Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38

thoát đắp chăn IP mà không hiểu tại sao

tình hình là em có 1 con IP4 đang chạy 5.0.1 bb 4.11.08 ngon lành sóng gió vi vu (thằng em trai nó lên 4s nó cho). IP của em ko check được IMEI trên apple, cứ mỗi lần check lại ra cái thông báo này <span style="font-family: 'Lucida Grande'">We&#039;re sorry, but this is a serial number for a product that has been replaced. Please check your information and re-enter your serial number. If your information is correct, you may need to contact us. </span>
    Ko biết là hàng gì nữa? Em up lên 5.1.1 bằng 1 bản build custom có nhúng shsh 5.1.1, đã backup lockdown ra pc, rs xong cop lockdown lại nhưng vẫn ko có sóng, làm đủ mọi cách mà vẫn chịu thua[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] .
    Bực mình em rs về 5.0.1 thì lại sóng gió ầm ầm, ngon luôn. Câu hỏi đặt ra là:
    1.máy em như thế thì là lock hay world?
    2. Liệu em có thể rs về fw gốc (giả sử bị nâng bb), nếu máy có sóng thì không nói làm gì. Còn ko có sóng thì em có thể rs về 1 fw custom với bb cũ 4.11.08 ko?
    <span style="font-size: 22px">Các bác pro nghiên cứu giúp em vấn đề này với. Thank các bác nhiều. </span>
    <span style="font-size: 22px">P/S: Ai trong trường hợp có máy giống em mà trót rs máy thì hãy làm lại như em </span>

iphone loại này hên sui

Trích dẫn Gửi bởi vvvvvv
    iphone loại này hên sui
    hài thật bác nhỉ?

Lock hay World ko phãi do BB.Nó dựa vào model của máy.Bác post model lên xem nào.Còn cái vụ bãc check thông tin ko dc là do máy bị BL.

Còn cái vụ lên 5.1.1 custom ko có sóng la do máy bác là bản w nhưng restore bản hackative ko co sóng là bt.Mún bik thi down bản custom no bb no hackative la bik thôi.Còn ko zo miendatweb ma check or trang v4biz ma check

theo mình là bạn không nên rs về fw gốc, như thế sẽ rất nguy hiểm vi máy bạn chưa bíết là w hay l. W thì ok chứ lỡ lock thì đắp chăn lun ak.

Tại sao không check thử coi lock hay world , nếu báo là world thì cứ đập thoải mái .

Theo mình thì máy bạn là lock giống mình. Chỉ là đợt unlock băng sam ngày xưa thôi. Bạn về 5.0.1 dùng sim khác sim đang có sóng biết liền. Có lockdown đợt đó thì lên thoái mái vẫn có sóng với sim đó. Mình cũng thế này. Mình vẫn lên custom để đợi tool unlock vài năm tới [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Trích dẫn Gửi bởi ___TTA.No1___
    Lock hay World ko phãi do BB.Nó dựa vào model của máy.Bác post model lên xem nào.Còn cái vụ bãc check thông tin ko dc là do máy bị BL.

Còn cái vụ lên 5.1.1 custom ko có sóng la do máy bác là bản w nhưng restore bản hackative ko co sóng là bt.Mún bik thi down bản custom no bb no hackative la bik thôi.Còn ko zo miendatweb ma check or trang v4biz ma check
    Dây là thông tin cụ thể máy của em
    Imei: 012749009892322
    model MC319LL
    Serial: 5K121EKFA4T
    Đã check trên nhiều trang web rồi, có cả trang v4biz mà bác bảo nữa, nhưng không được.
    Em nghĩ có đến 90% là lock. Thằng em trai em nó mù tịt về đồ công nghệ nên hỏi nó nó bảo em chịu, nó học hết cấp 3 thui, mua dùng cho oai là chính với đi tán gái được cái mác dùng IP thôi.
    Giờ đến em dùng mới ra như thế này. Cũng chẳng biết có phải trước được unlock bằng Sam nữa không?
    Theo như bác nói thì em down 1 bản custom no bb no hackative thì down ở đâu? Có tự build được không? Em chưa hiểu rõ chỗ này lắm bác thông cảm chứ đừng ném đá em nha
    Thank các bác quan tâm

nếu là mình tìm mọi cách rồi k biết là l hay w thì mình để vậy mà xài ngon là đc,hàng cho mà bác làm như mua cứ sợ này sợ kia hóa ra đc cho Iphone là "khổ"

Trích dẫn Gửi bởi abtanphu
    nếu là mình tìm mọi cách rồi k biết là l hay w thì mình để vậy mà xài ngon là đc,hàng cho mà bác làm như mua cứ sợ này sợ kia hóa ra đc cho Iphone là "khổ"
    em mà sợ thì chắc không có vụ chùm chăn 2 ngày đâu bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Giờ có thêm 1 kinh nghiệm là dù thế nào thì vẫn còn 1 đường lui là về dùng 5.0.1

Các Chủ đề tương tự

1. Cần các bác giúp đỡ iphone 4 đắp chăn solf bank
    Bởi namdangvana2 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-26-2013, 04:47 AM
  2. Chủ nhật - Ngày tung chăn của Sprint iphone5 lock - no sms - no 3g!!!
    Bởi dinhtamauto trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 04:33 PM
  3. ĐIểm danh hội Iphone 4S lock chờ tung chăn
    Bởi giaitri24k trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 332
    Bài viết cuối: 01-29-2013, 05:15 PM
  4. Tung chăn thôi, mùa hè rồi nóng lắm AE Iphone 4 5.1 BB 04.12.01!
    Bởi ha2601 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 09-24-2012, 08:33 PM