Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 18 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 CuốiCuối
Kết quả 171 đến 180 của 197
    Tui cũng làm thử trên IP4 của tui. kết quả thì ok. Nhưng của tui là Lock nên sau khi restore xong phải jailbreak là ok thoát lỗi 1013 ngay. làm trên máy thằng bạn thì jailbreak 2 lần liền cũng ok.
    1. Bật Tiny Umbrella lên.
    2. Chạy Ireb đưa IP về dfu
    3. Start TSS của TU
    4. Restore fw gốc của IP cần restore.
    5. Nếu IP lock thì chạy Jailbreak là ok.
    Xác nhận cách này restore fw gốc ngon lành.

3Gs BB 6.15 bootrom củ FW 4.3.3, không lưu SHSH của 4.2.1 có thể hạ được về 4.2.1 phải không các bạn?
    Thanks

Bạn giúp mình xem có cách nào restore Ip4 (world ) hiện đang là Firmware 4.3.3 trên Cydia trong Ip4 của mình có lưu 4.3 và 4.3.3 nay vì bị lổi mình muốn restore lại 4.3.3 nhưng không biết tại sao cứ bị lổi 3194 không sao restore về lại 4.3.3 được . Khi mình mở Tiny lên thì thấy báo lổi là máy pc mình không tìm thấy file host ( mình vừa format đĩa cưng trong pc và cài lại windos xp3 như cũ ). Các bạn nào biết xin giúp mình , rất cám ơn các bạn .

Trích dẫn Gửi bởi dragonvip
    trích ra 1 đoạn lấy đc trong quá trình restore khai thác đc gì không các bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Cái nì chắc là mã hóa của IOS :-S tù mù ko biết đọc ntn bác ạ :-S .......... nhưng có lẽ đoạn kernel là quan trọng vì em thấy JB cũng có mà restore cũng có !

mình hạ iphone ios 4.3.3 xuống 4.2.1 (có thể các ios khác)thực hiện các bước :

1. dùng ireb-r3 đưa iphone về chế độ DFU
    2. chạy tinyumbrella click vào tss server
    3. chay itune mới nhất shift+restore firmware 4.2.1
    3.1 nếu restore bản gốc sẽ lỗi 1013 thì dùng fixrecovery 4.2 fix lại, còn bản custom thi ko cần qua bước 4
    4. restore xong máy ở chế độ DFU
    5 chạy Exit_DFU_4.2.1_iPhone4.bat để thoát DFU
    xong [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

hạ ios kiểu này mỗi lần tắt máy thì máy sẽ về chế độ DFU có thể dùng exit_dfu để thoát hoặc
    dùng redsnows chọn just boot tethered để thoát dfu( giống jailbreak tethered [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )

đã thử dùng iFaith tool thử dump shsh mà ko đc (thật ra máy lúc này ko có shsh để dump)

Đã test về đc cho cho iphone 4 tuần cao ios 4.3-4.3.3 ko có shsh về ios 4.0 ; 4.0.1; 4.0.2; 4.1;4.2.1 Vẫn Dính DFU khi khởi động phải dùng Exit_DFU

review 1 đoạn video : http://www.mediafire.com/?ixbmgiecbul9mrm
    link download : http://www.mediafire.com/?8q94r5dug7cbyfg

Exit_DFU_IP4_IOs4.0_4.01_4.1 : http://www.mediafire.com/?3id9ncc3htn08dw
    Vài lời góp ý với bạn.
    ý của bạn là tốt, chia sẻ cái thành công của mình với ae, nhưng bạn cũng cần nắng nghe bằng 2 tai để thêm phần kinh nghiệm. Mình cũng bị như bạn hồi mới làm quen ip. giờ mình cũng nhờ ae góp ý mà có thêm nhiều kinh nghiệm hơn.
    chúc bạn vui vẻ. thêm nhiều bài viết hữu ích hơn
    thân!

Trích dẫn Gửi bởi [HBCC
    .Vampires]Cái nì chắc là mã hóa của IOS :-S tù mù ko biết đọc ntn bác ạ :-S .......... nhưng có lẽ đoạn kernel là quan trọng vì em thấy JB cũng có mà restore cũng có !
    Đó là các thành phần để cấu hình file shsh. Debug tinyumbrella thì thấy nó cũng lấy các thành phần này rồi mã hóa theo 1 cách khác nên có cái đuôi là .shsh. Vậy khi có các dữ liệu ở trên thì có thể làm gì mình nghĩ có 2 cách làm giống tinyumbrella giả lập tss server tạo cớ chế request and répond hay nhúng thẳng vào source ipsw. Ko biết các bạn có cao kiến gì đưa ra thảo luận nào. Mà tinyumbrella cập nhật rất nhanh nên nên mình nghĩ ko cần thiết. Nhưng khi tiny ko phát triển nữa mình sẽ viết tool này. Ngoài ra mình còn khám phá nhiều cái rất hay khi debug chính các tool khác có thể copy để phát triển thêm.

Đó là các thành phần để cấu hình file shsh. Debug tinyumbrella thì thấy nó cũng lấy các thành phần này rồi mã hóa theo 1 cách khác nên có cái đuôi là .shsh. Vậy khi có các dữ liệu ở trên thì có thể làm gì mình nghĩ có 2 cách làm giống tinyumbrella giả lập tss server tạo cớ chế request and répond hay nhúng thẳng vào source ipsw. Ko biết các bạn có cao kiến gì đưa ra thảo luận nào. Mà tinyumbrella cập nhật rất nhanh nên nên mình nghĩ ko cần thiết. Nhưng khi tiny ko phát triển nữa mình sẽ viết tool này. Ngoài ra mình còn khám phá nhiều cái rất hay khi debug chính các tool khác có thể copy để phát triển thêm.
    Hướng đi bạn nói thì ai cũng muốn và nghĩ tới.

-Giả lập 1 sever khác với shsh khác !

-Nhúng shsh giả vào ipsw..

Nhưng nỗi khổ ở đây là apple check ECID để cấp shsh, mà cái này bạn cũng hiểu rồi, mỗi máy 1 khác.

-Nếu có ý định giả lập 1 j đó thì mình nghĩ bạn nên bắt đầu từ giả lập 1 ECID khác, cụ thể hơn là ECID đó có đủ shsh và có thể che mặt apple để ECID giả mạo này có thể nằm trên những máy khác.

Các Bác giúp em với! tình hình là con 3GS của em là AT&T mới đem về FW 4.3 chua co SHSH nào hết em dùng Redsn0w RC16 Jailbreak và nâng BB lên 06.15 song vào Cydia Boot bị treo tráo làm sao cũng ko lên gio làm sao bác nào pro chi em với!
    Thank........

Trích dẫn Gửi bởi hiphhh
    Hướng đi bạn nói thì ai cũng muốn và nghĩ tới.

-Giả lập 1 sever khác với shsh khác !

-Nhúng shsh giả vào ipsw..

Nhưng nỗi khổ ở đây là apple check ECID để cấp shsh, mà cái này bạn cũng hiểu rồi, mỗi máy 1 khác.

-Nếu có ý định giả lập 1 j đó thì mình nghĩ bạn nên bắt đầu từ giả lập 1 ECID khác, cụ thể hơn là ECID đó có đủ shsh và có thể che mặt apple để ECID giả mạo này có thể nằm trên những máy khác.
    Giả mạo được ECID có khi lại được cả lock thành world í nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi aeiou
    Giả mạo được ECID có khi lại được cả lock thành world í nhỉ.
    Mình đang nói bạn chủ thớt thôi chứ mình con vịt làm j dám mơ tưởng mấy cái ấy đâu ^_^

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 06:42 AM
  2. Xin giúp iPhone 3G firmware 3.1.3 không có sóng.
    Bởi linhnham2202 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-02-2013, 08:12 AM
  3. Giúp mình lỗi khi tạo firmware custom riêng cho máy có SHSH 5.0.1
    Bởi linhnguyen47vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 02:34 AM
  4. Vấn đề up firmware từ 4.1 lên 5.1.1 và hạ từ 6.0.1 xuống 5.1.1 khi không có shsh
    Bởi tongvanthanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-22-2013, 07:27 PM
  5. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-12-2012, 02:21 PM