Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 15 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 182
    Trích dẫn Gửi bởi boyervn
    tình hình xem qua thread thì ae 3gs bị ăn táo khá nhìu khi update ver 0.9.3367-1 của MobileSubstrace ....

mình hôm qua vừa bị ăn táo khi upgrade từ Cydia ... sau đó restore ios 4.1 gốc ... JB cài app lại ...

nhưng cày QickDo thì nó báo thiếu MobileSubstrace nên ko chịu chạy ... tìm kiếm mới biết cài mobilesubstrace ver 0.9.3367-1 ... cài dzô reboot lại ăn táo típ ...

đang chờ unlock muh kiểu này ko bít sao đây ... ko chạy đc mobilesubstrace thì ko bít có unlock đc ko ... muh install bản mới là ăn táo ...

để restore lại rùi cài lại ... rùi cài lại cái mobilesubstrace ver cũ xem sao ... chán [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Xin hỏi khi bạn JB bằng gì nhỉ greenpois0n hay limera1n mục đích mình tìm hiểu thôi ![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi santa cruise
    Bro ơi cứu mình vơi, tối qua ti toe install mobilesubstrate bản củ thấy chưa hết lại hứng thay luôn preference loader bản củ của bác thì bị crash về safemode, nhờ bro kiếm giúp mình preference loader bản mới để cài lại với, hình như version 2.0 2.1 gì đó.
    Nếu mình muốn gỡ sbsetting ra thì phải remove những deb nào bro? Many thanks
    [MENTION=521919]santa cruise[/MENTION]
    Chỉ cần vào lại Cydia remove SBSetting thôi Bạn ah.
    Có thể tiếp tục vào var/Library/MobileSubStrate/DynamicLibraries và xóa preferenceloader.dylib luôn cũng được (xóa nó đi Bạn sẽ ko thấy recent/callog delete trong Phone/Settings nhưng vẫn xóa trong Phone.app ok nếu Bạn sử dụng app này).

Preferencesloader theo file đính kèm là final của Saurik đó Bạn ah! (ver 1.0-2)

[MENTION=290]tuta[/MENTION] : Bạn sửa lại cái tiêu đề của Topic cho hợp lý hơn đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình cũng up bản 4.2 cho ip4 world, cũng bị an táo khi load app từ Cydia có Mobilesubstrate. Phải restore lại mất thời gian quá.

Đang ở
    382 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 8, Quận 3. Tp HCM
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnh091
    [MENTION=521919]
    [MENTION=290]tuta[/MENTION] : Bạn sửa lại cái tiêu đề của Topic cho hợp lý hơn đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ........................... là sao....?

Trích dẫn Gửi bởi tuta
    ........................... là sao....?
    Ý minh là mobilesub đã update 3-4 hôm trước rồi do đó Bạn để tiêu đề là "AE chú ý update mobilesub dễ ăn táo hay j j đó cho AE chú ý hơn thôi....!"

Các bro cho em hỏi chút: em đang xài 3Gs World, FW 4.0, modem FW 5.13.04. Hôm 25/11 loay hoay thử jailbreak bằng Limera1n, mọi thứ ngon lành, cài được cydia rồi. Sau đó em vào cydia cài BiteSMS, nó yêu cầu cài cùng Mobile Substrate, nhấn OK thế là nó ra ntn:

nó cứ chạy mãi như vậy, em cài lại Cydia cũng không được, vào vẫn thấy tình trạng cũ.

Các bro cho em hỏi là em phải làm thế nào để giải quyết được tình trạng này? Có phải nâng cấp nên FW4.1, hay làm ntn. Em là newbie các bro tư vấn giúp.

Thanks a lot.

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi ostar
    Các bro cho em hỏi chút: em đang xài 3Gs World, FW 4.0, modem FW 5.13.04. Hôm 25/11 loay hoay thử jailbreak bằng Limera1n, mọi thứ ngon lành, cài được cydia rồi. Sau đó em vào cydia cài BiteSMS, nó yêu cầu cài cùng Mobile Substrate, nhấn OK thế là nó ra ntn:

nó cứ chạy mãi như vậy, em cài lại Cydia cũng không được, vào vẫn thấy tình trạng cũ.

Các bro cho em hỏi là em phải làm thế nào để giải quyết được tình trạng này? Có phải nâng cấp nên FW4.1, hay làm ntn. Em là newbie các bro tư vấn giúp.

Thanks a lot.
    biteSMS luôn luôn cần MobileSubStrate Bạn àh do đó khi cài biteSMS nó sẽ yêu cầu Bạn cài luôn.

Nếu vậy Bạn thử cài MobileSubStrate bằng file deb xem sao nhé, rồi sau đó hẳn cài biteSMS.Dùng iFunBox hay iphone PC suit theo đường dẫn /private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall respring hoặc reboot là ok.

Bạn xem thông tin file bên dưới và down về mà cài đặt.

Đây là 2 ver (file .deb) mobilesubstare cũ trước khi các Bạn up (ver hiện tại 0.9.3367-1) bị ăn táo, Bạn nào cần thì down về cài đặt.

- MobilesubStrate_0.9.3226-1 release ngày 04/08/2010 cũ.
    - MobilesubStrate_0.9.3228-1 release ngày 05/08/2010 cũ.

- Mobilesubstrate_0.9.3367-1 release ngày 23/11/2010 đây là ver hiện tại.

Ý minh là mobilesub đã update 3-4 hôm trước rồi do đó Bạn để tiêu đề là "AE chú ý update mobilesub dễ ăn táo hay j j đó cho AE chú ý hơn thôi....!"
    Không cần thiết, mục đích topic là thông báo anh em tại thời điểm post bài vì nó còn mới mẻ. Còn sau này anh em triển khai thêm ý gì trong này thì tùy anh em.

Trích dẫn Gửi bởi tuta
    Không cần thiết, mục đích topic là thông báo anh em tại thời điểm post bài vì nó còn mới mẻ. Còn sau này anh em triển khai thêm ý gì trong này thì tùy anh em.
    Uhm tùy ở Bạn thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

em ko biết gì về iphone.nhưng các pro cho e hỏi tý ( em hỏi hộ bạn )
    ip 3G version 4.1 unlock đc chưa ạ

Các Chủ đề tương tự

1. [Chia Sẻ] Cách làm một chiếc bếp cồn du lịch nhỏ gọn trong lòng bàn tay
    Bởi lenga20 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 06:29 PM
  2. Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 11-12-2013, 05:15 AM
  3. mình muốn mua 1 chiếc váy hợp với người nhất
    Bởi inspirationone trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-23-2013, 09:25 PM