Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Xin hướng dẫn hạ FW 6.0 xuống 5.1.1 khi nâng bb

cho mình hỏi là Iphone 4 minh trước kia bb là 02.10, mình đã lưu shsh trên 5.1.1, nhưng khi mình nâng cấp lên 6.0 thì mình nâng luôn bb 4.12.02 ( update trực tiếp từ itunes ) mình dùng tinyumbrela de dow shsh về thì không biết shsh đó là của 02.10 hay là của 04.12. Mình có dùng shsh đó để về 5.1.1 được không.(Ip mình máy Quốc tế) Nhờ các bác chỉ giúp.Thanks

bb không ảnh hưởng gì khi bạn save shsh , nếu đã có shsh rồi thì bạn add nó vào fw 5.1.1 sau đó restore lại bình thường [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

để add shsh vào fw 5.1.1 mà không cần phải dùng TU khi restore bạn làm như sau . chạy redsn0w_win_0.9.14b2 ( với windows) sau đó vào Extras -> SHSH blobs -> Stitch -> IPSW -> bạn dẫn đến tập tin fw 5.1.1 gốc đã down trước đó ( vì ip quốc tế nên cứ gốc mà phang) sau đó . Local chọn file SHSH của bạn đã lưu ( shsh của 5.1.1 ) rồi nó sẽ tự buil cho bạn 1 fw đã add sẵn shsh . bạn restore lại fw với fw vừa buil là ok ngay

Đang ở
    Tp Hồ Chí Minh
    Ok cám ơn bạn đã chỉ giáo.còn 1 câu hỏi nữa là sao mình không tìm thấy nút thank để cám ơn bạn nhỉ?

Đã có nhiều bài hướng dẫn cụ thể cách về 5.1.1 nếu có shsh.
    Bạn dùng sn0wbreeze-v2.9.6 tạo FW và nhúng shsh 5.1.1 ip của bạn. Sau đó dùng iREB-r5 đưa máy về DFU để restore máy là ok

Mình đã thử làm theo cách bạn nói rồi nhưng cứ bị lổi 1600,không thì lỗi 3194.,

Trích dẫn Gửi bởi ttnl858818
    Mình đã thử làm theo cách bạn nói rồi nhưng cứ bị lổi 1600,không thì lỗi 3194.,
    Xem hướng dẫn cách sửa file hosts là ok

Trích dẫn Gửi bởi tytum
    Xem hướng dẫn cách sửa file hosts là ok
    chuẩn rồi , lỗi 1600 là do bạn đưa máy về DFU chưa đúng thôi, hoặc là cáp bị lỏng . lỗi 3194 là lỗi không có shsh bạn xem lại file shsh đã lưu phải> 60Kb mới đúng nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] . rồi làm lại thao tác như mình nói là dc mà.

xóa file host đi rồi khởi động lại máy , chịu khó làm lại chút [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình có tham khảo mấy bài sửa lỗi khi restore bên heaven.iphone nhưng không có kết quả.bạn có thể cho mình xin 1 link hướng dẫn khắc phục lỗi khác không?