Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

Tư vấn thảo luận về đất nền và nhà cửa tại Đà Nẵng

Mình ở trong Nam vừa ra Đà Nẵng thời gian ngắn do theo chồng. Vợ chồng mình đang tích góp tính mua đất nền hoặc nhà nhỏ để sinh sống. Trước mắt thì được khoảng gần 200 triệu thôi, nếu cần mẹ mình có thể cho mượn thêm khoảng 100 triệu- 150 triệu. Định sớm nhất là cuối năm mình sinh xong mới mua. Nhưng vẫn còn phân vân lắm, trước có xem đất ở khu Nam cầu Nguyễn Tri Phương thấy đất đẹp nhưng chỉ sợ đến lúc mình mua thì chẳng còn mà cũng sợ chưa đủ tiền nữa Đất khu Green City hay Vision City mới đầu rẻ thấy ham nhưng sau hỏi chồng mới biết chỗ đó xa quá. Thấy chủ đầu tư hứa hẹn là sẽ có trường mẫu giáo trung tâm thương mại, phòng khám các thứ nhưng có trời mới biết sau này có thật không Mình thì đang thất nghiệp còn chồng thì đi làm tour hay di chuyển ra sân bay và Hội An, Huế. Có lúc chồng lại bảo hay đợi chừng nào có tầm 450-600 triệu thì tìm quách căn nào trong hẻm nhỏ nhỏ có nhà xây sẵn thì mua luôn. Nói vòng vòng thì thì tóm lại em muốn nhờ mọi người tư vấn xem bọn em nên mua dạng nào rồi mua ở đâu tốt. Với lại mọi người nghĩ 1-2 năm tới thì đất và nhà ở Đà Nẵng có lên giá nhiều không nhỉ? ^^ Em cảm ơn.

Em cũng giống chị nè, em có 1 miếng ở Nam cầu Nguyễn Tri Phương rùi, nghe nói giá hiện tại là tầm 450 -550/1o, tùy khu vực, mà đang tính để dành tiền xây nhà 1 tầng đây chị ơi, hok biết ở Đn mình giá cả thế nào.
    Em nghĩ chị ráng mua đất, rùi dành tiền xây nhà đi, nhà xây theo ý mình rộng rãi, chứ nhà mua sẵn trong kiệt chật chội khó chịu lắm nos chị.

Mình là người Đà Nẵng đây. Theo ý mình thì ở khu Nam cầu Nguyễn Tri Phương bên giờ chưa có nhiều nhà ở. Đa phần là người mua đầu cơ. Theo mình nghĩ là trong vòng 2 năm tới thì tình hình đất đai ở Đà Nẵng cũng chưa biến động nhiều.
    Nếu như là mình thì tạm thời mình sẽ mua 1 căn nhà trong kiệt (kiệt ô tô vào được) trong nội thành. Giá thành ko quá cao , di chuyển cũng dễ chứ đợi khu đô thị nam cầu Nguyễn Tri Phương phát triển lên thì cũng hơi lâu.
    Vì như khu đô thị Phương Trang trên Hoà Khánh lúc trc mình thấy cũng rất đẹp , có nhiều người mia nhưng bây h cũng chưa có người ở.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của o0ophongvan710o0o

Nếu bạn muốn mua đất thì mình xin đưa ra một số lời khuyên:
    - Trước khi mua hãy xem năng lực và thương hiệu của chủ đầu tư.
    - Nên mua đất MT đường rộng ít nhất 5.5m, mình mua cho tương lai, không phải cho hiện tại. Nếu chị thấy cảnh sống trong hẽm thì chị sẽ biết.
    - Hãy lựa chọn đất mà nó đáp ứng 80-90% cuộc sống, công việc, tiện ích xung quanh. ( Theo công việc của chồng) Không nhất thiết phải trung tâm thành phố.
    - Đất Đà Nẵng đang tăng nhẹ và vừa (10-15%/năm) Mua đất này mới ổn định, chứ đất tăng nhanh thì chết nhanh.
    - Bên Nam cầu Nguyễn Tri Phương mình cũng xem rồi, đất giá tầm 400-450 tr, hầu như Xa cầu Nguyễn Tri Phương, xa thành phố hơn, gần mồ mã hay đất ruộng, bạn nên xem kỷ khoog đất ruộng dễ sụt lún lắm