Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Hỏi địa điểm du lịch gần Hà Nội, đi về trong ngày

Chả là mẹ e mới nghỉ hưu nên thỉnh thoảng lên Hn thăm e, mà mẹ e thì khỏe mạnh, nhanh nhẹn, thik đi chơi nên mỗi lần lên e thường tìm một nơi nào đó đưa mẹ đi cho thoải mái. Mẹ e thik đi những nơi thôn dã như làng cổ Đường Lâm, Việt Phủ Thành Chương, sáng đi chiều về. Đi hai nơi này về mẹ thích lắm. Cuối tuần này mẹ e lên rồi mà e chưa nghĩ ra nơi nào đi tiếp, các bác có cao kiến nào mách e với nhé, nếu tiện các bác cho e vài thông tin về nơi ấy luôn để e định hướng. Cảm ơn các bác nhiều!

mẹ bạn là người đã có tuổi thì chắc thích đến những nơi yên tĩnh như chùa chiền, di tích lịch sử, hay bạn dẫn mẹ bạn đi tham quan làng lụa vạn phúc ở hà đông, vừa tham quan, lúc về lại mua biếu bà mảnh vải lụa bà may áo dài. Chắc bà cũng thích.hiiiiiiiii, cũng có đi tham quan chùa Trầm, chùa Trăm Gian lun.

Cho bác đi chùa Thầy, Tây Phương nè. đi Bái Đính - Tràng An nữa bạn ơi.

Trích dẫn Gửi bởi ngocanh_vietlinks86
    mẹ bạn là người đã có tuổi thì chắc thích đến những nơi yên tĩnh như chùa chiền, di tích lịch sử, hay bạn dẫn mẹ bạn đi tham quan làng lụa vạn phúc ở hà đông, vừa tham quan, lúc về lại mua biếu bà mảnh vải lụa bà may áo dài. Chắc bà cũng thích.hiiiiiiiii, cũng có đi tham quan chùa Trầm, chùa Trăm Gian lun.
    Mẹ nào có nhu cầu mua lụa, tranh thêu, cà-vạt... thì nên đến làng lụa Vạn Phúc (Hà Đông), giá sẽ rẻ hơn ở Chùa Bộc nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Skyline68
    Mẹ nào có nhu cầu mua lụa, tranh thêu, cà-vạt... thì nên đến làng lụa Vạn Phúc (Hà Đông), giá sẽ rẻ hơn ở Chùa Bộc nhiều.
    Chùa bộc là khu phố bán quần áo, vải vóc, đắt gần như nhất Hà Nội ai ở Hà Nội mà chả biết bạn ơi.

Trích dẫn Gửi bởi blue_tot
    Chùa bộc là khu phố bán quần áo, vải vóc, đắt gần như nhất Hà Nội ai ở Hà Nội mà chả biết bạn ơi.
    Điều này thì mình không biết, vì mình ở Sài Gòn, mình muốn chia sẻ kinh nghiệm với các bạn ở vùng miền khác khi du lịch ở Hà Nội. Năm 2009, mình đã đi công tác, ở Hà Nội đúng 1 tháng, rút ra nhiều kinh nghiệm không đáng có khi ở Hà Nội.

Bạn cho mẹ bạn đi Thiên đường bảo sơn chơi đi, vừa gần hà nội đi chơi trong ngày về thoải mái. Mà vào đó cũng có nhiều thứ để xem cũng hợp với tầm lơn tuổi bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi cmotour
    Bạn cho mẹ bạn đi Thiên đường bảo sơn chơi đi, vừa gần hà nội đi chơi trong ngày về thoải mái. Mà vào đó cũng có nhiều thứ để xem cũng hợp với tầm lơn tuổi bạn ah
    Á... đi Thiên đường Bảo Sơn thì mẹ bạn về sẽ mệt vài ngày

bạn có thể đưa mẹ bạn đi chơi Thiên Sơn suối ngà ở Sơn tây cách HN chừng 50km cũng đi về trong ngày, cảnh ở đó cũng đẹp, chia ra Thiên sơn, trung sơn, hạ sơn, nhưng đi nhớ chuẩn bị đồ ăn nhé, vì hồi mình đi thấy dịch vụ ăn uống ít mà không ngon. Thiên sơn suối ngà thì đến bệnh viện 105 sơn tây rẽ trái (tốt nhất là hỏi đường) đi chừng 7-8 cây thì rẽ vào. chúc bạn tìm được nơi đi phù hợp

Hay bạn dẫn mẹ sang bát tràng, bắc ninh cũng dc nhỉ . Có xe buýt cũng tiện lắm. hình như chuyến 47 thì phải