Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Hướng dẫn upgrade 6.0 cho những ai up bị lỗi.

Việc upgrade luôn dễ hơn việc restore về các fw cũ rất nhiều. Việc thực hiện khá đơn giản, nhưng vì 1 số nguyên nhân nào đó, chủ quan hay khác quan mà 1 số người làm vẫn bị lỗi. Ai bị lỗi thì làm theo đúng các bước của mình, đảm bảo thành công 100% nhé.

Chú ý : trước khi tiến hành upgrade lên 6.0 các bạn phải lưu shsh hiện tại. hiện tại 5.1.1 đã bị khóa , ai ở 5.1.1 thì lưu bằng ifaith nhé.
    ►B1 : Chuẩn bị mọi thứ :
    1. Itune mới nhất (version 10.7)
    2. FW 6.0 final đúng với phiên bản của thiết bị http://www.tinhte.vn/threads/399433/
    3. Rebnow (để đưa thiết bị về DFU Panned và JB sau khi restore xong cho người cần).

►B2 : Kết nối thiết bị vào PC, laptop. Đảm bảo việc kết nối không gặp vấn đề gì, máy tính và itune đều nhận thiết bị.

►B3 : Cut file host trên máy tính ra ngoài desktop (đường dẫn C;/Windowns/driver/etc). Nhớ là cut ra ngoài chứ k phải là coppy nhé, cut xong ở folder etc không còn file host nữa)

►B4 : Dùng ireb hay soft tương tự để đưa thiết bị về DFU Panned.

►B5 : Mở Itune. nhấn shirt + Restore

(bạn nào muốn update thì nhấn shirt + update)

Đợi máy chạy xong là xong. FW này up khá nhanh. Ai bị lỗi thì post tại đây nhé.

Sau khi restore, nếu muôn Jb thì các bạn tham khảo bài viết sau http://www.tinhte.vn/threads/1281093/

mình bị lỗi -1 mong mọi người giúp đỡ , lúc trước chạy 5.1.1 ok .............

Trích dẫn Gửi bởi tanden
    Bác làm đúng theo hd chưa ?
    Giờ máy có bị treo cáp đĩa k b?

máy hiện treo cáp đĩa , cũng đã làm theo mấy bác đưa về dfu rồi chỉnh file hots ......nhưng vẫn cáp và đĩa........đau lòng..

Trích dẫn Gửi bởi tanden
    máy hiện treo cáp đĩa , cũng đã làm theo mấy bác đưa về dfu rồi chỉnh file hots ......nhưng vẫn cáp và đĩa........đau lòng..
    Trường hợp của bác là bị lỗi recovery rồi. Bác thử dùng tinyumbrela "exit recovery" thử xem có hết treo cáp không.

đã làm nhưng tinyumbrella không nhận ra bác ơi ............. có số điện thoại cho anh em gọi giao lưu luôn

Trích dẫn Gửi bởi tanden
    đã làm nhưng tinyumbrella không nhận ra bác ơi ............. có số điện thoại cho anh em gọi giao lưu luôn
    Không nhận ra thiết bị thì có thể do kết nối với máy tính có vấn đề.
    B thử chuyển cổng usb sang cổng khác (tốt nhất là mặt sau của case) hoặc đổi sang máy khác. Bây giờ muộn rồi, nhà e có cháu nhỏ, gọi điện thoại k tiện. Nếu bác k làm đc thì sáng mai alo e xem giúp đc gì không.

p/s : E cũng mới chuyển từ iphone sang ipad dùng đc 1-2 tuần, iphone thì e nắm khá rõ, còn ipad thì..[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]..

cám ơn đã quan tâm mà không để lại thông tin liên lạc thế nào ................

Trích dẫn Gửi bởi tanden
    con new ipad 4g cũng bị như vậy đấy. Đang chạy 5.1.1 ngon lành tự nhiên up lên 6.0 , cứ báo lỗi -1, mình đem ra phòng bảo hành để kiểm tra xem bị làm sao... 3 ngày sau nhận kết quả là máy lỗi phần cứng, đã đặt máy bảo hành, hẹn 7 ngày nữa lấy.. Cũng hơi tiếc vì máy mua tận tay bên Mỹ giờ phải BH..

Trích dẫn Gửi bởi tanden
    cám ơn đã quan tâm mà không để lại thông tin liên lạc thế nào ................
    Thực ra cũng lăn tăn vì lỗi đó e phải thử 1 số cách xem có đc hay không, chứ giờ gọi điện cũng chưa chắc giải quyết đc gì. E cũng từng bị lỗi -1 ở iphone nhưng trên ipad thì e chưa bị lỗi nào cả.
    Cách giải quyết của e cũng chỉ là restore lên fw mới nhất thôi (và đảm bảo fw này k bị lỗi, trước fw của e bị lỗi tưởng hư phần cứng, dơn lại fw khác lại ok).
    Cái của bác có đưa đc về dfu không ? Nếu k đưa đc về dfu thì đáng lo đấy.

Trích dẫn Gửi bởi sealily82
    con new ipad 4g cũng bị như vậy đấy. Đang chạy 5.1.1 ngon lành tự nhiên up lên 6.0 , cứ báo lỗi -1, mình đem ra phòng bảo hành để kiểm tra xem bị làm sao... 3 ngày sau nhận kết quả là máy lỗi phần cứng, đã đặt máy bảo hành, hẹn 7 ngày nữa lấy.. Cũng hơi tiếc vì máy mua tận tay bên Mỹ giờ phải BH..
    E cũng gặp lỗi -1 này 1,2 lần, cũng nghĩ là bị hư phần cứng. Nhưng mày mò 1 lúc rồi lại ok.

Các Chủ đề tương tự

1. Upgrade iOS 6.1 cho máy lock được không ạ
    Bởi haibienbac trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 03:40 AM
  2. Lỗi 1600 khi upgrade từ 4.2.1 lên 5.1.1
    Bởi sandatvang001 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 01-28-2013, 06:22 AM
  3. [Help] IP4 hàng LL (lock) FW 4.3.5 (8L1) upgrade FW 5.1.1 lỗi
    Bởi tuyenideas trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9