Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 16 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 197
    Trích dẫn Gửi bởi dragonvip
    mình hạ iphone ios 4.3.3 xuống 4.2.1 (có thể các ios khác)thực hiện các bước :

1. dùng ireb-r3 đưa iphone về chế độ DFU
    2. chạy tinyumbrella click vào tss server
    3. chay itune mới nhất shift+restore firmware 4.2.1
    3.1 nếu restore bản gốc sẽ lỗi 1013 thì dùng fixrecovery 4.2 fix lại, còn bản custom thi ko cần qua bước 4
    4. restore xong máy ở chế độ DFU
    5 chạy Exit_DFU_4.2.1_iPhone4.bat để thoát DFU
    xong [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

hạ ios kiểu này mỗi lần tắt máy thì máy sẽ về chế độ DFU có thể dùng exit_dfu để thoát hoặc
    dùng redsnows chọn just boot tethered để thoát dfu( giống jailbreak tethered [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )

đã thử dùng iFaith tool thử dump shsh mà ko đc (thật ra máy lúc này ko có shsh để dump)

Đã test về đc cho cho iphone 4 tuần cao ios 4.3-4.3.3 ko có shsh về ios 4.0 ; 4.0.1; 4.0.2; 4.1;4.2.1 Vẫn Dính DFU khi khởi động phải dùng Exit_DFU

Test đến đâu sẽ cập nhật đến đó, vấn đề tool patch thoát DFU vĩnh viễn cho trường hợp này không phải dễ

review 1 đoạn video : http://www.mediafire.com/?ixbmgiecbul9mrm
    link download : http://www.mediafire.com/?8q94r5dug7cbyfg
    không lưu shsh mà hạ được à, tỏ ra ngy hiểm vl [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) =)) . chủ topic chắc là BỐ ĐẺ CỦA STEVE JOB VÀ BỐ DƯỢNG CỦA DEV TEAM :hot: . CÁC BẠN ĐỪNG CM NỮA, MẤT CÔNG NGƯỜI TA VÀO CHỬI CHỦ TOPIC NÁT CÁI NICK RA =))

Trích dẫn Gửi bởi haonam7117
    không lưu shsh mà hạ được à, tỏ ra ngy hiểm vl [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) =)) . chủ topic chắc là BỐ ĐẺ CỦA STEVE JOB VÀ BỐ DƯỢNG CỦA DEV TEAM :hot: . CÁC BẠN ĐỪNG CM NỮA, MẤT CÔNG NGƯỜI TA VÀO CHỬI CHỦ TOPIC NÁT CÁI NICK RA =))
    Đọc comment của bác kiếmma mà vẫn chửi bậy được à [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]nguy hiểm ko kém =))

---------- Post added at 05:35 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

Nhưng thi thoảng hay bị reboot lắm bác chủ thớt ơi ! Nói chung là lùi về được Fw> 4.0 và < 4.2.1 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dangerous vãi lúa

có những người vô văn hóa thật ! tính tới thời điểm này hầu hết mọi ng` đã công nhận hạ dc , và cái này dev đã có lần đưa cho tham khảo nhưng ko tiện lợi nên bỏ đi

Trích dẫn Gửi bởi Wi.Soul
    có những người vô văn hóa thật ! tính tới thời điểm này hầu hết mọi ng` đã công nhận hạ dc , và cái này dev đã có lần đưa cho tham khảo nhưng ko tiện lợi nên bỏ đi
    Devteam khuyến cáo vì nó bất lợi cho máy. Sóng ko hợp bb. Ko dump lại shsh đc. Hay bị reboot và cái quan trọng như bác biết jb tethered rất khó chịu :d

Trích dẫn Gửi bởi [HBCC
    .Vampires]Devteam khuyến cáo vì nó bất lợi cho máy. Sóng ko hợp bb. Ko dump lại shsh đc. Hay bị reboot và cái quan trọng như bác biết jb tethered rất khó chịu :d
    thi tôi nói là ng ta debut để tham khảo nhưng không tiện cho người dùng nên bỏ đi còn gì

tks chu topic nha,minh cung ha dc fw tu 4.3.3 xg 4.2.1,ai tin thj lam con` k tin thj thoi dung to ve hieu bik ui chat chem nguoi khac,dox thay nhieu cm bat lich su,dua ra de trao doi chu&#039; dau pạ de chui? nhau,nhung noi chung la mjnh ha dc.tks them lan nua

Trích dẫn Gửi bởi kytai90
    tks chu topic nha,minh cung ha dc fw tu 4.3.3 xg 4.2.1,ai tin thj lam con` k tin thj thoi dung to ve hieu bik ui chat chem nguoi khac,dox thay nhieu cm bat lich su,dua ra de trao doi chu&#039; dau pạ de chui? nhau,nhung noi chung la mjnh ha dc.tks them lan nua
    Hạ duoc thì hạ dc với os 4.2.1,vì có tool kick off DFU,với os khác thì bất lực,dù hạ dc với os 4.2.1 nhưng bị lỗi khi khởi động máy thì treo DFU,hiên ko có tool khắc phục,cách này đã có trước rồi nhưng ko dc các team khuyến cáo sử dụng nên đã cho vào quên lãng ko mang ra thảo luận nữa,vơi các 3G VÀ 3GS đã nâng ipad bb thì việc nâng nên 4.2.1 hay 4.3 thì cũng ko khác nhau là mấy,nên các team chỉ tập trung cho OS mới và iphone 4,nói chung là làm thì vẫn làm dc,nhưng ko khuyến cáo làm vì bất tiện quá nhiuề như thế

các bạn chặt chém dữ quá tính là ko cm mà thấy topic này cứ up lên nên vào cm cho vui

Trích dẫn Gửi bởi [HBCC
    .Vampires]Đọc comment của bác kiếmma mà vẫn chửi bậy được à [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]nguy hiểm ko kém =))

---------- Post added at 05:35 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

Nhưng thi thoảng hay bị reboot lắm bác chủ thớt ơi ! Nói chung là lùi về được Fw> 4.0 và < 4.2.1 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    reboot vì không có shsh hiện diện trong máy bạn ạ. shsh cấu trúc của nó giống như diễn tã 1 cấu hình phần cứng đã đc mã hóa, trong quá trình sử dụng máy 1 process hệ thống kiểm tra thông tin shsh nên khi kiểm tra ko đc máy sẽ về chế độ DFU

Trích dẫn Gửi bởi kiemma18
    Hạ duoc thì hạ dc với os 4.2.1,vì có tool kick off DFU,với os khác thì bất lực,dù hạ dc với os 4.2.1 nhưng bị lỗi khi khởi động máy thì treo DFU,hiên ko có tool khắc phục,cách này đã có trước rồi nhưng ko dc các team khuyến cáo sử dụng nên đã cho vào quên lãng ko mang ra thảo luận nữa,vơi các 3G VÀ 3GS đã nâng ipad bb thì việc nâng nên 4.2.1 hay 4.3 thì cũng ko khác nhau là mấy,nên các team chỉ tập trung cho OS mới và iphone 4,nói chung là làm thì vẫn làm dc,nhưng ko khuyến cáo làm vì bất tiện quá nhiuề như thế
    mình thấy không cần thiết nên ko up lên các bản kick DFU ios 4.0,4.01,4.1 ...... nếu ai đó cần mình sẽ up

nói thêm 1 chút mình có thể viết tool dump shsh trong quá trình restore không biết có nên code ko vì thấy ko cần thiết vì đã có tinyumbrella..với lại với 1 firmware mới cơ chế request và response khác nhau không nhẽ cứ ra firmware mới mình lại phải code lại.

mình đang tìm cách tạo 1 file shsh(từ 1 file shsh ios khác) có thể nhúng vào firmware 4.2.1 để áp dụng với cơ chế restore như trên mà ko bị dính DFU mà chưa đc http://www.tinhte.vn/images/smilies/cool/banghead.gif

nói lại thêm 1 lần nữa là mình ko khuyến khích làm theo cách này nên các bạn ko cần vào chặt chém này nọ.topic dài trên 15 trang mà chém kiểu này thì nãn nhở.

Trích dẫn Gửi bởi dragonvip
    các bạn chặt chém dữ quá tính là ko cm mà thấy topic này cứ up lên nên vào cm cho vui

reboot vì không có shsh hiện diện trong máy bạn ạ. shsh cấu trúc của nó giống như diễn tã 1 cấu hình phần cứng đã đc mã hóa, trong quá trình sử dụng máy 1 process hệ thống kiểm tra thông tin shsh nên khi kiểm tra ko đc máy sẽ về chế độ DFU

mình thấy không cần thiết nên ko up lên các bản kick DFU ios 4.0,4.01,4.1 ...... nếu ai đó cần mình sẽ up

nói thêm 1 chút mình có thể viết tool dump shsh trong quá trình restore không biết có nên code ko vì thấy ko cần thiết vì đã có tinyumbrella..với lại với 1 firmware mới cơ chế request và response khác nhau không nhẽ cứ ra firmware mới mình lại phải code lại.

mình đang tìm cách tạo 1 file shsh(từ 1 file shsh ios khác) có thể nhúng vào firmware 4.2.1 để áp dụng với cơ chế restore như trên mà ko bị dính DFU mà chưa đc http://www.tinhte.vn/images/smilies/cool/banghead.gif

nói lại thêm 1 lần nữa là mình ko khuyến khích làm theo cách này nên các bạn ko cần vào chặt chém này nọ.topic dài trên 15 trang mà chém kiểu này thì nãn nhở.
    hihi topic này là topic hướng dẫn thay đổi nâng cấp fw mà bạn, mọi người chủ yếu vào giúp đỡ lẫn nhau và bàn luận mà thôi vì vậy lập trường của bạn đúng thì bạn nên giữ và chẳng phải sợ gì cả, mình luôn ủng hộ các tài năng của VN mình vì dân tộc mình rất đông chẳng lẽ ko có người ngang bằng được hackers team hay sao. Lời chân thành. Thanks for sharing

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 06:42 AM
  2. Xin giúp iPhone 3G firmware 3.1.3 không có sóng.
    Bởi linhnham2202 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-02-2013, 08:12 AM
  3. Giúp mình lỗi khi tạo firmware custom riêng cho máy có SHSH 5.0.1
    Bởi linhnguyen47vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 02:34 AM
  4. Vấn đề up firmware từ 4.1 lên 5.1.1 và hạ từ 6.0.1 xuống 5.1.1 khi không có shsh
    Bởi tongvanthanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-22-2013, 07:27 PM
  5. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-12-2012, 02:21 PM