Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Máy bị reset lien tục...!

Chiều nay mình có làm cho thằng e 1 cái máy iphone 3gs! máy nó cài 5.1.1 chưa JB, vì ko restore lại được 5.1.1 lại nữa nên mình đã reset lại trắng máy trực tiếp trên iphone. Sau đó JB máy bằng Redsnow , JB xong biểu tượng Cydia bị trắng bấm vào bị văng ra! Mình đã Justboot khởi động lại xong thì vào cydia load bình thường, tiến hành add soure và cài mấy cái chính của hackulo , sbsetting, appstorevn, zephy>> dùng ko vấn đề j! lúc đấy máy còn khoảng 30% pin, đưa máy cho thằng e nó nghịch bị kiệt pin- sập nguồn! nó mang về nhà cắm sạc thì bị tình trạng máy bị reset liên tục. Cứ khởi động đến màn hình locksreen là lại bị reset lại! Nhờ anh em đánh giá tình hình giúp!

sạc zin k bro

Mình cũng ko rõ!máy nó mua mới ở Nhật Cường cũng được gần tháng bị sập nguồn đổi láy cái này- mình còn thấy dấu hiệu máy bị mở rồi+ màn hình thì cũng bị vênh hết cả!

có phải khi nó rs máy bạn cứ cắm sạc or cắm cáp vs máy tính là ip rung liên tục đúng k [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    giống mình ip4 bản 5.1.1 sau khi cài app ở cydia resbing lại máy thì cứ rs máy liên tọi ! do xung đột app ! bạn phải restore đi ! mình restore xong là ngon lành !

Mình xem lại thì thấy khả năng xung phần mềm ít lắm!vì mình chưa cài j nhiều từ cydia cả!những cái mình cài thì chưa thấy máy nào bị cả!

Trích dẫn Gửi bởi archigun
    Mình xem lại thì thấy khả năng xung phần mềm ít lắm!vì mình chưa cài j nhiều từ cydia cả!những cái mình cài thì chưa thấy máy nào bị cả!
    Có thể bị đụng app thật đó bạn ah, giờ dùng redsn0w just boot máy thử xem sao, nếu không được thì restore 5.1.1 theo cách này: http://www.tinhte.vn/threads/1131081/

Cám ơn các anh em! thằng cu em nó mang ra hàng os6 thẳng tiến mất rồi![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dùng ios 6 rất mượt bạn ơi mình lên 4 cái ios 6 rồi ! Mỗi cái chưa có jb thui

vai thiệt

Các Chủ đề tương tự

1. Mọi người cứu em với. IP4 reset all setting khi reset xong thì báo lỗi.
    Bởi ThanhDieuNguyen trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 02-16-2013, 11:16 PM
  2. HELP gặp lỗi vòng tròn loading và tự reset ip
    Bởi dieuagricare trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 05:03 AM
  3. Cydia 6.1 Dow bi loi lien tuc, co ai giong Minh hong
    Bởi sale_ngoclinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 06:22 PM
  4. 3Gs mat song lien tuc?giup e voi