Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Lỗi khi gắn sim vào 4s

Chào các bạn, giúp mình với. Máy mình 4s lock verizon. Cách đây 4 ngày mình đã unlock. Về mình lấy khay của sim ghép gắn vo có sóng manh. Mình gở sim ra rồi gắn vô lại cũng lên sóng. Nhưng hôm nay mình lấy khay sim góc bỏ sim vào, khởi động lai máy có sóng, nhưng minh gở sim ra bo vào lại thì nó ko có lên sóng nữa.mà cứ báo no service. Chỉ khởi động lai thì mới lên sóng lại. Xin các pro chỉ giáo. Mình restore lai cũng vậy

Mình nghĩ chắc do sim dơ thôi chứ ko vấn đè gì đâu, bạn thử chùi mặt sim thật sạch hoạc thử gắn sim khác .

Trích dẫn Gửi bởi themonkey
    Chào các bạn, giúp mình với. Máy mình 4s lock verizon. Cách đây 4 ngày mình đã unlock. Về mình lấy khay của sim ghép gắn vo có sóng manh. Mình gở sim ra rồi gắn vô lại cũng lên sóng. Nhưng hôm nay mình lấy khay sim góc bỏ sim vào, khởi động lai máy có sóng, nhưng minh gở sim ra bo vào lại thì nó ko có lên sóng nữa.mà cứ báo no service. Chỉ khởi động lai thì mới lên sóng lại. Xin các pro chỉ giáo. Mình restore lai cũng vậy
    máy đã được JB chưa vậy bạn?nếu JB rồi bạn xóa thử 2 file này nha
    -Vào /var/wireless/Library bằng ifunbox xóa file carrier_310VZW_20404_11.2.plist
    -Vào /System/Library/Carrier Bundle/iPhone Xóa folder Zeppelin_US.bundle

Máy mình ios6, mà đã lên world rồi. Mình bỏ sim nào vào cũng vậy, mấy bữa trc thì bỏ sim vào là tự động search, nhưng giờ bỏ vào nó vẫn báo no service, ko biết có vấn đề gì ko. Máy mình là verizon nên có cdma nữa ko biết có liên quan gì ko

là sao mình ko hiểu,máy Lock Verizon mà ko dùng sim ghép vẫn có sóng?

Máy mình đã mua code len world rồi

máy veizon mua code ak

máy mình khi gỡ sim ra nó cứ báo no service, các bạn có cách nào cho nó báo no sim ko.

Trích dẫn Gửi bởi themonkey
    máy mình khi gỡ sim ra nó cứ báo no service, các bạn có cách nào cho nó báo no sim ko.
    bạn thử reset all setting xem sao ^_^