Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Trích dẫn Gửi bởi tien14011993
    Em thích biển lắm lắm í! Em nghe nói Nha Trang rất đẹp nhưng em chưa đến đó bao giờ, các mẹ cho em xin ý kiến về 1 tour honey moon ở Nha Trang nhé!

Nói chung đi trăng mật Nha Trang là hợp lí, tuy nhiên thời gian đi, chi phí cho tuần trăng mật như thế nào.
    Thực ra Nha Trang cũng không còn xa lạ gì với mọi người trên này, cho nên kinh nghiệm đi thì có một Cẩm nang riêng cho mình từ ngày đầu cho đến ngày về tất tần tật ăn uống - đi lại - vui chơi vv với mức chi phí tiết kiệm nhất.
    Ngoài ra Nha Trang thì không rộng như Sài Gòn - Hải Phòng nên đi lại dễ dàng hơn và mình nên có phương tiện đi lại (xe máy thuê) để tự do theo cách riêng của mình
    Chúc chuyến đi vui nha em và có cần gì thì trao đổi thêm

Trích dẫn Gửi bởi tien14011993
    Em thích biển lắm lắm í! Em nghe nói Nha Trang rất đẹp nhưng em chưa đến đó bao giờ, các mẹ cho em xin ý kiến về 1 tour honey moon ở Nha Trang nhé!
    Nha Trang thì đẹp lắm bạn ah! nhưng tuần trăng mật mình nghĩ bạn tham khảo resort Ngọc Sương xem sao? mình thấy chỗ đó thích hợp hơn đấy!

Nha Trang đẹp lắm! biển xanh trời xanh. nhưng lần đầu đi thì bạn nên chuẩn bị guidebook nhé!

Nếu được bạn nên đi vào tầm tháng 2-4, tháng 7-9.
    Đừng nên đi vào tầm tháng 10-12 nhé, vì có mưa , biển cũng động hơn. lần mình đi vào tháng 10, ra đảo mà như xem phim nD luôn, vừa đi vừa sợ lật thuyền, sau đấy phải chuyển sang thuyền to hơn để về.
    Nếu ở Nha trang cả một tuần thì có lẽ hơi chán đấy, theo mình ở nguyên tầm 3 ngày là vừa.
    Bạn nên ghé qua cả đà lạt nữa, vì nếu đi riêng Đà Lạt ko sẽ rất phí, vì Đà Lạt không có gì cả Lên đó ở lại 1 đêm , ban ngày đi chơi là đủ tham quan + hưởng thụ không khí
    Giá khách sạn: nếu có điều kiện bạn thuê các khách sạn lớn, còn không thì thuê các sạn bình thường giá tầm 600k cũng ổn lắm thoải mái, ban công, bồn tắm,..

Trích dẫn Gửi bởi byxinh
    Nếu được bạn nên đi vào tầm tháng 2-4, tháng 7-9.
    Đừng nên đi vào tầm tháng 10-12 nhé, vì có mưa , biển cũng động hơn. lần mình đi vào tháng 10, ra đảo mà như xem phim nD luôn, vừa đi vừa sợ lật thuyền, sau đấy phải chuyển sang thuyền to hơn để về.
    Nếu ở Nha trang cả một tuần thì có lẽ hơi chán đấy, theo mình ở nguyên tầm 3 ngày là vừa.
    Bạn nên ghé qua cả đà lạt nữa, vì nếu đi riêng Đà Lạt ko sẽ rất phí, vì Đà Lạt không có gì cả Lên đó ở lại 1 đêm , ban ngày đi chơi là đủ tham quan + hưởng thụ không khí
    Giá khách sạn: nếu có điều kiện bạn thuê các khách sạn lớn, còn không thì thuê các sạn bình thường giá tầm 600k cũng ổn lắm thoải mái, ban công, bồn tắm,..
    bạn ơi! thuyền ra đảo ở Nha Trang có đắc không bạn?

Trích dẫn Gửi bởi P.Tam.0903580831

Nói chung đi trăng mật Nha Trang là hợp lí, tuy nhiên thời gian đi, chi phí cho tuần trăng mật như thế nào.
    Thực ra Nha Trang cũng không còn xa lạ gì với mọi người trên này, cho nên kinh nghiệm đi thì có một Cẩm nang riêng cho mình từ ngày đầu cho đến ngày về tất tần tật ăn uống - đi lại - vui chơi vv với mức chi phí tiết kiệm nhất.
    Ngoài ra Nha Trang thì không rộng như Sài Gòn - Hải Phòng nên đi lại dễ dàng hơn và mình nên có phương tiện đi lại (xe máy thuê) để tự do theo cách riêng của mình
    Chúc chuyến đi vui nha em và có cần gì thì trao đổi thêm
    chị ơi! Nha Trang thì ở khách sạn nào ok và giá cả hợp lý ah?

Trích dẫn Gửi bởi letranthuydungblue
    chị ơi! Nha Trang thì ở khách sạn nào ok và giá cả hợp lý ah?
    Bạn dự kiến nghỉ thời gian nào vậy?

Đi thăm đảo ở nha trang rẻ lắm bạn ạ.
    Có tua đi 3 đảo và tua đi 4 đảo. giá không mắc đâu, hình như có tầm 280k/1ng thì phải.
    Nhưng cá nhân mình thì thấy không có gì lắm hoặc mình đi đúng ngày biển động, may mà ko bị say sóng.
    Nếu máu thì có thêm dịch vụ lặn ngắm san hô 500k/1ng. Nhưng đừng chụp ảnh nhé, chụp ảnh tính thêm 200k/1ng mà chụp xấu lắm chả lấy được cái nào đâu.

Trích dẫn Gửi bởi ngloan99
    bạn ơi! thuyền ra đảo ở Nha Trang có đắc không bạn?
    Không biết ý bạn là đảo nào vì vịnh Nha Trang rất nhiều đảo, thông thường mọi người hay đi tour 3 đảo hoặc 4 đảo, giá khoảng 250 - 300k một người bao gồm cả ăn uống, vận chuyển. Tour này thú vị, đi mất khoảng 1 ngày. Theo mình, nếu chọn đi tour này, bạn nên trải nghiệm lặn biển ngắm san hô, giá hình như là 500k/người (mình cũng ko nhớ rõ), vì mình cũng đã lặn ngắm san hô ở một số nước khác thì thấy rặng san hô của Việt Nam mình quá đẹp luôn. Book tour thì đơn giảng thôi, bạn search google, lựa chọn một công ty (trc mình đi Tiên tiến tour, thấy ổn), báo địa chỉ khách sạn, họ sẽ đón bạn ở KS.
    Ngoài ra, bạn có thể đi tắm bùn ở I - resort (rất thích) và đi cáp treo vào chơi trong Vinpearl land.

Các Chủ đề tương tự

1. Chọn địa điểm cho tuần trăng mật: Nha Trang hay Phú Quốc???
    Bởi nguyenhien2buy trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-01-2015, 12:50 AM
  2. Sức hút mới của đảo ngọc Cô Tô - du lịch tuần trăng mật
    Bởi nthoa trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-19-2015, 03:03 AM
  3. Kinh nghiệm cho việc hưởng tuần trăng mật ở Đà Nẵng
    Bởi lenga20 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 03-05-2015, 05:58 AM
  4. Thời Trang Công Sở Nữ E L I S E