Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Bị treo máy khi up ios 5.1.1

Hôm nay mình ngồi thử update từ ios 4.2.1 lên 5.1.1 bằng redsnow có file shsh. Nhưng làm 1 lúc rồi mình dùng Recovery Fix trong redsnow thì nó thông báo trên Ip là Downloading Jailbreak data, nhưng rồi nó bị treo và báo lỗi "ERROR: Please reboot the device into normal operating mode". Mình làm đi làm lại vẫn ko reboot bình thường được mà toàn đưa về DFU mode rồi thử Recovery Fix lại nhưng vẫn lỗi như trên. Ai biết cách khắc phục ko giúp mình với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

chắc bạn có lưu shsh rồi hả, nếu vậy thì dùng tiny mới để lưu shsh của 5.1.1, ở tiny nhớ chọn ở mục advance-request SHSH from cydia. rồi bấm save shsh. rồi dùng sn0wbreeze tạo bản custom có nhúng shsh 5.1.1 của bạn. bật tss của tiny lên, dùng ired đưa iphone về dfu rồi vào itune restore bản custom 5.1.1 vừa tạo là ok. nếu khó thì bạn có thể đưa iphone về dfu và restore 4.1 gốc

tình hình là mình làm kiểu gì thì itunes nó cũng báo đủ lỗi, hết 1600 rồi giờ lại 3194 các kiểu. ko hiểu phải làm kiểu gì nữa @@

mình xoá hết file host trong Drivers/etc rồi cũng ko được, có ai có cách khác ko?

Trích dẫn Gửi bởi xPAINx
    mình xoá hết file host trong Drivers/etc rồi cũng ko được, có ai có cách khác ko?
    bạn muốn dùng 5.1.1 thì bạn phải có shsh, rồi tạo 1 FW custon có add shsh của máy mình vào rồi sau đó đưa máy về DFU và RT bằng FW custom mình mới tạo.

Trích dẫn Gửi bởi honamhai
    bạn muốn dùng 5.1.1 thì bạn phải có shsh, rồi tạo 1 FW custon có add shsh của máy mình vào rồi sau đó đưa máy về DFU và RT bằng FW custom mình mới tạo.
    Mình làm y như vậy nhưng lúc đang restore thì bị lỗi, và thế là nó thành ra lỗi như mình đã nói o post 1 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bây giờ làm lại thì lại dính lỗi 1604, bó tay @@

Trích dẫn Gửi bởi xPAINx
    Hôm nay mình ngồi thử update từ ios 4.2.1 lên 5.1.1 bằng redsnow có file shsh. Nhưng làm 1 lúc rồi mình dùng Recovery Fix trong redsnow thì nó thông báo trên Ip là Downloading Jailbreak data, nhưng rồi nó bị treo và báo lỗi "ERROR: Please reboot the device into normal operating mode". Mình làm đi làm lại vẫn ko reboot bình thường được mà toàn đưa về DFU mode rồi thử Recovery Fix lại nhưng vẫn lỗi như trên. Ai biết cách khắc phục ko giúp mình với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn dùng Sn0wbreeze nhúng shshs vào FW/đưa máy về DFU bằng ireb rồi mở itunes RS sẽ không bị lỗi đâu bạn ah: http://www.tinhte.vn/threads/762012/

Các Chủ đề tương tự

1. HELP ME: ip 3gs treo cáp đĩa :(
    Bởi storepcs trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-13-2013, 09:39 PM
  2. Cần Bro giúp sức cứu e IP4 Ios 5.1.1 treo táo lấy dữ liệu
    Bởi longphi.vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-03-2013, 07:47 PM
  3. Giúp em với treo táo
    Bởi nchien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0