Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

giúp máy 3gs world 4.3.3 lên 5.1.1 một cách đơn giản nhất.

Thật là em đã cố gắng hết sức đọc những hướng dẫn trên tinhte của nhưng do còn quá mới em không thể hiểu được hết tất cả.
    Đây là những gì máy của em có bây giờ:
    -trong iphone khi mở cydia thì có thấy ghi "shsh: 4.1, 4.2.1r1, 4.3.3, 5.0.1, 5.1.1" và máy em bây giờ đang chạy ios 4.3.3.
    -trong máy tính tính thì đã có sẵn bản ios 5.1.1
    Vậy bây giờ em cần làm gì nữa xin mọi người hướng dẫn thật đơn giản giùm em.

Trích dẫn Gửi bởi Joker95
    Thật là em đã cố gắng hết sức đọc những hướng dẫn trên tinhte của nhưng do còn quá mới em không thể hiểu được hết tất cả.
    Đây là những gì máy của em có bây giờ:
    -trong iphone khi mở cydia thì có thấy ghi "shsh: 4.1, 4.2.1r1, 4.3.3, 5.0.1, 5.1.1" và máy em bây giờ đang chạy ios 4.3.3.
    -trong máy tính tính thì đã có sẵn bản ios 5.1.1
    Vậy bây giờ em cần làm gì nữa xin mọi người hướng dẫn thật đơn giản giùm em.
    trước tiên thì tạo bản custom bằng redsnow 0.9.14b2 sẽ đc bản NO_BB_iphone....(bạn chú ý cái bản này và đưa nó ra 1 chỗ)
    nhúng shsh vào FW custom vửa tạo ở trên sau đó sửa host, đưa ip về DFU và mở iTunes bấm shift+RT với custom đã nhúng shsh!
    Vào bài này kéo xuống dưới chỗ HD cho redsnow nhé! chịu khó đọc từ từ rồi làm chứ HD như trên cũng khái quát lắm rồi đó bạn!http://www.tinhte.vn/threads/641075/

Đang ở
    Hà Nội
    em cảm ơn

bạn ơi chỉ mình chạy cái 3gs với, mình đang chạy 5.1.1 giờ đang bị lỗi nên muốn chạy lại 5.1.1 như củ. mà chạy hoài không gì hết.... nó cứ báo lỗi 3194,21... mình thử tạo fw rồi nhưng chạy vẫn không được[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tyl1202000
    bạn ơi chỉ mình chạy cái 3gs với, mình đang chạy 5.1.1 giờ đang bị lỗi nên muốn chạy lại 5.1.1 như củ. mà chạy hoài không gì hết.... nó cứ báo lỗi 3194,21... mình thử tạo fw rồi nhưng chạy vẫn không được[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    làm như fia trên mình nói! 3194 do chưa sửa file host hoặc cut host ra ngoài, dùng redsnow hoặc ireb đưa về DFU cho chuẩn!

minh lam roi van j thoi ha