Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10
    Đang ở
    382 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 8, Quận 3. Tp HCM

Xin ý kiến về việc restore FW 5.1.1

Xin chào các bạn.

Tình hình là mình mới lấy em IP 3GS 16GB, giờ muốn restore lại cho sạch sẽ và cũng là để vọc thử, các thông số như hình:

Theo mình kiểm tra thì hình như là bản quốc tế. Các bạn cho hỏi thử muốn restore lại chính FW 5.1.1 thì có gặp vấn đề gì không? Nên dùng FW gốc từ Apple hay Custom FW nào? Cái BB version của mình khi restore có trục trặc gì không?

Mong các bạn góp ý và giúp đỡ. Xin cảm ơn nhiều nhiều.

bạn đừng lên rs lúc này vì có nhiều ng` đang bị lỗi 3194. có thể apple đã khoá 5.1.1 nên tốt nhất là cứ chờ 1 time xem [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nếu có shsh thì rs

Trích dẫn Gửi bởi hathuy
    Nếu có shsh thì rs
    Lưu shsh thì vẫn rs bt hả bạn?

nếu baseband 5.16.05 thì bạn đã lên 5.1.1 bằng Firmware gốc, nếu lock thì coi trong cydia có ultrasn0w, còn world thì ko có. Có cái lock nhưng giờ được open lên world do chính sách tuỳ nhà mạng nước ngoài.
    Nếu lock: cứ lên gốc 5.1.1, active bằng sim nhà mạng trước (ko có sim thì jailbreak) sau đó jaibreak bằng redsn0wn + íntall ipad baseband, tiếp đó chạy redsn0wn để dowgrade baseband ipad về 5.13.04 fix lỗi định vị và tránh hao pin

@@@ hiện giờ có thể restore 5.1.1 gốc bình thường cho 3gs lock, mình mới làm xong tức thì.

Còn world thì vô tư đi,, nhớ lưu shsh bằng tinyumbrella đề phòng apple cloe, còn restore bằng tiny thì bạn tìm mấy topic khác có hướng dẫn cụ thể.
    Have fun

Cảm ơn các bro rất nhiều, tình hình là không thấy ultrasn0w trong cydia, hy vọng là bản world 100%. Phải tìm hiểu thêm mới dám làm, chỉ mong lần đầu restore và jailbreak được suôn sẻ. Thanks các bạn nhiều.

Đang ở
    HCM
    5.16.05 là bb của 5.1.1, bạn cứ restore thoải mái gốc, mình đảm bảo

Trích dẫn Gửi bởi buitruclam
    5.16.05 là bb của 5.1.1, bạn cứ restore thoải mái gốc, mình đảm bảo
    Thanks bạn nhiều, vậy khỏi cần lăn tăn gì nữa phải không bạn? Mới alo lên chỗ bán, họ nói vẫn phải dùng custom FW để restore chớ ko dùng FW gốc được, do iOS 6 mới ra. Theo mình tìm hiểu thì như hình trên thì đã có shsh 5.1.1 thì vẫn restore FW gốc được chứ (nếu như họ nói thì có lẽ custom FW = FW gốc + shsh + cydia+... quá, không biết nghĩ như vậy có đúng không nữa). Xin thêm ý kiến của các bạn.

Bạn restore gốc được chắc chắn, apple chưa khoá shsh 5.1.1, nhưng nhớ dùng tinyumbrella lưu shsh 5.1.1 trước cho chắc ăn.

Tại thời điểm này, không biết shsh 5.1.1 bị khoá chưa nữa, nhưng mình vừa dùng Snowbreeze 2.9.6 tạo custom FW để restore, không cần shsh 5.1.1, không cần file hosts (có lẽ của mình là old bootrom), mọi việc thấy cũng trôi chảy, nhận mạng, có cydia luôn. Tuy nhiên bị mất chức năng Software Update trong General > Settings. Còn trường hợp restore với FW gốc 5.1.1 thì mình chưa thử. Xin báo cáo để có bạn nào gặp trường hợp tương tự có thể tham khảo. Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ.