Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 15 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 197
    Mình phát biểu 1 câu nữa với chủ topic vậy,mình cũng ko hiểu về các sytem trong iphone và cũng ko rành lắm về các kỹ thật cao siêu như bạn được,Mình vẫn ủng hộ ý kiến của anh hoangmbm và anh thanh091,cách NÀY KHÔNG ĐƯỢC CÁC DEV TEAM khuyến cáo sử dụng,và chỉ dùng duoc95 với OS 4.2.1 vì có tool Exit_DFU_4.2.1_iPhone4.bat ,còn các OS khác thì sao đây nhỉ,về thông tin chuyện này thì mình nghĩ các mem khác cũng đã đọc trên các wep quốc tế và log dev team và cũng đã biết rồi,nhưng ko mang ra thảo luận vì cũng vô dụng,cái này chỉ là thử nghiệm với bạn nhưng bạn chơi cái tiêu đề và hướng dẫn như thế các mem bất bình là phải,nếu dcnhu7 bạn nói thì mình nghĩ MOD sẽ dỡ cái topic lưu shsh và giúp đỡ lấy shsh xuống để cho topic của bạn lên đầu rồi,vì nếu ko cần shsh mà vẫn hạ được fw thì đúng là sự kiện mới trong giới OS iphone và quốc tế ( không tính 3G với OS 3 nhé )
    Cái pic của bạn làm mình nhớ đến một cái topic cũng hót như vầy,về việc đưa các bb của iphone lên bb của ipad và ko cần untralnow mà vẫn unlock đươc,retore xong la có sóng vì vốn bb ipad dc unlock rồi,tác giả là quangff gì đó
    Rồi cuối cùng thế nò đây,topic này cũng chìm như thế vì ko chứng minh được gì cả,vì máy bạn ấy làm là máy quốc tế hay 2G gì đó thì phải :bounce:,mà chính chủ topic cũng không biết
    Về kiến thức iphone thật sự rất rộng,ko phải ai cũng giỏi hết,tất cả lão làng về iphone tinhte đã lên tiếng phản bác rồi,mà bạn vẫn chưa đưa ra một điều gì để chứng minh cái đúng của mình
    Tôi không xài iphone nên kiến thức cũng chỉ có hạn,bạn hiểu biết nhiều thì chỉ giáo thêm vậy

Trích dẫn Gửi bởi Wi.Soul
    bạn chủ topic post video lên rồi đấy, có ECID rồi đó, bạn nào có kinh nghiệm vô test coi có SHSH chưa,
    ECID: 2044371443189

Mình thấy các bạn chặt chém chủ topic nhìu quá.
    k biết đúng k, shsh 4.3.1 và 4.3.3 thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đã lùi thành công về 4.2.1 ^^ Cảm ơn chủ topic rất nhiều ! Các bước chạy như sau :

_ Bật Ireb đưa iphone về DFU mode !
    _ Bật Tiny Umbrella 5.00 start tss server !
    _ Bật Itunes restore = FW gốc 4.2.1 !
    _ Quá trình restore xong chạy file exit DFU 1 lần , sau đó chọn Greenpoison rc6 để JB máy !
    _ Cuối cùng chạy lại file exit_DFU_4.2.1_iPhone4.bat lần cuối và hưởng thành quả !

Nếu muốn lưu lại shsh thì dùng iFaith lưu lại 4.2.1 và restore với shsh đó để tránh lỗi khi lợi dụng bug lùi FW no shsh !
    Cảm ơn chủ thớt !

Như đã nói, có thể exit DFU để xài bt, như jb tethered nhưng Không xài iFaith để lấy shsh đc, mình đã thử rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Lạ nhỉ đúng là ko lấy shsh được ! Mình cũng thử mà ko đc ! Hay là phải untethered mới đc nhỉ

Há há, nếu mà lấy đc thì lại HOT quá ^^

Trích dẫn Gửi bởi [HBCC
    .Vampires]Đã lùi thành công về 4.2.1 ^^ Cảm ơn chủ topic rất nhiều ! Các bước chạy như sau :

_ Bật Ireb đưa iphone về DFU mode !
    _ Bật Tiny Umbrella 5.00 start tss server !
    _ Bật Itunes restore = FW gốc 4.2.1 !
    _ Quá trình restore xong chạy file exit DFU 1 lần , sau đó chọn Greenpoison rc6 để JB máy !
    _ Cuối cùng chạy lại file exit_DFU_4.2.1_iPhone4.bat lần cuối và hưởng thành quả !

Nếu muốn lưu lại shsh thì dùng iFaith lưu lại 4.2.1 và restore với shsh đó để tránh lỗi khi lợi dụng bug lùi FW no shsh !
    Cảm ơn chủ thớt !
    Nhu đã nói ở trên,chạy dc với os 4.2.1 nhung sẽ kẹt dfu khi khởi động máy,và chỉ riêng os 4.2.1,và không dùng iàitthh lấy shsh được.nói chung cách này ko dc cac team khuyến cáo sử dụng cho tới khi có tool khắc phục lỗi đó,nên vụ này các team ko bàn và cho vào quên lãng rồi
    rốt cuộc là chủ topic có nên xóa cái dòng hạ fw không cần shsh không nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi kiemma18
    Nhu đã nói ở trên,chạy dc với os 4.2.1 nhung sẽ kẹt dfu khi khởi động máy,và chỉ riêng os 4.2.1,và không dùng iàitthh lấy shsh được.nói chung cách này ko dc cac team khuyến cáo sử dụng cho tới khi có tool khắc phục lỗi đó,nên vụ này các team ko bàn và cho vào quên lãng rồi
    rốt cuộc là chủ topic có nên xóa cái dòng hạ fw không cần shsh không nhỉ
    Đúng vậy, đây không phải là vấn đề mới. Nếu chủ topic tìm cách thoát được vụ DFU kia hoàn toàn thì quả thực đáng nể.

Theo tôi cách này không khuyến cáo dùng, có lẽ topic nên close được rồi. Tôi sẽ reply cho mode khóa topic này lại. Tôi nghĩ như vậy cũng là cách hay.

Trích dẫn Gửi bởi bach_pro1111
    Đúng vậy, đây không phải là vấn đề mới. Nếu chủ topic tìm cách thoát được vụ DFU kia hoàn toàn thì quả thực đáng nể.

Theo tôi cách này không khuyến cáo dùng, có lẽ topic nên close được rồi. Tôi sẽ reply cho mode khóa topic này lại. Tôi nghĩ như vậy cũng là cách hay.
    Bạn đại diện cộng đồng Tinhte.vn........!

Trích dẫn Gửi bởi bach_pro1111

Nếu đóng thì LH đã đóng rồi.... Thôi thì kệ vậy cho chìm đi như topic của quyduc thôi.....

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 06:42 AM
  2. Xin giúp iPhone 3G firmware 3.1.3 không có sóng.
    Bởi linhnham2202 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-02-2013, 08:12 AM
  3. Giúp mình lỗi khi tạo firmware custom riêng cho máy có SHSH 5.0.1
    Bởi linhnguyen47vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 02:34 AM
  4. Vấn đề up firmware từ 4.1 lên 5.1.1 và hạ từ 6.0.1 xuống 5.1.1 khi không có shsh
    Bởi tongvanthanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-22-2013, 07:27 PM
  5. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-12-2012, 02:21 PM