Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 38
    chúc mừng bác. nhưng mình thấy thế này :
    máy cũ + 179 + 88 +7 = 3gs new quốc tế. ko ham lắm. hì hì.

Trích dẫn Gửi bởi chauchanhduc
    hết hợp đồng là nó tự unlock thôi bạn ơi. máy mình mạng bên Anh lock mạng nào không biết toàn hack active không hà, bổng một ngày đẹp trời nó thành global luôn đây nè.
    Đúng với nhà mạng khác, trừ AT&T nha bạn. AT&T vẫn ko chịu unlock khi hết hạn hợp đồng - bạn có thể tìm kiếm thông tin để biết thêm chi tiết!

Còn như ở Úc, mình kí hợp đồng lấy iPhone là yêu cầu nhà mạng unlock luôn, chẳng cần phải đợi hết 2 năm hợp đồng, miễn là đóng đủ tiền thuê bao trong vòng 24 tháng là ok....sướng như con cá nướng! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

PS: khách hàng của AT&T bên US complain AT&T rất nhiều nhưng cũng chẳng có kết quả j!

Trích dẫn Gửi bởi tieuji
    chúc mừng bác. nhưng mình thấy thế này :
    máy cũ + 179 + 88 +7 = 3gs new quốc tế. ko ham lắm. hì hì.
    hehe...chính xác là: máy cũ + 179 + 7 = 3GS new Quốc tế. Cái GMate $88 mình return được, nhưng mình để dùng lun - về VN dùng 1 iPhone với 2 simcards! Đối với mình thì tiện hơn là dùng 2 phones! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi BuiQuangTuan
    Đúng với nhà mạng khác, trừ AT&T nha bạn. AT&T vẫn ko chịu unlock khi hết hạn hợp đồng - bạn có thể tìm kiếm thông tin để biết thêm chi tiết!

Còn như ở Úc, mình kí hợp đồng lấy iPhone là yêu cầu nhà mạng unlock luôn, chẳng cần phải đợi hết 2 năm hợp đồng, miễn là đóng đủ tiền thuê bao trong vòng 24 tháng là ok....sướng như con cá nướng! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

PS: khách hàng của AT&T bên US complain AT&T rất nhiều nhưng cũng chẳng có kết quả j!
    Chính xác, Bác tui bên Úc cũng nói vậy, mỗi lần ký hợp đồng là ổng kêu unlock ngay cho ổng, tại vì ổng hay về VN, nên không thể xài hàng lock được. Tất nhiên là unlock free.
    Có 1 lần bạn ổng xài 3GS bên Úc bị locked và đã hết hạn 2 năm, ổng gọi lại nhà mạng nhờ Unlock giùm. Sau khi nhà mạng xác định đúng chủ thuê bao, nó gửi cho ổng cái email, kêu làm theo restore lên ios mới nhất sẽ tự động unlock. Cuối cùng đã OK.
    Trường hợp của bác BuiQuangTuan có lẽ là do Apple thấy bác nhiệt tình quá, nên nó ngoại lệ 1 lần đó thôi. AE nào muốn thử thì phải restore lại để activate mới biết được hay không, nhưng iphone 4 thì coi chừng lên 4.12 là hối hận đó nhé. Iphone 4 ra vào tháng 06/2010, còn 3 tháng nữa mới đủ 2 năm nhe.

cũng từng nghe nói đến cái vụ hết hợp đồng unlock nhưng nay mới thấy có top bàn luận về vụ này...máy mình cùng gần 2 năm rùi giờ chuẩn bị đi tìm cái sim ATT thôi hehe

cho dù máy đã hết hạn mà activate bằng sim at&t thì chắc chắn đc unlock hả bác? mình có cái 3gs at&t mới sx đây thôi,vậy là phải chưng cất 2 năm nữa mới đc như bác quá @.@ huhuuu

Hoặc là bác chủ may mắn hoặc là Apple đã can thiệp với ATT (vì máy bác chủ đang ở Úc nên Apple cũng dễ thuyết phục dc ATT hơn). Các bác khác đừgn quá vọng tưởng.

thế của e máy 3GS lock cũ up bb 6.15 rồi thì làm sao hở bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi MrHell
    thế của e máy 3GS lock cũ up bb 6.15 rồi thì làm sao hở bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Up 6.15 rồi thì cứ ultrasn0w bình thường là có sóng mà bạn?

Mình đang 3GS lock AT&T tuần 33/2009 nè . Bh muốn thành world thì phải làm gì hả bạn ?