Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Giúp nâng lên ios 5.1 cho iphone 3gs

Tình hình là mình mới sài iphone đc mấy bữa nên còn gà lắm, có đọc qua nhiều bài viết nhưng ko hiểu và 1 số mem nói là ko lên đc, 1 số lại nói đc nên phân vân quá. Con của mình là iphone 3gs world (trước là iphone lock mua code unlock lên world) New bootrom, tuần 36 năm 2010, fw hiện tại là 4.1, BB hiện tại là 5.13.04 (trước là 6.15 nhưng mình mới hạ xuống). Mình xem trong cydia thì thấy có SHSH là: ios 4.1 và 5.1.1.
    Nay mong các bạn chỉ dùm mình cách nâng con này lên ios 5.1, tks các ban nhiều.

Có shsh thì mới lên dc. Bạn nói có shsh của 5.1.1 thì lên luôn 5.1.1 đi chứ lên 5.1 làm gì.

Lên 6 đi, chơi cho tới luôn .

Trích dẫn Gửi bởi khocakeo
    Có shsh thì mới lên dc. Bạn nói có shsh của 5.1.1 thì lên luôn 5.1.1 đi chứ lên 5.1 làm gì.
    Thì mình lên 5.1.1 lun đó. Bạn có thể chỉ mình đc k ?

Trích dẫn Gửi bởi Lies
    Thì mình lên 5.1.1 lun đó. Bạn có thể chỉ mình đc k ?
    Nghiên cứu ở đây này, vướng chổ nào ae chỉ cho

http://www.tinhte.vn/threads/762012/

có shsh 5.1.1 thì lên dc , còn nếu không thì 1 phát lên tới 6.0 hoặc về 4.1

lên 5.1.1 là phù hợp rồi. lên 6.0 giờ chưa có jb un...về 4.1 thì ít chức năng. 5.1.1 là chuẩn.đa số ae h dùng 5.1.1 chuẩn. còn cách res thì.mình khuyên dơ bản fw đã đc active sẵn về mà restore.cho nhah. xong chỉ việc dùng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

lên 6 chắc chơi game lag lắm

Trích dẫn Gửi bởi ducthanhdbp
    lên 5.1.1 là phù hợp rồi. lên 6.0 giờ chưa có jb un...về 4.1 thì ít chức năng. 5.1.1 là chuẩn.đa số ae h dùng 5.1.1 chuẩn. còn cách res thì.mình khuyên dơ bản fw đã đc active sẵn về mà restore.cho nhah. xong chỉ việc dùng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    active sẵn là sao hả bác, sao e đọc thì thấy là cần lấy file shsh 5.1.1 từ cydia về máy tính, xong dow fw gốc và nhúng shsh đó vào, sau thì restore fw custom đó. k bik làm vậy có đúng k ??

Trích dẫn Gửi bởi Lies
    active sẵn là sao hả bác, sao e đọc thì thấy là cần lấy file shsh 5.1.1 từ cydia về máy tính, xong dow fw gốc và nhúng shsh đó vào, sau thì restore fw custom đó. k bik làm vậy có đúng k ??
    Bạn cứ nhúng shsh vào FW theo hướng dẫn ở đường links ở bạn #5 đã đưa là ok.