Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

hiện tại hầu hết các máy iphone 3gs đều bị khóa shsh 5.1.1 và một số máy lại bị khóa shsh 4.1 => việc về lại chắc là khó khăn. Chia bùn cùng bạn!!!
    bạn tham khảo link này xem, anh em tinhte chỉ cách hạ cấp từ 6.0 http://www.tinhte.vn/threads/762012/

Trích dẫn Gửi bởi Tiêu Quang
    hiện tại hầu hết các máy iphone 3gs đều bị khóa shsh 5.1.1 và một số máy lại bị khóa shsh 4.1 => việc về lại chắc là khó khăn. Chia bùn cùng bạn!!!
    bạn tham khảo link này xem, anh em tinhte chỉ cách hạ cấp từ 6.0 http://www.tinhte.vn/threads/762012/
    thanks bạn, ko biết có bị đắp chiếu ko

Trích dẫn Gửi bởi r0mvang
    mình cho đứa em dùng, nghịch ngợm thế nào up từ bản 4.1 lên 6 thế là đi luôn. giờ muốn up lại bản cũ mà ko biết up thế nào. bác nào biết vào chỉ giúp với nhỉ. máy em là ip 3gs 8gb. thanks cả nhà trc ak
    việc 3gs 8G rất là nguy hiểm, bạn kiểm tra xem máy bạn là new boot rom hay old boot rom và nó thuộc tuần bao nhiêu, chứ ko là dính lỗi NO ALL là khổ, nếu đảm bảo hết thì bạn dùng tiny lưu shsh lại thử xem có shsh của FW nào rồi mới tính chuyện hạ FW đó.

Trích dẫn Gửi bởi honamhai
    việc 3gs 8G rất là nguy hiểm, bạn kiểm tra xem máy bạn là new boot rom hay old boot rom và nó thuộc tuần bao nhiêu, chứ ko là dính lỗi NO ALL là khổ, nếu đảm bảo hết thì bạn dùng tiny lưu shsh lại thử xem có shsh của FW nào rồi mới tính chuyện hạ FW đó.
    thanks bạn nhiều, cũng đang đọc để nghiên cứu, khó quá thì mang cho máy thợ làm giúp ko thì die

Nếu máy của bạn là quốc tế thì cứ vô tư mà vọc -> cùng lắm chỉ đợi việc jailbreak thôi. Nếu là bản lock thì phải thật kỹ đấy, ko khéo thì ko còn đường cứu chữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

Mình nghĩ trước hết cậu nên down TinyUmbrella ( cái này yêu cầu phải có java -> cài java trước khi cài cái này ) cài đặt TinyUmbrella xong => chạy và tiến hành save shsh -> theo dõi xem nó save được shsh bản nào, thường thì chỉ thấy 4.1 và 5.1.1, 6.0, nếu có shsh của firmware nào thì mình restore về firmware đó. Nếu có 5.1.1 hay 4.1 thì đỡ khổ ^^!, còn nó ko có thì.... phải tính lại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

thôi mang ra thợ cho họ làm. mình vọc ko cẩn thận die. fm cũ của mình là 4.1

Các Chủ đề tương tự

1. lên 6.1 cho IP 3gs lock newboot room
    Bởi punpun trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-16-2013, 07:34 PM