Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Giúp đỡ Iphone 3gs IOS 5.0.1 Jailbreak xong mất wifi, bluetooth...

Tình hình là em mua 1 con Iphone 3gs trước tết, OS 5.0.1 bên US về. Lúc đầu thì em cắm sim vô máy xài bình thường, sau đó em jailbreak em nó để nghịch phá. Sau vài ngày tự nhiên em nó lăng đùng ra báo no service [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Em restore hoài mà ko được toàn bị lỗi 1601, 1602. Sau mấy ngày lăng lộn cuối cùng cũng restore được em nó. Cứ ngỡ em nó là bàng word, nhưng ko ngờ hình như là bảng lock tại em gắn sim vô nhận [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](.
    Em quyết định tìm tòi thêm tí nữa, lên diễn đàn thấy mọi người nói là up baseband lên thành baseband của Ipad thì sẽ ok. Mừng quá em làm theo .... sau khi jailbreak thành công thì con Iphone 3gs của em nó trờ thành thế này:

- Reboot liên tục
    - Wifi : no wifi
    - Bluetooth unavailable
    - Modern Firmware: trắng trơn

Hic, pác nào có cao kiến gì vụ này ko help em với. Đang điên đầu với em nó mấy tuần nay rồi...

Xin chia buồn với bạn, bị no all rồi.

Trích dẫn Gửi bởi robinland
    Tình hình là em mua 1 con Iphone 3gs trước tết, OS 5.0.1 bên US về. Lúc đầu thì em cắm sim vô máy xài bình thường, sau đó em jailbreak em nó để nghịch phá. Sau vài ngày tự nhiên em nó lăng đùng ra báo no service [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Em restore hoài mà ko được toàn bị lỗi 1601, 1602. Sau mấy ngày lăng lộn cuối cùng cũng restore được em nó. Cứ ngỡ em nó là bàng word, nhưng ko ngờ hình như là bảng lock tại em gắn sim vô nhận [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](.
    Em quyết định tìm tòi thêm tí nữa, lên diễn đàn thấy mọi người nói là up baseband lên thành baseband của Ipad thì sẽ ok. Mừng quá em làm theo .... sau khi jailbreak thành công thì con Iphone 3gs của em nó trờ thành thế này:

- Reboot liên tục
    - Wifi : no wifi
    - Bluetooth unavailable
    - Modern Firmware: trắng trơn

Hic, pác nào có cao kiến gì vụ này ko help em với. Đang điên đầu với em nó mấy tuần nay rồi...
    chưa đọc bài dính này hả bạn? http://www.tinhte.vn/f163/loi-no-all...ve-sau-922497/

Vậy có cách nào không mấy bác? Không lí em nó hư luôn vậy sao?

Trích dẫn Gửi bởi robinland
    Vậy có cách nào không mấy bác? Không lí em nó hư luôn vậy sao?
    tìm cái custom bb 6.15 nạp lại bằng itune là ok

download cái này về dùng hen:
    4.3.3 custom bb 6.15 cho 3gs.....
    http://www.mediafire.com/?7h6tv63dhy5oc

1-dùng hjsplit.exe nối 3 file lại
    2-mở tinyumbrella lên lưu shsh 4.3.3 cho 3gs lại
    3-Dùng iREBRC4 đưa iP về DFU Mod, sau đó kết nối với iTunes nhấn Shift + Restore chỉ đến firmwarte mới download "iPhone2_1_4.3.3_8J2_Custom_Active BB 6.15.ipsw" chọn restore, sau khi restore xong vào được springboard bật Wifi mở Cydia tìm Ultrasn0w cài vào Unlock

@kavinman: iphone 4 thì sao bạn ơi, hướng dẫn mình cụ thể với

Trích dẫn Gửi bởi muoivoi
    @kavinman: iphone 4 thì sao bạn ơi, hướng dẫn mình cụ thể với
    world thì bạn có thể thử cách này:chạy thẳng bản gốc 5.01 bản firmware cao nhất hiện tại khi đó itune sẽ flash lại bb cho máy .

_đang dùng con lock4 5.01 bb 4.10 sim ghép ko shsh nào cả ngoài 5.01 đang sống chung với lũ nè.:bounce:

Trích dẫn Gửi bởi kelvinman
    tìm cái custom bb 6.15 nạp lại bằng itune là ok

download cái này về dùng hen:
    4.3.3 custom bb 6.15 cho 3gs.....
    http://www.mediafire.com/?7h6tv63dhy5oc

1-dùng hjsplit.exe nối 3 file lại
    2-mở tinyumbrella lên lưu shsh 4.3.3 cho 3gs lại
    3-Dùng iREBRC4 đưa iP về DFU Mod, sau đó kết nối với iTunes nhấn Shift + Restore chỉ đến firmwarte mới download "iPhone2_1_4.3.3_8J2_Custom_Active BB 6.15.ipsw" chọn restore, sau khi restore xong vào được springboard bật Wifi mở Cydia tìm Ultrasn0w cài vào Unlock
    đã làm được chưa mà nói tự tin vậy bạn. nếu bị no all theo cái topic sticky kia thì có restore gì cũng bó tay vì no all là chuyển qua hư phần cứng rồi. bị 2 cây rồi nè. ~.~

Trích dẫn Gửi bởi tieuji
    đã làm được chưa mà nói tự tin vậy bạn. nếu bị no all theo cái topic sticky kia thì có restore gì cũng bó tay vì no all là chuyển qua hư phần cứng rồi. bị 2 cây rồi nè. ~.~
    thay vì cách đục con IC flash GSM (bẹ dưới GSM của main 3gs )ra dùng flashtool nạp lại thông tin của 1 máy khác bằng phần cứng ,vậy tại sao lại ko thử dùng cách này 1 lần xem sao anh đẹp trai.

đã có bài cảnh báo 3gs tuần 33 rồi kia mà.hết cứu

Các Chủ đề tương tự

1. [HELP] Iphone 4 Bị lỗi No All (No IMEI, No Wifi, No bluetooth...)
    Bởi hieuqt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 02-20-2013, 06:09 AM
  2. Help Iphone 4 lock bị mất baseband wifi bluetooth imei iccd
    Bởi seovat.com trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 02-09-2013, 06:40 AM
  3. ip5 6.1 jailbreak xong bị lỗi nhiều thứ quá? em phải làm sao :((
    Bởi wangshang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 07:54 AM
  4. Đang dùng ipad2 wifi 9b176 firmware 5.1, xin hỏi cách jailbreak, hoặc up lên 5.1.1
    Bởi nguoidepvaxe trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-09-2012, 05:29 PM