Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Xin tư vấn đi Honeymoon, đã đặt vé bay vào HCM xong k biết đi đâu tiếp :(( các anh chị giúp em tư vấn với

Dear cả nhà,
    Tình hình là em ở HN mới săn đc ở vietjet vé rẻ đi HCM, em đã book vé đi từ mùng 9 đến 14 về. Nhân dịp cưới xong bn e đi trăng mật luôn. Nhưng đang ngâm cứu ạ, mới biết là đi HCM thôi chứ cũng chưa biết sẽ đi đâu tiếp :'( Tại lỡ đặt luôn vé đi HCM r nên dù muốn đi đâu cũng phải vào HCM đã r muốn đi đâu thì đi ạ
    Đêm mùng 9 e bay vào HCM, sẽ nghỉ lại 1 đêm ở đó và hôm sau đang chưa biết đi chơi như nào Em cũng chưa đc vào HCM bg nên ngu ngơ lắm.
    Các anh chị ở cty thì bảo vào HCM xong đi bến tre -> phan thiết mũi né -> về HCM -> HN
    Người thì bảo HN-HCM-Vũng Tàu - HCM-HN
    Mỗi người 1 ý nên e bị hoang mang theo các anh chị thì em nên đi đâu tiếp và lịch trình như nào ạ? Em hơi hướng đi phan thiết vì thấy cũng nhiều người khen lắm. thấy bảo đc trượt cát Em cũng ham chơi nên cũng thinh thích. hihi.
    Em xin chân thành cảm ơn ạ <3

Hi bạn,
    Theo mình bạn đi tour Phan Thiết - Đà Lạt là hay nhất. Vừa có biển vừa có núi, cảnh ở 2 nơi này cũng đẹp. Bạn không nên đi Vũng Tàu vì gần TP nên giá cả hơi mắc và đông đúc, đi tới 3-4 ngày thì hơi chán. Theo ý mình là vậy. Chúc bạn có chuyến đi vui.

Trích dẫn Gửi bởi mrbaby123
    Dear cả nhà,
    Tình hình là em ở HN mới săn đc ở vietjet vé rẻ đi HCM, em đã book vé đi từ mùng 9 đến 14 về. Nhân dịp cưới xong bn e đi trăng mật luôn. Nhưng đang ngâm cứu ạ, mới biết là đi HCM thôi chứ cũng chưa biết sẽ đi đâu tiếp :'( Tại lỡ đặt luôn vé đi HCM r nên dù muốn đi đâu cũng phải vào HCM đã r muốn đi đâu thì đi ạ
    Đêm mùng 9 e bay vào HCM, sẽ nghỉ lại 1 đêm ở đó và hôm sau đang chưa biết đi chơi như nào Em cũng chưa đc vào HCM bg nên ngu ngơ lắm.
    Các anh chị ở cty thì bảo vào HCM xong đi bến tre -> phan thiết mũi né -> về HCM -> HN
    Người thì bảo HN-HCM-Vũng Tàu - HCM-HN
    Mỗi người 1 ý nên e bị hoang mang theo các anh chị thì em nên đi đâu tiếp và lịch trình như nào ạ? Em hơi hướng đi phan thiết vì thấy cũng nhiều người khen lắm. thấy bảo đc trượt cát Em cũng ham chơi nên cũng thinh thích. hihi.
    Em xin chân thành cảm ơn ạ <3
    Theo mình bạn nên nghiên cứu đi theo lịch trình này:
    Ngày 1:thăm quan City
    Ngày 2: Land tour 1 ngày miền tây sông nước,chiều tối có thể đi Mũi Né hoặc để sang ngày 3 đi cũng đc
    Ngày 3+4:Đi Mũi Né
    Ngày 5:Về HCM bay về HN

Chị dân SG đây tư vấn cho em nhé:
    - Em đi T4? Mùa này nóng nắng đổ lửa nhen, đi tour miền Tây sông nước cũng thú vị nhưng hơi fê nắng đó
    - Nên đi 2 đêm Mũi Né / Vũng Tàu tắm biển cho đã. Nếu 3 đêm thì vote đi Mũi Né sướng hơn VTàu
    - 01 ngày sáng đi chiều về tour miền Tây / trang trại nấm ở Củ Chi cũng vui

Em cảm ơn cả nhà đã tư vấn ạ.Em xin hỏi 1 số ý kiến như sau:
    1. Em hơi hướng đi Mũi Né Phan Thiết ạ, chồng e thích Đà lạt -_- Nhưng e đang sợ k tiện đường ý. nếu k tiện thì e quyết đi Mũi Né thôi.
    Nếu e đi HCM xong hôm sau đi Mũi Né ở resort, mũi né thì nên chơi bn ngày ạ?
    Em đang sợ hơi ôm đồm và tham lam, sợ cập dập í
    2. Từ Phan Thiết mà đi Miền Tây như chị TuAnNemo tư vấn thì bao xa ạ? Vì e cũng muốn có thêm chút tgian chơi ở SG í <3 Nghe nói SG đẹp lắm mà e chưa đc đi bg, nhân tiện vào chơi ở vp HCM luôn ạ
    Em cảm ơn cả nhà <3

theo như tổng hợp các anh chị tư vấn em định tn:
    Em đi là ngày mùng 9/4 (thứ 5) đến 14/4(tối thứ 3 tuần sau về)
    1. Tối thứ 5 9/4 em bay vào HCM, ăn ngủ nghỉ ở TP
    2. Sáng t6 (10/4) em đi xe khách về Mũi Né, em đặt resort ạ, nhưng chưa chọn đc cái nào ưng ý (PThiet ngoài trượt cát vs tắm thì có j ăn chơi k các chị nhờ?)
    3. Chơi ở Phan Thiết đến hết ngày 11/4 (vậy là 2 đêm, 1 ngày)
    4. Sáng 12/4 từ Phan thiết đi Miền Tây, chiều về HCM ngủ nghỉ
    5. Ngày 13+14 thì chơi ở HCM.
    Tóm tắt như vậy, cả nhà thấy đc k ạ? hay là e nên tăng chơi ở Mũi Né 3 ngày 2 đêm? còn HCM chỉ cần 1 ngày 14/4 thôi?
    Em cảm ơn các anh chị nhiềuuuuuuuuuu <3 :*

theo như tổng hợp các anh chị tư vấn em định tn:
    Em đi là ngày mùng 9/4 (thứ 5) đến 14/4(tối thứ 3 tuần sau về)
    1. Tối thứ 5 9/4 em bay vào HCM, ăn ngủ nghỉ ở TP
    2. Sáng t6 (10/4) em đi xe khách về Mũi Né, em đặt resort ạ, nhưng chưa chọn đc cái nào ưng ý (PThiet ngoài trượt cát vs tắm thì có j ăn chơi k các chị nhờ?)
    3. Chơi ở Phan Thiết đến hết ngày 11/4 (vậy là 2 đêm, 1 ngày)
    4. Sáng 12/4 từ Phan thiết đi Miền Tây, chiều về HCM ngủ nghỉ
    5. Ngày 13+14 thì chơi ở HCM.
    Tóm tắt như vậy, cả nhà thấy đc k ạ? hay là e nên tăng chơi ở Mũi Né 3 ngày 2 đêm? còn HCM chỉ cần 1 ngày 14/4 thôi?
    Em cảm ơn các anh chị nhiềuuuuuuuuuu <3 :*
    Nên điều chỉnh lại chút bạn nhé:
    - 10.4: SG - PT ( 4 - 5 tiếng di chuyển rồi). Mũi Né: trượt cát, tắm biển, có cả tắm bùn khoáng, dù lượn,... và ăn hải sản.
    - 12.4: PT - SG ( 4 - 5 tiếng di chuyển). Tối thăm và nghỉ lại SG.
    - 13.4: 1 ngày tour Miền Tây. Tối về lại SG.
    - 14.4: 1 ngày thăm thú, mua quà và tạm biệt SG.
    Nghỉ trăng mật thì chọn các Resort lãng mạn và nhiều không gian riêng một chút, tháng 4 nhiều KM 4* tốt đó bạn!
    Chúc bạn chuẩn bị tốt cho chuyến đi thật ý nghĩa!

Cả nhà ơi, cho em hỏi thêm là Resort mà tiện nhất để đi chơi khu vực Phan Thiết, Mũi né thì cần có tiêu chuẩn là j để hợp lý di chuyển nhất ạ? e tìm mãi, mấy resort cứ na ná nhau í ;((

Cả nhà ơi, cho em hỏi thêm là Resort mà tiện nhất để đi chơi khu vực Phan Thiết, Mũi né thì cần có tiêu chuẩn là j để hợp lý di chuyển nhất ạ? e tìm mãi, mấy resort cứ na ná nhau í ;((
    Thông thường tiện ăn uống và thăm quan thì chọn các Resort trên trục Nguyễn Đình Chiểu. Cần bãi biển riêng thì thêm tiêu chí 3 - 4 sao bạn nhé!

Chào bạn. Theo mình thấy bạn muốn chuyến tham này có cả 2 miền khí hậu : Cao nguyên của Đà Lạt và khí hậu nóng vùng biển
    Như vậy, mình thử đưa ra lịch trình bạn tham khảo nhé :
    Ngày 10/4 : Saigon - Phan Thiết ( 230 km). 4-6 h.
    Ngày 12/4 : Phan Thiết _ Đà Lạt (230 km). 5-6h
    Thời tiết Đà Lạt mùa này mát mẻ ban ngày, nhẹ nhàng về đêm. Bạn có thể chụp ảnh kỉ niệm quanh hồ, dạo phố- chợ Âm Phủ, đạp xe dạo phố, hoặc thuê xe ngựa tận hưởng một Đà Lạt lãng mạn khi đêm về....Và thưởng thức ẩm thực đặc trưng về đêm của Đà Lạt như : Sữa đậu nành, khoai lang nướng, "pizza Việt Nam"....
    Cần thêm thông tin, hình ảnh, cho mình thông tin liên lạc của bạn nhé
    Tối 13 hoặc sáng 14/4 : Đà Lạt _ Sài Gòn (300km). Có thể đi ban đêm tiết kiệm thời gian và nghỉ ngơi trên xe
    Ngày 14/4 : Thăm thú Sài Gòn
    Kết thúc kì nghỉ trăng mật ngọt ngào

Các Chủ đề tương tự

1. JB 6.1 xong tắt máy đi không bật được lên.
    Bởi suadienlanh.com trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 02-11-2013, 06:53 AM
  2. Bác nào jb 6.1 xong cho nhận xét nào!!!
    Bởi meteor trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 112
    Bài viết cuối: 02-08-2013, 02:56 PM
  3. Lên 6.1 xong sao thấy không khác gì 6.0 ta?
    Bởi dannypham trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-30-2013, 04:58 PM
  4. ios 6 đã làm thịt xong
    Bởi dannypham trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 10-02-2012, 01:40 AM
  5. [hepl] ip4 5.0.1 up lên 6, jb xong, cydia xong, nhưng ko vao cydia được
    Bởi kd2lehoang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 10-01-2012, 04:30 AM