Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 10 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 197
    hehehe. tôi cho bác chủ thớt kinh nghiệm còn thiếu

K dẫn chứng đc thì ai tin video restor xong k check lại seri máy thì trả ai tin b đc

Trích dẫn Gửi bởi vosongcongtu
    Cũng chịu mài mò thuật ngữ it nhỉ.... tuy nhiên bạn cần biết các thành viên như DEV Team họ có bộ óc chứa đầy kinh nghiệm sau hơn 10 năm trong nghề... có nhiều điều kiện mài mò Main - soft - tool.dc cả Thế Giới ủng hộ.... ở quốc gia của họ còn có các Phần Thưởng, giải , cup giúp họ có nhiều tâm huyết trong công việc ( không ai rãnh hơi mà làm ko hoài ! ). mà hacker tại đó gọi là " Hợp Pháp " !
    Vậy bạn có dc bao nhiêu kinh nghiệm. test dc bao nhiêu máy. học dc bao nhiêu javascript... cách viết tool - soft . Hiểu dc bao nhiêu nguyên lý.

Một câu châm ngôn sống : : Thà chịu ngu một lần còn hơn ngu suốt đời !
    nội mà bạn dùng từ ngữ và cách so sánh thì biết là người như thế nào rồi "ngựa non háu đá"

bản thân mình vẫn phải học. kiến thức thì rất rộng học hoài không hết nên dừng nói ai giỏi hơn ai, bạn giỏi về lĩnh vực này thì người khác giỏi về lĩnh vực khác so sánh sao đây

mình dùng thuật ngữ rất thận trọng vì đã có 13 năm reverse code vậy có đem ra so sánh thâm niên ko?

còn bạn hỏi reverse code,hardcode,encryption dám bảo đảm không thua bạn đâu, muốn thử sức ko? nên đừng lên lớp người khác

mình cần những cái CM mang tính trao đổi hoc hỏi vì lĩnh vực này rất mới với mình
    nhưng xem ra đặt topic đây ko hợp lý.toàn những cm khiêu khích, công kích

@dragonvip mình ko phê phán hay nói bạn ko đúng .Nhưng nếu đúng như những gì bạn nói bạn chỉ cần 1 người chuyên về lĩnh vực iphone kiểm chứng dùm bạn là dc , VD:LIENHUONG,homlee,nampc , ..... những bạn có công đóng góp về lĩnh vực iphone của tinhte .

Bạn có thể hẹn ra cafe tinhte thử cũng dc , nhưng riêng mình đã test thử trên 3 máy tính của mình về cách làm của bạn đều báo lỗi 3194 (ko có SHSH) .Mình có khoảng 7 cây iphone 4 Lock nhưng mình chỉ lấy 2 cây ra test thử ko dc.

1 cây đen đã từng SX 11/2010 cây này chắc ban đầu 4.1 bây giờ đã lên 4.3.3
    1 cây trắng tuần XX118 tháng 4/2011 cây này chắc ko dc vì khi SX đã từ 4.3 trở lên nên nói muốn hạ xuống 4.2.1 chắc ko hy vọng
    Cả 2 cây đều ko lưu SHSH

Bạn đã test trên nhiều máy chưa

Trích dẫn Gửi bởi vosongcongtu
    Cũng chịu mài mò thuật ngữ it nhỉ.... tuy nhiên bạn cần biết các thành viên như DEV Team họ có bộ óc chứa đầy kinh nghiệm sau hơn 10 năm trong nghề... có nhiều điều kiện mài mò Main - soft - tool.dc cả Thế Giới ủng hộ.... ở quốc gia của họ còn có các Phần Thưởng, giải , cup giúp họ có nhiều tâm huyết trong công việc ( không ai rãnh hơi mà làm ko hoài ! ). mà hacker tại đó gọi là " Hợp Pháp " !
    Vậy bạn có dc bao nhiêu kinh nghiệm. test dc bao nhiêu máy. học dc bao nhiêu javascript... cách viết tool - soft . Hiểu dc bao nhiêu nguyên lý.

Một câu châm ngôn sống : : Thà chịu ngu một lần còn hơn ngu suốt đời !
    Xin lỗi 1 câu chứ tớ đ. vào mồm bạn, chả thằng đ' nào sinh ra đã giỏi thế nhé, học hỏi mới có kinh nghiệm, đ' phải tự nhiên dev-team ng ta sinh ra đã biết về idevices đâu, họ cũng đi lên từ những thứ cơ bản, và đây là con người có những thứ ng ta cũng k nắm chắc đc ok ?

chuẩn bị chủ nhật tuần này các bác hẹn với chủ topic ở quán cafe nào rồi kêu chủ topic làm cho các bác coi. nếu dc thì các bác xin lỗi chủ topic còn k dc thì chủ topic xin lỗi các bác và chịu chầu cafe đó là dc roài.

Mình theo dõi topic này và cảm thấy 1 điều rằng, cứ fake to fake để bàn luận là ok nhất. Chứ post ở đây tranh luận dẫn đến cãi vã làm mất hòa khí anh em. Trước đây có rất nhiều ý tưởng post vào diễn đàn nhưng xảy ra tranh luận mãi không thôi. Vậy nên để là tiền lệ, mình thiết nghĩ hãy có 1 buổi offline để an hem trao đổi bàn luận về vấn đề này.

Bác chủ topic sẽ là nhân vật chính, chúng ta cứ gặp mặt 1 lần, nếu cách của chủ topic ok thì topic này nên tồn tại còn nếu không thì khóa lại. Cái gì cũng vậy thôi, ngồi nói xuông lý thuyết không giả quyết được đâu cần phải có thực tế mới được.

Nếu anh em cảm thấy cần thiết thì đăng ký ở đây luôn và cuối này ta off 1 cái để xem vấn đề của chủ topic thế nào. Mình đăng ký tham gia luôn, sẵn sang cùng chủ topic test. Bác chủ topic thấy sao?

Thôi nào các bác , topic ng ta đưa ra mà nên bàn luận về nó cãi nhau làm gì ! Em nghĩ là thiếu shsh ko bao giờ lùi đc FW đâu , nhất là 3Gs new và 4 thì chịu á ! ( - khi Apple còn lưu hành FW ấy , ko tính 3Gs old )......... Có thể máy bác chủ thớt vô tình lưu shsh rồi nhưng ko để ý thôi !

Đang ở
    0902585154
    Trích dẫn Gửi bởi bach_pro1111
    Mình theo dõi topic này và cảm thấy 1 điều rằng, cứ fake to fake để bàn luận là ok nhất. Chứ post ở đây tranh luận dẫn đến cãi vã làm mất hòa khí anh em. Trước đây có rất nhiều ý tưởng post vào diễn đàn nhưng xảy ra tranh luận mãi không thôi. Vậy nên để là tiền lệ, mình thiết nghĩ hãy có 1 buổi offline để an hem trao đổi bàn luận về vấn đề này.

Bác chủ topic sẽ là nhân vật chính, chúng ta cứ gặp mặt 1 lần, nếu cách của chủ topic ok thì topic này nên tồn tại còn nếu không thì khóa lại. Cái gì cũng vậy thôi, ngồi nói xuông lý thuyết không giả quyết được đâu cần phải có thực tế mới được.

Nếu anh em cảm thấy cần thiết thì đăng ký ở đây luôn và cuối này ta off 1 cái để xem vấn đề của chủ topic thế nào. Mình đăng ký tham gia luôn, sẵn sang cùng chủ topic test. Bác chủ topic thấy sao?
    Ủng hộ ý kiến này.

Thật ra những gì chúng ta biết chỉ là tương đối mà thôi.

Lúc ban đầu, khi EinStein trình bày về thuyết tương đối thì hầu hết những nhà khoa học đương thời nghĩ rằng ông bị điên bởi vì nó bác bỏ những vấn đề mà mọi người từ lâu rồi vẫn cho là đương nhiên đúng. Đến bây giờ thì chúng ta đã biết ntn rồi.

Đề nghị mọi người đăng ký offline....!

Tôi ở thái nguyên nhưng off ở đâu về vấn đề này xin phép đc đăng ký 1 slot, đã test nên cũng muốn làm cho anh em thấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 06:42 AM
  2. Xin giúp iPhone 3G firmware 3.1.3 không có sóng.
    Bởi linhnham2202 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-02-2013, 08:12 AM
  3. Giúp mình lỗi khi tạo firmware custom riêng cho máy có SHSH 5.0.1
    Bởi linhnguyen47vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 02:34 AM
  4. Vấn đề up firmware từ 4.1 lên 5.1.1 và hạ từ 6.0.1 xuống 5.1.1 khi không có shsh
    Bởi tongvanthanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-22-2013, 07:27 PM
  5. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-12-2012, 02:21 PM