Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 7 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 197
    Trích dẫn Gửi bởi thangtwh
    hix mình cũng hay uống cafe ở khu bắc hải. đang tính kiếm bác chủ topic nhờ xuống FW dùm mà nghe các bác phán sợ quá.
    Cũng chả có j phải sợ cả... Thích thì cứ thử thôi bạn.

- các CM chỉ ko đồng ý cách làm như vậy chứ có nói sẽ gây hại cho ip đâu mà bạn lo, ah mà lo mất thời gian thì đúng !

---------- Post added at 01:27 AM ---------- Previous post was at 01:25 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi paii
    downgrade firmware ko có SHSHs thì đã đc thực hiện và thành công nhưng vấn đề là : tắt máy hay reboot là về DFU phải kick out = tyni, rồi just boother mới vào lại ( quá bất tiện).
    Vì thế DEV mới ko khuyến cáo sử dụng, và bài viết đó cũng trôi vào quên lãng vì ko ai muốn làm nữa, nói chung cái này mình nghịch gần 1 năm rồi nên cũng ko còn nhớ nữa. Chỉ là đổi tên firmware định trở về (ví dụ là 4.1) thành định dạng .rar và mở ra xóa 1 file xxx là restore dùng irec là về đc.
    p/s: bài viết đó là viết để test ,chỉ là kiểm chứng nên DEV đã xóa rồi nên ai muốn tìm thì ko còn đâu.
    Ở đầu trang mình có QUOTE hướng dẫn như bạn nói rồi đó, nhưng ko khả dụng. Chấm hết rồi....

ai cũng hiểu chỉ 1 người không hiểu !
    Mod [MENTION=99673]LIENHUONG[/MENTION] ơi mình tin chắc Mod có đủ nhận biết có nên Để hay Xóa topic này hay kg... vì nó làm mất time của ace quá nhiều !

Trích dẫn Gửi bởi vosongcongtu
    ai cũng hiểu chỉ 1 người không hiểu !
    Mod [MENTION=99673]LIENHUONG[/MENTION] ơi mình tin chắc Mod có đủ nhận biết có nên Để hay Xóa topic này hay kg... vì nó làm mất time của ace quá nhiều !
    Không xoá đc đâu bạn ơi... Tuy mod nhiều quyền hành nhưng những bài như thế này ko thể đưa ra đc lý do đích đáng mà xoá đc đâu......

Trích dẫn Gửi bởi hiphhh
    Không xoá đc đâu bạn ơi... Tuy mod nhiều quyền hành nhưng những bài như thế này ko thể đưa ra đc lý do đích đáng mà xoá đc đâu......
    vậy tụi mình chơi trò " Đa Số Thắng Thỉu Số " Đi... hhahhaaha

Trích dẫn Gửi bởi vosongcongtu
    vậy tụi mình chơi trò " Đa Số Thắng Thỉu Số " Đi... hhahhaaha
    Mod cũng ko thể lấy CM của các thành viên ra làm chứng cớ đc đâu, cái lý do mình nói nó thế này.

1. Bài ko vi phạm nội quy ( đúng khu vực, có dấu, ko spam, ko .....)

2. Bài viết có tính chất chia sẻ, THỦ THUẬT....

Ko có lý do nào để xoá cả....

- nếu cứ gạch đá loạn xạ, spam búa xua như thế này mà kéo dài thì top có thể bị khoá....

- mà mình ko muốn bị banned nick đâu ^^!

Lạ nhỉ,mình có con 3gs có shsh 4.1/4.3/4.3.1/4.3.2/4.3.3 lên xuống vô tư nhưng ko có shsh 4.2.1,nếu res fw này là treo cáp ngay,dùng tiny đá ra rồi cũng treo lại.cũng chạy Ireb như chủ thớt nói
    Một điều khó hiểu nhất là bọn dev team ,giới hacker tên tuổi trên thế giới ,người đẻ ra tool unlock...lại ko thể làm được nếu ko có shsh vậy mà ở vn lại có người dùng lại sản phẩm trí tuệ của họ làm được điều đó.bái phục

Trích dẫn Gửi bởi thien-appleton
    Lạ nhỉ,mình có con 3gs có shsh 4.1/4.3/4.3.1/4.3.2/4.3.3 lên xuống vô tư nhưng ko có shsh 4.2.1,nếu res fw này là treo cáp ngay,dùng tiny đá ra rồi cũng treo lại.cũng chạy Ireb như chủ thớt nói
    Một điều khó hiểu nhất là bọn dev team ,giới hacker tên tuổi trên thế giới ,người đẻ ra tool unlock...lại ko thể làm được nếu ko có shsh vậy mà ở vn lại có người dùng lại sản phẩm trí tuệ của họ làm được điều đó.bái phục
    có shsh từ 4.2.1 tới 4.3.3. vậy mà đành lòng xóa cái 4.2.1 để làm theo chủ thớt thế là máy đen thui. k hiểu luôn. lỗi khi rs xong là 1. sau đó cáp đĩa. fix lỗi cũng như k. k lên hình được

Cái việc restore không cần shsh vẫn restore đc không báo lỗi 3194 nhưng bị kẹt ở DFU đã có topic mình đề cập đến rồi mà, vấn đề là làm sao để thoát đc DFU thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 06:39 AM ---------- Previous post was at 06:30 AM ----------

Ngồi đọc topic nhớ tới 1 chỗ anh em nói là khi kẹt DFU thử dùng GP jb xem sao. thử luôn và đã về đc 4.2.1 với ip 4 không cần SHSH.

B1: Bật TU chạy TSS server
    B2: Bật ireb r4 đưa iphone về DFU
    B3: Restore 4.2.1 như bt với fw gốc ( máy mình là world nên test gốc )
    B4: Sẽ không bị lỗi 3194 vì không có shsh, nhưng báo 1013
    B5: Chạy Greenpois0n, jb xong máy cũng chưa thoát đc DFU
    B6: Vào topic của homelee down bản exit DFU cho fw 4.2.1

Máy reboot rồi lên màn hình SOS, đợi 5' review xem sao nhé ae [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 06:42 AM ---------- Previous post was at 06:39 AM ----------

Mọi thứ đều bt hoàn toàn, mỗi cái reboot máy thì phải chạy exit DFU phát nữa như kiểu jb tethered

ip 4 world không có shsh 4.2.1, đang thử lấy shsh 4.2.1 bằng iFaith sau khi đã hạ xuống 4.2.1. Nhưng đang chạy scanning iBSS lâu quá. Có khi không đc rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

---------- Post added at 08:04 AM ---------- Previous post was at 08:00 AM ----------

Chờ 15' =)) đang dumping không biết dư lào đây

Trích dẫn Gửi bởi sai1911
    Cái việc restore không cần shsh vẫn restore đc không báo lỗi 3194 nhưng bị kẹt ở DFU đã có topic mình đề cập đến rồi mà, vấn đề là làm sao để thoát đc DFU thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 06:39 AM ---------- Previous post was at 06:30 AM ----------

Ngồi đọc topic nhớ tới 1 chỗ anh em nói là khi kẹt DFU thử dùng GP jb xem sao. thử luôn và đã về đc 4.2.1 với ip 4 không cần SHSH.

B1: Bật TU chạy TSS server
    B2: Bật ireb r4 đưa iphone về DFU
    B3: Restore 4.2.1 như bt với fw gốc ( máy mình là world nên test gốc )
    B4: Sẽ không bị lỗi 3194 vì không có shsh, nhưng báo 1013
    B5: Chạy Greenpois0n, jb xong máy cũng chưa thoát đc DFU
    B6: Vào topic của homelee down bản exit DFU cho fw 4.2.1

Máy reboot rồi lên màn hình SOS, đợi 5' review xem sao nhé ae [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 06:42 AM ---------- Previous post was at 06:39 AM ----------

Mọi thứ đều bt hoàn toàn, mỗi cái reboot máy thì phải chạy exit DFU phát nữa như kiểu jb tethered

Trích dẫn Gửi bởi sai1911
    ip 4 world không có shsh 4.2.1, đang thử lấy shsh 4.2.1 bằng iFaith sau khi đã hạ xuống 4.2.1. Nhưng đang chạy scanning iBSS lâu quá. Có khi không đc rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

---------- Post added at 08:04 AM ---------- Previous post was at 08:00 AM ----------

Chờ 15' =)) đang dumping không biết dư lào đây
    Bạn nói như thế này là bạn đã xác nhận việc chủ thớt làm là đúng rồi còn gì? Một người đã thành công, có anh em nào làm chuột bạch phát nữa để chứng minh không? Nếu đúng có thêm 1 người nữa xác nhận ta hoàn toàn có thể tin tưởng việc hạ fw 4.2.1 ko có shsh là có thể đc tuy nhiên có vẻ mới chỉ đc ở fw này thôi thì phải

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 06:42 AM
  2. Xin giúp iPhone 3G firmware 3.1.3 không có sóng.
    Bởi linhnham2202 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-02-2013, 08:12 AM
  3. Giúp mình lỗi khi tạo firmware custom riêng cho máy có SHSH 5.0.1
    Bởi linhnguyen47vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 02:34 AM
  4. Vấn đề up firmware từ 4.1 lên 5.1.1 và hạ từ 6.0.1 xuống 5.1.1 khi không có shsh
    Bởi tongvanthanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-22-2013, 07:27 PM
  5. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-12-2012, 02:21 PM