Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 45
    Trích dẫn Gửi bởi cukhoai777
    mới đọc được bài này mừng quá không biết có đúng vậy không nhỉ? mình hiện có con ip4 world lên 5.1 mà jailbreak xong bị lỗi khi vào cydia và safari bị văng ra. đang tính xuống lại 5.0.1. xui là lúc lên 5.1 không lưu shsh. không biết có nên làm theo cách này không nhỉ. ae cho mình ý kiến với
    Không có cách nào trừ trường hợp trước máy bạn ở 5.0.1 đã JB và vào cydia may ra trên cydia vẫn lưu đc SHSH của 5.0.1.
    Còn không có thì không xuống đc đâu bạn à.Còn cách của chủ thớt mình đã test thử con máy của thằng bạn ở 5.1 không thoát đc lỗi 2005.Jb máy luôn thì bị treo luôn để 15 phút vẫn không JB xong thì lấy SHSH bằng iFaith làm sao đc.Kể cả có lấy đc ở những bản 4.3.3 tớ lấy đc SHSH bằng cách đấy nhưng khi restore vẫn bị dính DFU .Nên chung quy lại 1 câu không lưu đc SHSH của Fm đấy thì có về bằng niềm tin

Trích dẫn Gửi bởi loveonestory
    Không có cách nào trừ trường hợp trước máy bạn ở 5.0.1 đã JB và vào cydia may ra trên cydia vẫn lưu đc SHSH của 5.0.1.
    Còn không có thì không xuống đc đâu bạn à.Còn cách của chủ thớt mình đã test thử con máy của thằng bạn ở 5.1 không thoát đc lỗi 2005.Jb máy luôn thì bị treo luôn để 15 phút vẫn không JB xong thì lấy SHSH bằng iFaith làm sao đc.Kể cả có lấy đc ở những bản 4.3.3 tớ lấy đc SHSH bằng cách đấy nhưng khi restore vẫn bị dính DFU .Nên chung quy lại 1 câu không lưu đc SHSH của Fm đấy thì có về bằng niềm tin
    bạn ơi cho mình hỏi nếu mình có shsh trong cydia rồi làm sao để hạ fw xuống 5.0.1 đc mình thử bằng nhiều cách trên mạng hướng dẫn rồi mà vẫn ko đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hoitroi1
    bạn ơi cho mình hỏi nếu mình có shsh trong cydia rồi làm sao để hạ fw xuống 5.0.1 đc mình thử bằng nhiều cách trên mạng hướng dẫn rồi mà vẫn ko đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    tạo custom có shsh rùi up là đc

Trích dẫn Gửi bởi hoitroi1
    Nếu có SHSH của 5.0.1 thì về rất dễ chỉ gặp 1 số khó khăn khi về là bạn về không đúng cách thôi.
    Dùng iFaith tạo 1 bản Custom Theo như bài của bạn thanhnh091
    Tiến hành build firmware (IPSW) sau khi đã có shsh blobs file như sau :

B1 : Chạy lại tool iFaith click chọn Build *Signed* IPSW w/Blobs
    B2 :Browse đến SHSH Blobs file để cache, nếu có shsh file của TU thì lúc tool y/c file name các Bạn nhìn qua góc phải mặc định mục này là iFaith SHSH files (*.ifaith) -> Click vào nó để chuyển qua TU SHSH files (*.shsh)

Hình browse ifaith shsh blobs :
    Hình browse TU shsh blobs :
    B3 : Browse đến iOS mà Bạn đã down về trước đó để iFaith check IPSW
    B4 : Tool sẽ tự động chạy để Veryfying IPSW với shsh blob đã có
    B5 : Quá trình Veryfying IPSW với shsh blob thành công thì Bạn chọn tiếp Build IPSW
    B6 : Quá trình build IPSW với shsh blob đã có tiến hành
    B7 : Tool sẽ tự động chạy để Veryfying IPSW với shsh blob đã có
    B8 : Kết thúc và Bạn đã có file IPSW với shsh blob signed ok, có thể tiến hành restore firmware bình thường bằng iTunes.
    File được build này Bạn có thể chép để ngoài desktop cho thuận tiện thực hiện restore.

Đưa iphone về DFU mode bằng tay để thực hiện Restore iPhone với firmware đã tạo được hoặc dùng sự hỗ trợ của iREB để vào DFU mode mà Restore để tránh lỗi 160x
    Khi làm xong bước bên trên bạn theo đường dẫn này trên máy tính để sửa file host
    C:\WINDOWS\system32\drivers\etc
    open file host trên máy tính ra bằng notepad :trong đó thứ tự của nó sẽ như thế này :
    # Copyright (c) 1993-2009 Microsoft Corp.
    #
    # This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
    #
    # This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
    # entry should be kept on an individual line. The IP address should
    # be placed in the first column followed by the corresponding host name.
    # The IP address and the host name should be separated by at least one
    # space.
    #
    # Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
    # lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
    #
    # For example:
    #
    # 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
    # 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

# localhost name resolution is handled within DNS itself.
    # 127.0.0.1 localhost
    # ::1 localhost
    74.208.10.249 gs.apple.com
    Bạn có thể copy toàn bộ phần bên trên của mình xóa hết trong file host của máy tính bạn cũng đc:Không thì chỉ chú ý duy nhất copy dòng này:74.208.10.249 gs.apple.com rồi save file host và xong
    Nếu thực hiện đúng như thế này bạn chỉ bật tiếp Itunes lên bấm Shift+Restore rồi trỏ đến fm custom đã tạo đc trên destop là xong
    chú ý :khi thao tác đổi file host xong phải đưa máy về DFU nhé. Bước trên dùng iFaith đã có bước này khi đúc xong fm tránh đc các lỗi 16XX

Trích dẫn Gửi bởi loveonestory
    Nếu có SHSH của 5.0.1 thì về rất dễ chỉ gặp 1 số khó khăn khi về là bạn về không đúng cách thôi.
    Dùng iFaith tạo 1 bản Custom Theo như bài của bạn thanhnh091
    Tiến hành build firmware (IPSW) sau khi đã có shsh blobs file như sau :

B1 : Chạy lại tool iFaith click chọn Build *Signed* IPSW w/Blobs
    B2 :Browse đến SHSH Blobs file để cache, nếu có shsh file của TU thì lúc tool y/c file name các Bạn nhìn qua góc phải mặc định mục này là iFaith SHSH files (*.ifaith) -> Click vào nó để chuyển qua TU SHSH files (*.shsh)

Hình browse ifaith shsh blobs :
    Hình browse TU shsh blobs :
    B3 : Browse đến iOS mà Bạn đã down về trước đó để iFaith check IPSW
    B4 : Tool sẽ tự động chạy để Veryfying IPSW với shsh blob đã có
    B5 : Quá trình Veryfying IPSW với shsh blob thành công thì Bạn chọn tiếp Build IPSW
    B6 : Quá trình build IPSW với shsh blob đã có tiến hành
    B7 : Tool sẽ tự động chạy để Veryfying IPSW với shsh blob đã có
    B8 : Kết thúc và Bạn đã có file IPSW với shsh blob signed ok, có thể tiến hành restore firmware bình thường bằng iTunes.
    File được build này Bạn có thể chép để ngoài desktop cho thuận tiện thực hiện restore.

Đưa iphone về DFU mode bằng tay để thực hiện Restore iPhone với firmware đã tạo được hoặc dùng sự hỗ trợ của iREB để vào DFU mode mà Restore để tránh lỗi 160x
    Khi làm xong bước bên trên bạn theo đường dẫn này trên máy tính để sửa file host
    C:\WINDOWS\system32\drivers\etc
    open five host trên máy tính ra bằng notepad :trong đó thứ tự của nó sẽ như thế này :
    # Copyright (c) 1993-2009 Microsoft Corp.
    #
    # This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
    #
    # This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
    # entry should be kept on an individual line. The IP address should
    # be placed in the first column followed by the corresponding host name.
    # The IP address and the host name should be separated by at least one
    # space.
    #
    # Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
    # lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
    #
    # For example:
    #
    # 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
    # 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

# localhost name resolution is handled within DNS itself.
    # 127.0.0.1 localhost
    # ::1 localhost
    74.208.10.249 gs.apple.com
    Bạn có thể copy toàn bộ phần bên trên của mình xóa hết trong file host của máy tính bạn cũng đc:Không thì chỉ chú ý duy nhất copy dòng này:74.208.10.249 gs.apple.com rồi save file host và xong
    Nếu thực hiện đúng như thế này bạn chỉ bật tiếp Itunes lên bấm Shift+Restore rồi trỏ đến fm custom đã tạo đc trên destop là xong
    chú ý :khi thao tác đổi five host xong phải đưa máy về DFU nhé. Bước trên dùng iFaith đã có bước này khi đúc xong fm tránh đc các lỗi 16XX
    tks bạn nhiều lắm mình đã làm thành công rồi

Đang hý hửng! Vậy là còn ai đã làm đc rồi ko nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi nickynikono
    Đang hý hửng! Vậy là còn ai đã làm đc rồi ko nhỉ?
    Chẳng ai làm đc bên trên bạn đọc cho kĩ là ng ta lưu đc shsh mà muốn về nhưng gặp lỗi.Thì cách như của mình ng ta về đc 5.0.1 đã lưu đc SHSH chứ không có SHSH thì về bằng niềm tin

Close topic đi mod ơi....tầm bậy quá

ifaith thi chi ho tro cho ip4, con ip4sva ipad2 da tung thu truoc khi co topic nay dieu vo vong..neu ifaith ho tro cho ipad2v4s thi ko nhat thiet dung tiny nua. vi ifaith tot hot va de su dung.du sao cung thnaks

vậy ipad 2, nói chung là chip A5, dù có SHSH vẫn ko về đc 5.0.1 đúng ko bạn

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp e downgrade iPad1 từ 5.1.1 về 4.2.1 có lưu SHSH ạ
    Bởi trungthu2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-24-2013, 05:21 PM
  2. IPhone 5 downgrade xuống 6.0 ko cần SHSH?
    Bởi anngoc911 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 01-07-2013, 03:38 PM
  3. [Giúp đỡ] Downgrade 6.0.1 về 5.1.1 không có shsh cho ip4
    Bởi thehung90 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 12-06-2012, 03:19 AM
  4. downgrade ipad1 5.1.1 xuống 4.3.3 không có shsh
    Bởi loduc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-04-2012, 10:21 PM
  5. Cần confim vụ không thể downgrade từ 6.0 về 5.1.1 có shsh