Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 14 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 197
    Tóm lại đã pass được lỗi 3194, vấn đề chỉ còn là làm thế nào để thoát DFU mode vĩnh viễn thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

vậy chúng ta có 2 vế...restore đc nhưng không vào dùng được...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

túm lại là thanks a chủ thớt!khâm phục a vì a bị quăng đá nhưng vẫn cm 1 cách lịch sự!và thanks các a đã quăng đá vào đây!nhờ zậy mà e đã theo dõi dc topic này!

Trích dẫn Gửi bởi anhhai00
    vậy chúng ta có 2 vế...restore đc nhưng không vào dùng được...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    dùng được nhưng mỗi lần restart phải kích DFU + redsn0w, hơi bất tiện

Chào các bạn tinh tế![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mình cũng không phải là người am hiểu về IOS lắm, chỉ là đọc qua các website để tiện dùng máy, hôm nay search trên mạng thấy topic này mình cũng có một chuyện nhờ các cao thủ tinh tế giải thích hộ mình với nhé. Cảm ơn các bạn trước nhé![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mình dùng Iphone 3G cũng được 2 năm rồi, những thuật ngữ hay các lý thuyết về IOS đọc qua các trang web nên cũng biết biết một chút. Mọi chuyện cứ như thế thì không có gì thay đổi cho tới gần đây mình mới lấy cây Iphone 4 world OS 4.2.1, cài PC suite ngồi nghiên cứu một hồi xóa một vài file mới ngớ ra là chưa backup. Thế là hậu quả màn hình tối thui làm cách nào cũng không lên, thế là đành restore (OS mới nhất lúc đó là 4.3.3), trong thời gian chờ đợi download do trên máy có sẵn firmware gốc của OS 4.2.1 nên mình mở itunes ra restore lại thử => dính lỗi 3194, sau đó mình lên mạng search và có một topic trên forum tinh tế này hướng dẫn và làm theo hướng dẫn đó (Cũng dùng TU), cũng định bụng làm chơi thôi không ngờ lại thành công chỉ có điều khi tắt máy thì lại tối thui....! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Máy mình mới lấy chắc chắn chưa lưu shsh trên máy tính và cũng không có shsh trên Cydia. Mình nông cạn nên nghĩ là ăn may, Vậy nhưng sao mình lại thành công được nhỉ?
    Mình viết ra đây không phải để kiếm câu chuyện làm quà, chỉ tham gia thảo luận để mở mang đầu óc thôi. Và kết quả cuối cùng thì các bạn cũng biết đó là mình phải nâng lên 4.3.3 để khi tắt máy không bị đưa về DFU nữa.
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

[MENTION=848974][HBCC].Vampires[/MENTION]:

- Nếu bạn đã thành công, xin chúc mừng.
    - Nhưng điều mình quan tâm hơn lúc này là : tại sao nó có thể qua được lỗi 3194 khi không có shsh ........

Nếu lập luận được như vậy, chúng ta có thể làm được với nhiều FW khác nữa.
    Nhưng ở đây, vấn đề xảy ra là, tại sao chỉ mỗi 4.2.1 mới qua được lỗi 3194 mà mấy cái khác không qua được ........?

Mà như ở trên mình nói, nếu vậy thì cần quái gì shsh để restore nữa ........

Không phải là tin hay không tin, và thực hành hay không thực hành, mà điều cần biết là làm sao làm được điều đó ........
    Chứ nếu thấy rồi làm theo thì bao giờ mới khá nỗi .....

xintham gia 1 tý nha
    đặc thù của 4.2.1 là như vậy không chỉ ở VN mà nhiều nước biết điều này
    còn muốn như tiêu đề của chủ thớt thì hi hi
    các pờ rồ chỉ cần thay BuildManifest.plist trong .ipsw=BuildManifest.plist
    ví dụ cho ai muốn thử nè IP4 4.1 nha
    rename BuildManifest-iphone-4.1.plist.rar=BuildManifest.plist

Mình cũng ko biết rõ lắm ! Vì mình ko phải dev-team ^^ ! Nhưng cái này có thể là 1 bug ! xuống nhưng ko có cách nào thoát khỏi DFU kể cả dùng Red hoặc greenpoison ! Đó là cái khó !

bạn chủ topic post video lên rồi đấy, có ECID rồi đó, bạn nào có kinh nghiệm vô test coi có SHSH chưa,
    ECID: 2044371443189

Mình thấy các bạn chặt chém chủ topic nhìu quá.

Trích dẫn Gửi bởi noob
    dùng được nhưng mỗi lần restart phải kích DFU + redsn0w, hơi bất tiện
    Không cần chạy lại redsn0w với fw 4.2.1 thì chạy Greenpos0n 1 lần đầu tiền khi vừa restore xong bị kẹt ở DFU rồi từ lần sau reboot máy thì chỉ việc chạy exit DFU là đc, cũng nhanh thôi, như jb tethered [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 06:42 AM
  2. Xin giúp iPhone 3G firmware 3.1.3 không có sóng.
    Bởi linhnham2202 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-02-2013, 08:12 AM
  3. Giúp mình lỗi khi tạo firmware custom riêng cho máy có SHSH 5.0.1
    Bởi linhnguyen47vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 02:34 AM
  4. Vấn đề up firmware từ 4.1 lên 5.1.1 và hạ từ 6.0.1 xuống 5.1.1 khi không có shsh
    Bởi tongvanthanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-22-2013, 07:27 PM
  5. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-12-2012, 02:21 PM