Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Iphone 3G restore bị lock

Nhờ các bác giúp em.

Em có 1 Iphone 3G bản lock, do máy nặng quá nên em đem restore lại. Gần hết thì báo lỗi thông báo ở itunes và giờ thì máy bị khóa chỉ hiện lên biểu tưởng hình cáp USB và Biểu tượng Itunes. Các bác giúp em trường hợp này làm sao để mở máy và sử dụng bình thường với ạ. Lúc trước rs thì máy em đang ở OS 4.2.1 hoặc 4.1.2 gì đó em ko nhỡ rõ lắm.

Lần đầu vọc Ip mong các bác chỉ giáo và chém nhẹ tay ạ

itune báo lỗi bao nhiêu thế bác,nếu báo lỗi 1015 thì dùng IREB đưa về DFU rồi restore lại bản cutom nha bạn

Trích dẫn Gửi bởi thanh[MENTION=36080
    cong[/MENTION]]itune báo lỗi bao nhiêu thế bác,nếu báo lỗi 1015 thì dùng IREB đưa về DFU rồi restore lại bản cutom nha bạn
    sáng lỗi em lại ko để ý số lỗi, giờ có có itunes ở đây vì em đang ở cty. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chỉ nhớ được các biểu hiện của máy và quá trình thực hiện như vậy. Có cách nào ko bạn

3g thì đơn giản cứ đưa về dfu sau đó restore FW 3.1.3 sau đó bị lỗi 1015 thì dùng tiny exit recovery mode, nếu ko dc thì dùng ireb đưa về DFU đặc biệt sau đó restore FW custome
    tham khao thêm ở đây http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-n...pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-2-1-a-445965/

Trích dẫn Gửi bởi dieukonoi
    Nhờ các bác giúp em.

Em có 1 Iphone 3G bản lock, do máy nặng quá nên em đem restore lại. Gần hết thì báo lỗi thông báo ở itunes và giờ thì máy bị khóa chỉ hiện lên biểu tưởng hình cáp USB và Biểu tượng Itunes. Các bác giúp em trường hợp này làm sao để mở máy và sử dụng bình thường với ạ. Lúc trước rs thì máy em đang ở OS 4.2.1 hoặc 4.1.2 gì đó em ko nhỡ rõ lắm.

Bạn restore lại IOS nào vẩy ? nếu chỉ nói restore đơn thuần như vậy thì cho tôi đc hiểu là restore lại máy trong khi vẫn giữ nguyên IOS (4.2.1 như bạn đã nói)
    tôi nghĩ sau khi restore lai IOS 4.2.1 phần lớn la bị lỗi 1015 ,BG bạn cũng không cần quan tâm là bị lỗi ji . Và Ban. Download Greenpois0n RC6.1 bản Win hoac Mac tại http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-n...is0n-rc6-1-cho-ios-4-2-1-windows-maca-588048/
    va` tiến hành JB luon bằng Greenpois0n RC6.1 , khi truy cập vào Greenpois0n RC6.1 se có của sổ hỏi [yes hoac no ] bạn chọn NO rồi '' tiến hành đưa máy về DFU 1 cách BT mà ko cần để ý đến Greenpois0n RC6.1 đang đếm cái ji '' đưa máy về DFU rồi thì Nhấn vào Jailbreak ,sau đo la công việc cua? Greenpois0n RC6.1
    Sau khi JB xong ! nếu máy bị yêu cầu activer thì khi này Màn Hình máy sẽ lại ở trạng thái '' Cáp va`itune '' VA khi này bạn cần 1 chiếc Sim nhà mạng để activer cho Máy của bạn nhé ....! Chúc thành công ! nếu ko co sim nha mang thì tôi sẽ hướng dẫn típ thêm cách khác ....

Trích dẫn Gửi bởi dieukonoi
    Nhờ các bác giúp em.

Lần đầu vọc Ip mong các bác chỉ giáo và chém nhẹ tay ạ
    1. Vậy bạn vừa RS FW nào ý chứ, gặp lỗi 1015 thì bạn chạy Tiny Umbrella & kích Exit Recovery để thát nhé
    2. Sau đó tùy thuộc FW mà bạn RS để dùng tool JB thích hợp
    http://www.tinhte.vn/threads/448157-...en-cho-new-mem
    3. Sau đó vào Cydia cài ltrasn0w để Unlock

Đang ở
    Hà Nội
    máy của papa mình cũng bị y chang, nhưng đang có ý định mua code lên quốc tế cho con 3gs này luôn, anh em biết chỗ nào uy tín giá tốt tư vấn dùm !

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi] Restore iOS 6.1 cho iPhone 4 lock?
    Bởi toilatoi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-25-2013, 08:57 AM
  2. Có restore iphone 4s lock lên 6.0.1 được nữa không
    Bởi smyhomesale trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-30-2013, 07:11 AM
  3. Xin hướng dẫn restore fw 5.1.1 iphone 4s lock
    Bởi cuongluongphong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-18-2012, 04:29 AM
  4. Restore iphone 4 lock về 5.1.1