Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 48
    gay quá pà con, con 3g của mình sau khi gỡ bỏ cài đặt cái adroid này ra là hết xài dc wifi luôn(nhận ra wifi và đăng nhập thành công, nhưng ko truy cập dc internet), đang restore lại máy. Coi chừng nhá.

Trích dẫn Gửi bởi whatsthat
    đã test trên con 3g của mình, chạy ngon, nhưng mà % pin trên iphone và trên android ko đồng bộ, bên adroid nhận ít hơn khoản 25% thì phải, và ko thể sạc trực tiếp bằng máy tính(chưa thử sạc bằng cục sạc). Chức năng chụp hình ko xài dc. Ko biết cài thêm phần mềm như thế nào vì ko có android market. Để thử sạc iphone full pin chạy lại thử coi dc pin mấy ngày, nếu pin khoản 3 ngày thì mình xài liền, ko thì bb vậy.
    Do Trình QUản Lí Điện Năng của Andriod Chưa Hoàn Chỉnh Đó Bạn Àh ....!
    Cách Này Dùng Cho Anh Chị Em 3G đang Đắp Chiếu mài mò... hjhj

Trích dẫn Gửi bởi tranbao81
    ai đấy ? Thượng đế à ? Viết bài cho người việt thì nên cố gắng việt hóa chứ copy như thế ai chẳng làm được.
    bác này nói đúng nè.

đã restore lại thành công, nhưng khi restore thông tin backup lần cuối cùng, vẫn ko vào wifi dc, cài lại từ đầu mới dc. A em nào baseband new chưa unlock thì xài cài này dc. Có thể gọi điện thoại và nhận tin nhắn ok hết đó. thử xem. Còn xài ổn thì ko nên, hic.

sao em cài mà vẫn ko có sóng hả whatsthat? Máy em cài OS 4 và đang bị đắp chăn vì BB 5.14.02

chả có gì hay ho cả túm lại ông cháu topic post bài thì văn minh chút đi chứ phun ra toàn tiếng oóc ae khó hiểu lắm,đã test thử nói chung là chán trên 2g chậm như rùa bò,thôi để cho đẹp gỡ chạy Os vẫn vi vu

có vẻ vẫn chưa ai cài được trên 3gs nhỉ,máy ai cài hoàn chỉnh review anh em với

Như bác chủ theart đã nói, bài này dành cho ai biết ios và muốn test thử thôi! Còn ai muốn ăn sẵn, muốn chỉ tận tay, đưa hẳn vào miệng có lẽ nên chờ thêm hoặc tự mày mò, chứ thấy mấy bác bảo người việt nên dịch luôn tiếng việt thì bó hand!

Trích dẫn Gửi bởi wanwan
    Như bác chủ theart đã nói, bài này dành cho ai biết ios và muốn test thử thôi! Còn ai muốn ăn sẵn, muốn chỉ tận tay, đưa hẳn vào miệng có lẽ nên chờ thêm hoặc tự mày mò, chứ thấy mấy bác bảo người việt nên dịch luôn tiếng việt thì bó hand!
    Sai chính tả rồi. Thread mới đúng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

cái này dành cho anh em nè:
    6 bước cài Android cho iPhone

Dù chạy không mượt, nhưng chiếc iPhone 3G có thể chạy Android khá đơn giản chỉ qua 6 bước mà không cần kết nối với máy tính phức tạp.

iPhone đời đầu và bản 3G là những model đã có những cách thức khác nhau, cho phép cài đặt hệ điều hành của Google lên chiếc smartphone này. Lifehacker vừa trình diễn 6 bước để biến chiếc iPhone 3G thành mẫu Android Phone.
    Bước một, jailbreak iPhone.

Đầu tiên, cần phải jailbreak iPhone. Người dùng nên chọn một trong ba công cụ sau để “bẻ khóa” chiếc di động Apple đẻ cài các ứng dụng “lậu” gồm PwnageTool, Redsn0w, và Blackra1n.
    Bước hai, cài đặt Bootlace.

Bước thứ hai, cài đặt ứng dụng Install Bootlace từ Cydia. Để cài đặt phần mềm này, người dùng có thể vào Cydia, chọn Manager, ấn Sources, Edit và Add. Từ đây, nhập đường link repo.neonkoala.co.uk và bấm Add Source. Cydia sẽ tự động cập nhật để bắt đầu cài Bootlace.
    Bước ba, chạy Bootlace.

Tiếp theo, chạy Run Bootlace và Patch the Kernel. Rời Cydia, mở phần mềm Bootlace ở trên màn hình Home, nếu ứng dụng này chưa xuất hiện, hãy khởi động lại máy.
    Sau khi mở Bootlace, máy sẽ download, sau đó nhấn vào Reboot chờ đợi di động khởi động lại.
    Bước thứ tư, cài đặt Open iBoot.

Bước thứ tư, cài đặt OpeniBoot. Người dùng có thể mở tiếp Bootlace một lần nữa, nhấn vào OpeniBoot và chọn tiếp Install, Continue. Lúc này, OpeniBoot sẽ được download và cài đặt lên máy.
    Bước thứ năm, cài đặt iDroid.

Bước thứ năm, cài đặt hệ điều hành Android (iDroid) lên iPhone. Mở OpeniBoot sau khi đã cài đặt, nhấn vào iDroid, chọn Intalls, OK và chờ đợi. Máy sẽ tải hệ điều hành mới về để cài đặt lên chiếc di động của Apple, cần chắc chắn pin của máy phải còn tốt.
    Bước thứ sáu, chạy iDroid với hệ điều hành của Google.

Bước cuối cùng, khởi động sử dụng hệ điều hành Android. Ở quá trình này, iPhone đã có Android đầy đủ, người dùng có thể ấm vào icon QuickBoot nằm bên cạnh Bootlace, một icon Android hiện lên, cho phép đi vào, khởi động lại máy và sử dụng hệ điều hành Android bình thường.
    Theo Lifehacker, hầu hết model của Apple có thể cài đặt được Android, tuy nhiên bản iPhone 3G là chạy tốt nhất.

Các Chủ đề tương tự

1. [Test] Unlock iphone 5 sprint có điều kiện !!
    Bởi mr.cận trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 02-26-2013, 04:38 AM
  2. Hướng dẫn cài đặt siri trên iphone 4 ! Thành công 100% ! đã test
    Bởi kevinhuynh90 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 56
    Bài viết cuối: 10-13-2012, 04:20 AM