỉ khách sạn, quán ăn, các phương tiện đi lại và các điểm du lịch cần đến với ạ. Cám ơn các mẹ nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi tutti_butterfly
    Em đang muốn đi Cần Thơ nên kéo topic này lên. Các mẹ tư vấn cho em chương trình trong 2 ngày với. Em đi từ SG và đi một mình thôi ạ. Kinh phí cũng có hạn nên muốn ăn ở những chỗ bình dân thôi. Các mẹ cho em một số địa chỉ khách sạn, quán ăn, các phương tiện đi lại và các điểm du lịch cần đến với ạ. Cám ơn các mẹ nhiều.
    Bạn có thể mua tour của Sinh cafe đi chung với Ta6y, nếu kg thích thì đu xe xuống đó, có nhiều mini hotel ở bến Ninh Kiều lắm.
    Sáng có thể thuê đò đi chợ nổi Phong Điền - Ngã Bảy ( xa hơn Cái Răng nhiều). Đừng vô Mỹ Khánh làm gì. Bạn cũng có thể ăn sáng ngay chợ nổi luôn, vui lắm vì mình sẽ lọng cọng khi sóng xô.
    Bạn có thể ăn tôm kho tàu ở quán Nam Đô đối diện cv Lưu Hữu Phước, ăn lẩu dê Tây nấu (hỏi lễ tân chỉ cho, cũng gần). Tại vì bạn đi 1 mình nên mình kg thể chỉ bạn đi ăn gà giò 2 món, rẻ nhưng phải 2 người trở lên mới ăn nổi.
    Cách hay nhất là bạn cứ hỏi lễ tân chỗ ăn bình dân. Nhà hàng Ninh Kiều nấu ăn ngon nhưng nhiều

Cám ơn bạn Smileyhibiscus đã tư vấn. Mình thì không thích đi chung với Tây balo, vì họ dùng nước hoa nhiều nên ngồi trên xe mình toàn bị nhức đầu và say thôi. Bạn có biết xe khách về đến Cần Thơ sẽ đỗ ở đâu không? Có ngay bến Ninh Kiều không? Còn khách sạn chắc đến đó rồi thuê phòng trực tiếp cũng được, chứ không nhất thiết phải đặt trước nhỉ? Đi chợ nổi thì nên đi loại tàu/thuyền nào? Đợt vừa rồi thấy báo chí nói chợ nổi không an toàn, có người bị ngã xuống sông làm mình cũng thấy lo lo. Ngoài chợ nổi ra còn chỗ nào để tham quan nữa không?

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm đi du lịch 30 tháng 4 tại Đà Nẵng
    Bởi dannypham trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-02-2015, 05:18 PM
  2. Hỏi về kinh nghiệm du lịch
    Bởi memvip trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Bài viết cuối: 03-26-2015, 10:28 PM
  3. Những kinh nghiệm bất kì nhà đầu tư bất động sản nào cũng cần phải biết!
    Bởi zzquangzz trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Bài viết cuối: 01-11-2015, 07:48 AM
  4. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM