Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Help.. Iphone 4 lỗi 3914 ko restore ko update được huhuhu

Chào các bác. Chả là em có chiếc ip4 work fw5.1.1 chưa lưu shsh. Hôm trước cài app j đó trên cydia xong thì bị treo táo hix hix. Sau 1 ngày mày mò thì em cũng khắc phục được bằng cách http://www.tinhte.vn/threads/1049214...#post-22991010
    Tuy đã khắc phục được tình trạng treo táo nhưng máy em hiện giờ không rs đc bị báo lỗi 3914 , mặc dù em đã thử rất nhiều cách như đổi host, xoá host.. Tắt antivirust, ghost lại máy tính nhưng vẫn không được. Em update lên 6.0 cả trên itune lẫn trực tiếp trên ip đều không đc hết.huhu. Bây h em không biết phải làm sao. Các bác giúp em với. Huhuhu

Trích dẫn Gửi bởi theviptn
    Chào các bác. Chả là em có chiếc ip4 work fw5.1.1 chưa lưu shsh. Hôm trước cài app j đó trên cydia xong thì bị treo táo hix hix. Sau 1 ngày mày mò thì em cũng khắc phục được bằng cách http://www.tinhte.vn/threads/1049214...#post-22991010
    Tuy đã khắc phục được tình trạng treo táo nhưng máy em hiện giờ không rs đc bị báo lỗi 3914 , mặc dù em đã thử rất nhiều cách như đổi host, xoá host.. Tắt antivirust, ghost lại máy tính nhưng vẫn không được. Em update lên 6.0 cả trên itune lẫn trực tiếp trên ip đều không đc hết.huhu. Bây h em không biết phải làm sao. Các bác giúp em với. Huhuhu
    apple đã khoá shsh 5.1.1 roài. Khi bạn jb thì cydia đã tự lưu shsh cho bạn rồi nhá.
    Bây giờ bạn dùng redsnow hay gì gì... Đó để tạo một FW có ghép shsh của mình rồi restore nhé.

Bác có thể hướng dẫn em kỹ một chút được ko ạ. Hixxx

Trích dẫn Gửi bởi theviptn
    Bác có thể hướng dẫn em kỹ một chút được ko ạ. Hixxx
    buzz
    khocakeo82
    người ta HD cho

Đang ở
    382 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 8, Quận 3. Tp HCM
    - dùng TU.. Gì đó ..hình có cây dù ( k nhớ tên) để lưu shsh từ sever cydia về máy tính.
    - dùng redsnOw tạo một bản FW custom rồi ghép shsh vừa save thành một bản cho riêng mình.
    - còn tạo như thế nào thì tự đọc thêm ở chủ đề dính phía trên bạn nhá, dễ thoai mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dùng tinyumbrellar download tại đây. Chạy tinyumbrelar.exe, trên tab Advance, chọn option "Request SHSH From Cydia" sau đó nhấn nút Save SHSH để lấy SHSH về máy. Sau đó build lại IOS 5.1.1 bằng Sn0wbreez. Cuối cùng, đưa máy về DFU bằng iReb hoặc Redsn0w, bật itunes và ấn Shift+Restore bình thường.

Bạn dùng Redsnow build custom firmware , sau đó dùng tiếp Redsnow ghép Firmware custom vừa build với shsh , có 2 phương án chọn là từ server hoặc local , bạn chọn từ server nhé , sau đó về DFU rồi restore !

8. có bác nào ranh? ko ạ, online YM giúp em với.. Em loay hoay suốt nãy h ko được..

Bạn ở đâu ở hải phòng thì tối mình qua xem cho

Đây, hai_cmu@yahoo.com. Buzz nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [Giúp Đỡ] - Ipad 2 về restore FW và update lên 5.0.1
    Bởi meocon trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 08:15 AM
  2. Tổng hợp các lỗi hay gặp khi restore, update..qua Itune...
    Bởi binodinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 12-04-2012, 06:18 AM
  3. Khắc Phục: Update(Restore) iOS 5 gặp lỗi 3194
    Bởi wapthai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 11-05-2012, 05:33 AM
  4. Iphone 4S ios 5.1.1 quên passcode. Restore báo lỗi 3914
    Bởi congho2212 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 11-01-2012, 03:32 AM
  5. Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
    Bởi khuongduy trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 10-10-2012, 06:11 AM