Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

[ Cần Pro Giúp Đở ] Con IP4 không kết nối được itunes do mất file Lockdown

Chào các pro. Hôm qua mua code cho con IP4 firmware 4.1 lên world nhưng không biết cách nào để active lại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] . Lần đầu cho vào redsnow deactive nhưng khi nó restart xong củng không lên sóng. tính khám phá nên xóa thử 2 file lockdown trong máy rồi restart lại, Nhưng củng không được và sau đó cắm ip vào máy tính để copy trả lại cái file lockdown thì hixxx nó báo "itunes could not connect to this iphone because an unknown error occurred 0xe8000022" bây giờ mình không biết làm sao. Không có shsh thì giờ mình có thể restore được bản nào vậy có ai biết chỉ dùm mình [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

không có ai giúp sao =((

Ban mua code ha, nguoi ban code hok chi ban active ah?
    Reset all setting di, nhung gio mat file locdown rui thi up len fw moi nhat vay? Ios 6.0 neu may ban la chip a4 thi jb tether ok ma, chip a5 thi thu
    Nhung voi dk may ban la word nha, lock ma len 6.0 là lồi mồm đó bạn he

giờ không có cách nào restore lại bản 4.1 hoặc có cách nào copy file ngược lại hả bạn? Có chương trình nào cho mình duyệt file khi đang ở DFU hoặc recovery mode không nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , vì giờ cắm đt như lúc bình thường vô máy tính là không có cái nào nhận đc hết.

Mình củng Reset all setting nhưng không được nên mới làm vậy đó bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Vào cydia để tải openssh để sài nhưng vào thì thấy cydia trống trơn có ai bị giống mình không fix sao vậy ai chỉ tui zí [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](((((((((

Trích dẫn Gửi bởi macarongnnt
    giờ không có cách nào restore lại bản 4.1 hoặc có cách nào copy file ngược lại hả bạn? Có chương trình nào cho mình duyệt file khi đang ở DFU hoặc recovery mode không nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , vì giờ cắm đt như lúc bình thường vô máy tính là không có cái nào nhận đc hết.

Trích dẫn Gửi bởi macarongnnt
    Vào cydia để tải openssh để sài nhưng vào thì thấy cydia trống trơn có ai bị giống mình không fix sao vậy ai chỉ tui zí [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](((((((((
    fw 4.1 đâu có gì hay mà không lên pro.
    trong cydia khong có 4 sourd chính của cydia hok, nếu có thì add them vài soure nữa mà cài, trong cydia co shsh nào hok, có thì stick vào fw mà dơn về.
    còn không có gì hết thì retore thui
    chúng tôi đã cố gắng hết sức

mình mới add lại source vào cydia rồi. cài đc openssh rồi mà copy lại nó vẫn không chịu kết nối itunes. báo lỗi "itunes could not connect to this iphone because an unknown error occurred 0xe8000022" wài. Giờ up lên chỉ được ios6 mà chưa có jailbreak hoàn chỉnh [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] có cách nào khác không bạn. Chỉ cần active thành W có sóng lại bt là được rồi. Giờ nó hiện có 1 cục sóng àh. Hồi đó sài sim ghép có cài ultrasnowCN nhưng mình đả xóa rồi.

thôi mình thành công rồi. lấy file lockdown từ cái máy ip4 khác copy đè vô. restart nó sẻ kiu gắn vô itunes rồi actived luôn. hì....

Dc lun ha? Uh

Các Chủ đề tương tự

1. Xóa mất file lockdown của IP4s
    Bởi phuongnguyenwru trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-23-2013, 05:45 AM
  2. em nhỡ tay xóa file Lockdown, bh nó bắt active
    Bởi ldtbk123 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-17-2013, 04:40 PM
  3. File lockdown có hoạt động trên fw 6.1
    Bởi ph0ngsq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 51
    Bài viết cuối: 02-08-2013, 01:18 AM
  4. Chép File Lockdown ( Unlock lỗi Itune bằng SAM hay sim ghép 4/2012)
    Bởi cuongk5c trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 04:51 PM
  5. lỗi kết nối itunes sau khi chép lockdown
    Bởi ttst2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 09-24-2012, 10:30 PM