Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

The new ipad cần các bác giúp đỡ với ạ

Em có đọc qua các bài về jailbreak cho ipad 3 5.1.1 thì cũng tương đối dễ hiểu và chắc sẽ làm jailbreak được nhưng có 1 vấn đề như này em ko biết làm thế nào ạ :

- Máy em là hàng FPT bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm. vậy khi jailbreak có được bảo hành nữa ko các bác?
    - Khi mua ngoài shop thì cửa hàng đã cài cho e tương đối nhiều game và ứng dụng hay mà em thấy trên Appstore có tính phí.các bác hướng dẫn em back up lại các phần mềm này được ko ạ? có 1 điểm e thấy khó làm là khi cài các ứng dụng thì dung ID Apple của cửa hàng, bây giờ dùng ID của em thì ko biết làm thế nào nữa. các bác giúp em với ạ ......

Mình trả lời bạn như vậy nè:
    1. Ipad mà không jailbreak thì dùng cũng không hết được các ứng dụng hay đâu. Bác cứ jailbreak thoái mái. Nếu mà máy trục trặc muốn đổi thì chỉ cần restore lại bản firmware gốc là được thôi, không có vấn đề gì phải lo
    2. Để back up các áp. Cách mình hay là là dùng phan mềm iTool, bác có thể search trên diễn đàn. Phần mềm này dễ sử dụng. Giao diện đẹp và back up tốc độ cũng rất nhanh mà không cần dùng đến itune phức tạp và nếu không quen sẽ rất dễ mất dữ liệu khi đồng bộ (syns) giữa các máy khác nhau.

Trích dẫn Gửi bởi number123456
    Mình trả lời bạn như vậy nè:
    1. Ipad mà không jailbreak thì dùng cũng không hết được các ứng dụng hay đâu. Bác cứ jailbreak thoái mái. Nếu mà máy trục trặc muốn đổi thì chỉ cần restore lại bản firmware gốc là được thôi, không có vấn đề gì phải lo
    2. Để back up các áp. Cách mình hay là là dùng phan mềm iTool, bác có thể search trên diễn đàn. Phần mềm này dễ sử dụng. Giao diện đẹp và back up tốc độ cũng rất nhanh mà không cần dùng đến itune phức tạp và nếu không quen sẽ rất dễ mất dữ liệu khi đồng bộ (syns) giữa các máy khác nhau.
    Tks u bác nhiều a.
    Bác ơi, thế còn tình hình bảo hành thế nào ạ? bác có biết ko ạ ?

Các bác siêu pro giúp em với ạ ........................

Bác ở trên đã trả lời bạn rồi, bạn cứ jb thoải mái, nếu có trục trặc thì chỉ việc restore về fw gốc rồi mang đi bảo hành vô tư. Còn các phần mềm thì bạn tạo 1 acc free với id của bạn rồi down về. Phần mềm hay đòi update nên acc của mình thì hay hơn.

Em vừa úp lên fw 6, có cách nào restore lại factory ko các bác?

shift + restore là xong

Đang ở
    TP HCM
    Thanks các bác nhiều ạ.

Trích dẫn Gửi bởi lethanhclub
    Em vừa úp lên fw 6, có cách nào restore lại factory ko các bác?
    em cũng nhở up lên ios6, các bác chỉ em cách về OS 5.1.1 với.

Trích dẫn Gửi bởi mrtitus
    em cũng nhở up lên ios6, các bác chỉ em cách về OS 5.1.1 với.
    Các pro giúp bác này với..... hihihihi
    Em thì hôm trước bị bạn gái nghịch ipad thế là download hết cả ios 6 về rồi nhưng chưa install. hok biết có sao ko các bác ?

Các Chủ đề tương tự

1. Thời gian chính xác phát hành Jailbreak 6.1 iPhone 5-iPad 4-iPad mini
    Bởi duongthidiu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 07:15 PM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-20-2013, 08:53 PM
  3. Giúp đỡ ipad 1 3G 64gb không lên màn hình dù itunes đã nhận ra ipad
    Bởi tranlam89 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-19-2012, 06:02 AM
  4. Trả lời: 298
    Bài viết cuối: 12-14-2012, 06:58 PM
  5. Update hạ cấp iPhone 4S, iPad 2 iOS5.1.1 - 5.0.1 và iPad 3 iOS5.1.1 - 5.1 dùng Redsn0w
    Bởi truonglv.lic trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 11-16-2012, 04:03 AM