Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

Jaibreak IOS6 nhanh ( Sử dụng Chip A4 )

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn Jaibreak IOS6 một cách nhanh nhất mà không gặp bất kì vấn đề nào, chủ yếu là các dòng máy chip A4 còn A5 như Iphone 4s thì chưa có cơ hội kiểm tra, ai kiểm tra rồi thì vui lòng báo cho anh em biết nhé!

Mình đã nghiên cứu và thử rất nhiều cách Jaibreak nhưng mình thấy cách này hữu hiệu nhất nên xin chia sẻ với các bạn!

Cần có:

+ Redsnow 0.9.13dev4 với Windows hoặc Mac ( nhưng mình sẽ hướng dẫn trên windows ) tải về tại địa chỉ ( https://sites.google.com/a/iphone-de...attredirects=0 )

+ Itunes phiên bản mới nhất hình như là 10.7 thì phải ( Nếu ai chưa cài thì update lên nhé )

+ FW IOS6 tải về tại địa chỉ ( http://appldnld.apple.com/iOS6/Resto...3_Restore.ipsw )

+ Ifunbox tải về tại địa chỉ ( http://www.i-funbox.com )

Tiến hành:

Iphone vẫn đang trong tình trạng hoạt động bình thường, bạn hãy ghim cáp kết nối với máy tính, sau đó máy tính bật lên Itunes bạn tắt nó đi, rồi khởi động Redsnow vừa download về => chọn Extras => Chọn tiếp Select IPSW nó sẽ bật ra 1 bản tìm đến file FW IOS6 vừa tải về và chọn nó, nó sẽ hiện ra thông báo và okie. Sau đó bấm back quay về và bấm Jaibreak, nó sẽ chạy 1 tí xong sẽ hiện ra nhưng nút Next chưa sáng bạn cần đưa về DFU bằng cách đè nút nguồn + phím Home cùng 1 lúc sau khi màn hình tắt thì bỏ phím nguồn ra và giữ phím Home khoảng 10s rồi buông ra, nếu bảng của Redsnows chạy thì là thành công, còn nếu màn hình hiện táo thì đồng nghĩa bạn phải làm lại!

Sau khi đã chạy xong trên màn hình Iphone sẽ lần lượt xuất hiện hình ổ đĩa => chạy cả đống dòng lệnh => Cuối cùng là lại vào bình thường vậy là đã ổn. Giờ bạn tiếp tục quay lại với Redsnows, back ra quay lại Extras rồi chọn Justboot, nếu trường hợp bản lỡ tắt Redsnows thì bạn phải chọn Extras và chọn tiếp Select IPSW rồi chọn tiếp FW IOS6 rồi mới được chọn Justboot, sau khi bấm vào lệnh Justboot bạn cũng phải đưa về DFU thì nó mới hoạt động cũng bằng cách đè nút nguồn + phím Home cùng 1 lúc sau khi màn hình tắt thì bỏ phím nguồn ra và giữ phím Home khoảng 10s rồi buông ra, nếu bảng của Redsnows chạy thì là thành công, còn nếu màn hình hiện táo thì đồng nghĩa bạn phải làm lại! Sau khi đã thực hiện trên màn hình Iphone của bạn sẽ xuất hiện trái khóm sau đó cũng lại vào bình thường vậy là xong!

Tiếp theo là cài Cydia:

Tôi đã thử nhiều cách nhưng thấy cách này okie nhất đơn giản nhất nè. Sau khi vào màn hình bình thường thì trên máy tính bạn cài đặt và khởi động Ifunbox lên

nhìn bên tay trái sẽ thấy thiết bị của bạn bấm vào => chọn tiếp SSH terminal đợi hơi lâu 1 tí, rồi hình như nó hỏi yes hay gì thì cứ yes nhé, nó sẽ bật ra 1 bảng đen bạn hãy gõ dòng lệnh như sau để nó có thể download Cydia về nhé: wget-q-O / tmp / cyinstall.sh http://downloads.kr1sis.net/cyinstall.sh & chmod 755 / tmp / cyinstall.sh & / tmp / cyinstall.sh ( nên nhớ phải kết nối Wifi nếu không có thì phải bật 3G ) thì nó mới có thể download được. khi làm xong tất cả các việc nó sẽ tự Reset lại máy, bạn thử lướt qua xem có Cydia chưa? Chắc với các bạn là sẽ có nhưng khi bấm vào sẽ bị văng ra không vào được đâu. Bước kế tiếp sẽ là download file MobileCydia tại địa chỉ ( http://www.mediafire.com/?4g4n6knogx290se ). Tiếp theo quay lại màn hình máy tính với phần mềm Ifunbox bên tay trái bạn tìm đến RAW => Application => nhìn lên thanh bar của phần mềm chọn Copy From PC tìm đến File Mobile Cydia khi nãy download chép vào, vậy là xong!

Chúc mừng các bạn vậy là đã Jaibreak và cài thành công Cydia trên IOS6!

Nếu các bạn muốn cài phần mềm từ bên ngoài vào máy thì nhớ vào Cydia add source:
    cydia.vn
    iphone.gsm.vn
    Rồi vào search tìm Appsync 5.0+ gì đó rồi down về, vậy là có thể cài phần mềm ngon lành nhá!

Cuối bài sori các bạn vì mình hướng dẫn hơi dài, vì mình không muốn 1 số bạn giống như mình gặp trục trặc ở 1 số bước nhỏ và thế là không Jaibreak thành công!

Ai có thắc mắc gì thì Comment cùng thảo luận nhé, xin đừng ném đá hay quăng gạch cám ơn! ^^

Bài viết có sử dụng 1 số hình ảnh coppy và tổng hợp nhé hì hì

hay quá text thử xem thế nào

Khi nào làm được hoặc có trục trặc gì thì cho hay nhé bạn! Để nếu có gì mình điều chỉnh lại bài viết cho ngon!

cái này là tethered bài này có lâu rồi .... bác cũng nên xem rồi post bài chứ vụ này ko mà 4 topic rồi

uh co xem ma tai thay 1 so bai post kia no' thiu' 1 ti' danh` cho dan wen tay iphone thi` de~ roi con moi bat tay vao` thi` xem bai do hoi thiu' ti tui tong hop theo y' cua tui tai tui tung bi sai sot' roi

Các Chủ đề tương tự

1. Xin link download nhanh ios6.1 beta 4
    Bởi huyenvu91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 01-18-2013, 05:18 AM
  2. xin link nhanh dowload ios6.1 beta2 nhanh cho ip4
    Bởi giadunghanoi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-04-2012, 04:20 AM
  3. Help: Về việc Jaibreak Tethered cho Iphone 4 IOS6
    Bởi congho2212 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-29-2012, 08:16 PM
  4. IP4 của em đã được jaibreak untethered IOS6 đầu tiên chăng ?????
    Bởi loduc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-17-2012, 09:08 AM
  5. iOS6 Jaibreak xong không cài được Cydia
    Bởi Nguyen Sunrise trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-26-2012, 03:29 AM