Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 104

nhờ các pro firmware vào giúp em vụ này với

tình hình là sau vài tháng đi vùng sâu vùng sa công tác, về thất xã hội số thay đổi nhiều quá. Mình thì vẫn dùng con ip4 fw 5.0.1 trong khi giờ đã là ip5 với ios 6.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Mất mấy ngày vọc, lần mò trên khắp diễn đàn tự tay nâng fw lên 5.1.1 Em làm trình tự như thế này các bác xem có đúng không:
    Em restore về 5.0.1 factory, đã down fw 5.0.1 gốc trên diễn đàn và build 1 bản custom fw bằng ifaith kết hợp với tiny đã lưu shsh trên pc
    đưa máy về chế độ DFU rồi dùng itune restore nhưng gặp đủ loại lỗi 1600, 1601, 3194.. cứ hết lỗi này đến lỗi khác[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Em cũng đã fix host đủ các kiểu như thêm #vào trước các dòng có "gs.apple.com" hoặc cut file host ra chỗ khác nhưng đều ko được.
    em muốn hỏi có phải muốn thoát 1600 thì phải build trực tiếp bằng resn0w rồi cho itune restore mới được, làm thế liệu có bị nâng baseband?[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Em đã build thử nhưng resn0w chỉ chạy được 1 nửa là dừng lại rồi đơ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bác nào giúp em vượt các lỗi này với[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Trường hợp xấu nhất thì em thoát DFU bằng cách nào để máy về lại như cũ. Mong các pro hảo tâm giúp đỡ. Em cảm ơn các bác nhiều ạ.

em quên máy em là ip4 bản lock, baseband 4.11.08

máy bạn máy gì?cho it thông tin máy đi

Trích dẫn Gửi bởi khanhlyquan
    tình hình là sau vài tháng đi vùng sâu vùng sa công tác, về thất xã hội số thay đổi nhiều quá. Mình thì vẫn dùng con ip4 fw 5.0.1 trong khi giờ đã là ip5 với ios 6.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Mất mấy ngày vọc, lần mò trên khắp diễn đàn tự tay nâng fw lên 5.1.1 Em làm trình tự như thế này các bác xem có đúng không:
    Em restore về 5.0.1 factory, đã down fw 5.0.1 gốc trên diễn đàn và build 1 bản custom fw bằng ifaith kết hợp với tiny đã lưu shsh trên pc
    đưa máy về chế độ DFU rồi dùng itune restore nhưng gặp đủ loại lỗi 1600, 1601, 3194.. cứ hết lỗi này đến lỗi khác[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Em cũng đã fix host đủ các kiểu như thêm #vào trước các dòng có "gs.apple.com" hoặc cut file host ra chỗ khác nhưng đều ko được.
    em muốn hỏi có phải muốn thoát 1600 thì phải build trực tiếp bằng resn0w rồi cho itune restore mới được, làm thế liệu có bị nâng baseband?[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Em đã build thử nhưng resn0w chỉ chạy được 1 nửa là dừng lại rồi đơ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bác nào giúp em vượt các lỗi này với[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Trường hợp xấu nhất thì em thoát DFU bằng cách nào để máy về lại như cũ. Mong các pro hảo tâm giúp đỡ. Em cảm ơn các bác nhiều ạ.
    của bạn dùng ired đưa về dfu là ok nhé. lỗi 16xx phải dùng ired đưa về dfu do fw custom

hiện máy em vẫn đang là cục gạch, vẫn ở DFU, như nguyendu90 noi thì em lại phải dùng ired đưa về DFU lần nữa à?
    Máy em là ip4 bản lock baseband 4.11.08. Bác duyhieuip muốn thông tin gì nữa a?

thank bác nguyendu90 nha, em thoát được DFU rồi, giờ lại sóng gió bao la. Nhưng phải làm lại từ đầu. Không hiểu sai ở chỗ nào. Chắc tại đưa về DFU không chính sác nên gặp lỗi 16xx
    co gì các bác cho em hỏi nữa nhé

thank bác nguyendu90 nha, em thoát được DFU rồi, giờ lại sóng gió bao la. Nhưng phải làm lại từ đầu. Không hiểu sai ở chỗ nào. Chắc tại đưa về DFU không chính sác nên gặp lỗi 16xx
    co gì các bác cho em hỏi nữa nhé
    trời. thoát dfu thì bạn giữ phím nguồn - home đồng thời tầm 10s là đc mà[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

hiện máy em vẫn đang là cục gạch, vẫn ở DFU, như nguyendu90 noi thì em lại phải dùng ired đưa về DFU lần nữa à?
    Máy em là ip4 bản lock baseband 4.11.08. Bác duyhieuip muốn thông tin gì nữa a?
    4.11.08 thì sóng kiểu gì nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi nguyendu90hn
    4.11.08 thì sóng kiểu gì nhỉ
    bác ấy lấy sóng từ vụ SAM [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

máy em như thế này mà
    bác xem có vấn đề gì không?

Các Chủ đề tương tự

1. Bác nào Pro giúp em hạ cấp firmware cái! 3G của em!
    Bởi trongtin89 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-29-2012, 03:48 PM
  2. Tải IOS 5.0.1 Firmware
    Bởi phuong2buy trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 73
    Bài viết cuối: 11-21-2012, 03:37 PM
  3. [HELP] Firmware này là firmware nào vậy???
    Bởi mrcuong93 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 11-02-2012, 03:27 AM
  4. Giúp mình nâng cấp firmware cho con 3G với
    Bởi thulan0103 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-26-2012, 01:54 AM
  5. Hỏi về chạy firmware
    Bởi hiepelines trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-10-2012, 03:21 PM