Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 75
    nghe nói bi giờ lưu SHSH 5.0.1 mà vẫn restore ko được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nếu được restore 1 phát cho chắc ăn.

---------- Post added at 01:41 AM ---------- Previous post was at 01:39 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi daubac2188
    máy mình cũng có dowload and install, mình nghĩ chắc máy khác bị là do cho ai mượn họ nhấn nhầm vào...
    máy mình mới restore lên 5.0.1 hôm 7/3 mà cũng có cho ai mượn đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] lúc nãy mình vào cũng ko thấy cái nút download and install mà nó đang download lun ý [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hoanglong_tn
    Không nói thì không ai bảo câm đâu, không có chuyện gì mà không thể xảy ra cả nên đừng nói cái kiểu mình biết hết được
    Chính mình cũng biết là do kg tắt cái chế độ auto trong iTunes thế mà còn viết cái title " tự động up fw " đúng là hài kg đở nổi, có hiểu nghĩa của từ " tự động " là gì kg, đã ngu mà còn la cho lớn, tôi đây cắm vào rút ra bật iTunes muốn banh cái máy mà cũng kg lên nổi 5.1 đây nè, haizzzzzz

Trích dẫn Gửi bởi daubac2188
    máy mình cũng có dowload and install, mình nghĩ chắc máy khác bị là do cho ai mượn họ nhấn nhầm vào...
    Ko hề bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] .. máy em vừa restore + JB xong... máy còn trắng tinh chưa cài gì là đã bị dính.

Trích dẫn Gửi bởi tharangnhuthe88
    Chính mình cũng biết là do kg tắt cái chế độ auto trong iTunes thế mà còn viết cái title " tự động up fw " đúng là hài kg đở nổi, có hiểu nghĩa của từ " tự động " là gì kg, đã ngu mà còn la cho lớn, tôi đây cắm vào rút ra bật iTunes muốn banh cái máy mà cũng kg lên nổi 5.1 đây nè, haizzzzzz
    Thôi ông cút đi chỗ khác đi nhé. Đừng tỏ ra nguy hiểm ở đây, nhìn xem có bao nhiêu người bị rồi. Cm góp ý để cùng khắc phục thì cm còn k thì im cái mõm lại. Ok

Còn nếu muốn bị như thế thì cứ restore lại đi nhé rồi khác bị đồ ngu ah

mình restore bản custom, có khi trong bản custom đã loại bỏ phần auto update...

báo cho các bác tin mừng đây mình mới mò ra cách làm cho cái update nó mất lun [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bật itool hay ifunbox gì cũng được và theo đường dẫn sau:
    private/var/mobile/Library/SoftwareUpdate/
    sau đó xóa cái file softwareupdateservicesd.plist đi -> xong. Giờ cắm vào itunes và bật wifi lên xem thế nào nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] máy mình thì bi giờ nó ra thế này

p/s: mấy bác bị thì cứ như cách trên mà làm nhé chứ restore thì cái thanh update nó vẫn y như cũ thôi. Nãy mới restore lại thử ròi. giờ đang khổ vì ko biết làm sao khôi phục lại danh bạ đây [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Ai đã download Fw 5.1 Gốc về trong Itune thì mang nó sang chỗ khác ngoài thư mục Software Update của Itune nhá.Cắm Iphone bật Wifi là nó đồng bộ với Itune luôn => iPhone + iTune cùng down 1 lúc.Bỏ check Automatic update đi.Xém chút bị 2 em 3GS old Bootroom....

Trích dẫn Gửi bởi sweetlove1990
    báo cho các bác tin mừng đây mình mới mò ra cách làm cho cái update nó mất lun [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bật itool hay ifunbox gì cũng được và theo đường dẫn sau:
    private/var/mobile/Library/SoftwareUpdate/
    sau đó xóa cái file softwareupdateservicesd.plist đi -> xong. Giờ cắm vào itunes và bật wifi lên xem thế nào nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] máy mình thì bi giờ nó ra thế này

p/s: mấy bác bị thì cứ như cách trên mà làm nhé chứ restore thì cái thanh update nó vẫn y như cũ thôi. Nãy mới restore lại thử ròi. giờ đang khổ vì ko biết làm sao khôi phục lại danh bạ đây [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đã xoá nhưng chưa cắm vào itunes mở ra thì nó lại xuất hiện file đấy. Để mai cắm vào itunes lại rồi thông báo lại vs ae sau. Hi

Trích dẫn Gửi bởi hoanglong_tn
    Đã xoá nhưng chưa cắm vào itunes mở ra thì nó lại xuất hiện file đấy. Để mai cắm vào itunes lại rồi thông báo lại vs ae sau. Hi
    đúng là xóa xong thì nó hiện lại nhưng bật wifi vào mục Software Update thì nó không download nữa mà hiện ios 5.0.1 up to date lun [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi sweetlove1990
    đúng là xóa xong thì nó hiện lại nhưng bật wifi vào mục Software Update thì nó không download nữa mà hiện ios 5.0.1 up to date lun [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mình chưa cắm vào itunes nên chưa rõ. Nhưng bật wifi vào Software update thì nó vẫn có update 5.1. Hix2