Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Anh Em Tinh tế giúp đỡ 3gs restore xong lại yêu cầu restore lại

Iphone 3GS lock đang chạy fw gốc 3.1.2 không lưu file shsh

Trước khi restore FW custome
    - Mính đã đưa máy về DFU (dùng phần mềm iREB-r4)
    - Itune mình bản mới nhất itune 10.4 rồi

1/Trong quá trình Mình restore bản custom 3.1.2; 4.0; 4.01; 4.1; 4.2.1; 4.3.3 không gặp lỗi gì . Nhưng khi restore xong và iphone tự đông khởi động lại iphone bị như sau

- Itune yêu cầu restore lại ( mình đã restore lại rất nhiều lần rồi )
    - Màn hình đen sì không khởi động lại được.

2/ Mình dùng iFaith v1.3. lấy được file shsh của fw 3.1.2; 4.0;4.1;4.2.1; 4.3.3 và cũng tạo ra một FW mới qua IFaith để restore
    - trong quá trình restore đúng FW vừa tạo thì lại báo lỗi (số 6) cho FW 3.1.2 ; lỗi 37 cho fw 4.0; 4.1 ;4.2.1 4.3.3 cũng không khởi động được

Mình nhờ tất cả các anh em tinh tế giúp đỡ . cảm ơn các anh em nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi ducfashion
    Iphone 3GS lock đang chạy fw gốc 3.1.2 không lưu file shsh

Trước khi restore FW custome
    - Mính đã đưa máy về DFU (dùng phần mềm iREB-r4)
    - Itune mình bản mới nhất itune 10.4 rồi

1/Trong quá trình Mình restore bản custom 3.1.2; 4.0; 4.01; 4.1; 4.2.1; 4.3.3 không gặp lỗi gì . Nhưng khi restore xong và iphone tự đông khởi động lại iphone bị như sau

- Itune yêu cầu restore lại ( mình đã restore lại rất nhiều lần rồi )
    - Màn hình đen sì không khởi động lại được.

2/ Mình dùng iFaith v1.3. lấy được file shsh của fw 3.1.2; 4.0;4.1;4.2.1; 4.3.3 và cũng tạo ra một FW mới qua IFaith để restore
    - trong quá trình restore đúng FW vừa tạo thì lại báo lỗi (số 6) cho FW 3.1.2 ; lỗi 37 cho fw 4.0; 4.1 ;4.2.1 4.3.3 cũng không khởi động được

Mình nhờ tất cả các anh em tinh tế giúp đỡ . cảm ơn các anh em nhiều.
    pin hết quá cũng bị như vậy đó bạn.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ . nhưng trong quá trình restore vẫn được và iphone tự động khởi động vẫn cắm ở máy tính. nếu hết pin quá theo mình nghĩ cũng không thể restore được. Vì trước đó vẫn dùng FW 3.1.2 bình thường . mình úp fw 4.0 custom thì iphone bị như vậy . và mình cũng thử các fw custom khác đều bị như vậy

Cảm ơn bạn đã chia sẻ . nhưng trong quá trình restore vẫn được và iphone tự động khởi động vẫn cắm ở máy tính. nếu hết pin quá theo mình nghĩ cũng không thể restore được. Vì trước đó vẫn dùng FW 3.1.2 bình thường . mình úp fw 4.0 custom thì iphone bị như vậy . và mình cũng thử các fw custom khác đều bị như vậy
    Vậy theo mình thì do fimware của bạn down về pc bị lỗi. Bạn thử down bản custom cho 3gs của thangbom203 về rồi restore xem sao nhé

---------- Post added at 09:50 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

vídụ bản này chẳng hạn:

Các bản custom untethered 4.3.3, chỉ có cydia và đã được active, có nhúng gesture và có thể dùng ultrasn0w unlock, dùng IREB-RC4 đưa phone về DFU mode xong rùi mở itune shift+restore bản custom. Yêu cầu phải có SHSH 4.3.3 và phải dùng itune version 10.2.2 trở lên:

For iphone 3GS lock old boot, root memory 1024MB

File1: thangbom203
    File2: thangbom203
    File3: thangbom203

For iphone 3GS lock new boot, root memory 1024MB

---------- Post added at 09:50 AM ---------- Previous post was at 09:50 AM ----------

pass: tbom203atforumtinhte

nếu sài các bản trên vẫn chưa đc
    sài bản 4.1 này
    http://u.115.com/file/c43gdqu2

Trích dẫn Gửi bởi ngocanh016vn
    Vậy theo mình thì do fimware của bạn down về pc bị lỗi. Bạn thử down bản custom cho 3gs của thangbom203 về rồi restore xem sao nhé

---------- Post added at 09:50 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

vídụ bản này chẳng hạn:

Các bản custom untethered 4.3.3, chỉ có cydia và đã được active, có nhúng gesture và có thể dùng ultrasn0w unlock, dùng IREB-RC4 đưa phone về DFU mode xong rùi mở itune shift+restore bản custom. Yêu cầu phải có SHSH 4.3.3 và phải dùng itune version 10.2.2 trở lên:

For iphone 3GS lock old boot, root memory 1024MB

For iphone 3GS lock new boot, root memory 1024MB

---------- Post added at 09:50 AM ---------- Previous post was at 09:50 AM ----------

pass: tbom203atforumtinhte
    Minh đã dùng FW của bạn và restore vẫn không thể được . trong quá trình restore không báo lỗi vấn đề gì . nhưng khi restore xong màn hình cứ đen sì . không khởi động được.

Minh đã dùng FW của bạn và restore vẫn không thể được . trong quá trình restore không báo lỗi vấn đề gì . nhưng khi restore xong màn hình cứ đen sì . không khởi động được.
    Nhiều khi bị đưa về lại DFU bạn thử dùng Fixrecovery thử xem..! Đã có lần gặp lỗi này rồi mình sử dụng Fixrecovery thì vượt lỗi được....Hy vọng ý kiến này giúp được bác......!

Trích dẫn Gửi bởi tieutinh55
    Nhiều khi bị đưa về lại DFU bạn thử dùng Fixrecovery thử xem..! Đã có lần gặp lỗi này rồi mình sử dụng Fixrecovery thì vượt lỗi được....Hy vọng ý kiến này giúp được bác......!
    e dùng redn0w 0.9.9b1 fix recovery thì máy lên nhưng cứ tắt máy khởi động lại thì màn lại đen xì mà cắm itunes vẫn nhận
    không khởi động được.đang nhờ bác ngọcanh giúp.hi vọng bác nào có hướng khắc phục thì giúp e chút [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nhờ ngọcanh là nhất rùi còn gì

Trích dẫn Gửi bởi vvvvvv
    nhờ ngọcanh là nhất rùi còn gì
    vâng nhưng vấn đề là e xa quá k mang ra chỗ bác ý được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    mất ăn mất ngủ mấy hôm rồi vẫn chưa được
    ai biết giúp e nhé

Các Chủ đề tương tự

1. [HELP] iPhone 4 Restore xong khởi động lại không lên
    Bởi nguyentuanthanhtsavietnam trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-31-2012, 07:22 PM
  2. Iphone 3gs World restore xong vẫn mất sóng... :(
    Bởi steventhuan trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 12-20-2012, 01:06 AM
  3. IP3 quốc tế restore 4.2.1 xong bị treo cáp kết nối với itunes
    Bởi MinhViet06 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-03-2012, 01:36 AM
  4. Restore IP4 xong có chút thắc mắc, nhờ AE chỉ giúp
    Bởi fanola trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-20-2012, 08:06 AM
  5. 3GS restore xuống 4.1 thành công xong nó bắt restore lại, cứu với !
    Bởi chickendancing001 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 10-30-2012, 04:09 PM