Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Lỗi khi nâng cấp ios6

Mình có 1 con iphone 4s world chỉ dùng để nghe gọi và dọc khi ra ios mới.Hôm qua hứng chí up lên ios6 bằng wifi thì sóng cứ searching và mất imei.Tức mình dùng laptop download bản ios6 trực tiếp rồi restore lại.Ban đâu chạy rất bình thường nhưng khi restore xong thì báo lỗi (-1) trên màn hình laptop còn iphone mình hiển thị chế độ recovery mode có cọng cáp.
    Thử đi thử lại 5-6 lần,dùng cả macbook lẫn laptop window thường,chỉnh sưa file host đủ thứ nhưng cuối cùng máy vẫn bị hiện chế độ recovery mode.
    Máy này lại không jailbreak nên không lưu shsh,không thể đưa về bản ios 5.1.1 được.Không biết các bác trên tinhte có ai cao tay chỉ giúp.Không biết đây là lỗi chung hay chỉ 1 số máy iphone 4s bị [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nếu vẫn bị lỗi -1 thì do máy bạn rồi , tốt nhất mang ra cửa hàng uy tín người ta kiểm tra kĩ lại xem sao , nếu rảnh thì qua chỗ mình xem giúp cho

Cập nhật itunes mới nhất ver 10.7 bạn nhé. Đưa về DFU thật chuẩn xác, làm lại từ từ xem nào. Mình cũng vừa làm thành công trên máy IP4s của ông anh. Gudluck!

DFU mình dùng ireb trên window đã đưa về được,dùng redsn0w thì báo đã đưa về DFU.Hiện mình đang down ios6 về trên 1 con macbook hoàn toàn mới.

Lỗi -1 thì ko exit recovery đc. Như vậy nhé, bạn cứ để nguyên như vậy, ko cần đưa về DFU, tắt phần hết mềm diệt virus or firewall nhé. File host thì cut ra desktop cũng đc. Sau đó shift + restore iOS 6 nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Lỗi này hôm trước tớ mới bị 1 con [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

May minh iphone 4 w cung bi loi nay ban nao biet chi gium minh nhe

Trích dẫn Gửi bởi tuantran-74
    May minh iphone 4 w cung bi loi nay ban nao biet chi gium minh nhe
    Thử cách mình nói ở trên xem thế nào nhé

Trích dẫn Gửi bởi smartphone256
    Thử cách mình nói ở trên xem thế nào nhé
    Mình đã làm theo cách của bác nhưng vẫn bị lỗi (-1) [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bản W mà up FW cũng dính lỗi thì cũng lo lo nhỉ vf định mua 1 con 4s về xài nay mai. sao mình tưởng là máy W thì cứ thế up fw bình thường thôi lo j nhỉ, mình up cho con 3gs bao lần có cần đưa về DFU hay j đâu, toàn lên tinhte down về rồi up= itunes( shift+restore) kệ máy chạ 4-5' là xong có cần làm j đâu. Xong JB mới cần mò mò thôi chứ

Lỗi -1 : khi update baseband trực tiếp với Apple thì Apple ko nhận, sẽ bị vào recovery, dùng TinyUmberlla để kick ra

lần này các bạn vào trang http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/ để tải tinyumbrella bản mới nhất về. trước khi tải và cài tinyumbrella yêu cầu máy PC của bạn đã cài Java.khi tiến hành các bước chạy tinyumbrella các bạn kết nối IP với máy tính và chọn Exit recovery

Các Chủ đề tương tự

1. help,cài đặt ios6.0.1
    Bởi ttdlbk trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-31-2012, 04:09 PM
  2. help,cài đặt ios6.0.1
    Bởi lala2206 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-29-2012, 09:31 PM
  3. down ios6 về 5.1.1 có áp dụng đc cho 4.2.1 ko?
    Bởi daoquang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-01-2012, 11:59 PM
  4. Các bác cho em hỏi ip4 có nên lên ios6 không
    Bởi nguongame.com trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 10-05-2012, 10:06 AM
  5. giúp jb chíp A4 ip4 ios6
    Bởi fantasysl06 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 09-22-2012, 04:51 AM