Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 42
    Trích dẫn Gửi bởi virusday_123
    Trường hợp này chỉ xảy ra với 4 thôi 4s ko bị lỗi Face và imess nha.
    chính xác

Máy mình ip4 Lock AT-T sau khi Unlock bằng Sam thì Facetime và imess dùng bt.Theo như mình nghĩ thì như thế này,máy mình đc active hợp lệ,tức là bằng sim At-t và sau khi deActive bằng Sam thì vẫn sử dụng đc,vậy theo kinh nghiệm thì các bạn cứ restore và Active bằng sim nhà mạng(ko dùng redsnow để active)của máy và tiến hành Unlock bằng Sam thì Facetime và imess có thể sử dụng

Trích dẫn Gửi bởi hellotrung25
    Máy mình ip4 Lock AT-T sau khi Unlock bằng Sam thì Facetime và imess dùng bt.Theo như mình nghĩ thì như thế này,máy mình đc active hợp lệ,tức là bằng sim At-t và sau khi deActive bằng Sam thì vẫn sử dụng đc,vậy theo kinh nghiệm thì các bạn cứ restore và Active bằng sim nhà mạng(ko dùng redsnow để active)của máy và tiến hành Unlock bằng Sam thì Facetime và imess có thể sử dụng
    Những máy iPhone của mình sau khi Restore xong đều dùng sim AT&T active lên, sau đó mới dùng SAM unlock nhưng vẫn bị lỗi FT + iMess

Em cũng dính cái này. Kick hoạt có số mà ko dùng được. Chắc để làm cảnh rồi. Nhà mạng telus canada thì kiếm sin activate ở đâu đây

Có ai giúp dùm fix lỗi này không ? ip4

Chính xác, máy mình cũng đang bị dính trường hợp này.

Trích dẫn Gửi bởi Anti-Plus
    Những máy iPhone của mình sau khi Restore xong đều dùng sim AT&T active lên, sau đó mới dùng SAM unlock nhưng vẫn bị lỗi FT + iMess
    Bác thử active xong rút cap , sau đó cắm cab vào lại . Xòng hãy dùng sam . Theo mình hiểu thì lân đâu active phone . Lần thứ 2 active face va imess . Bác thử test nhé

Trích dẫn Gửi bởi Anti-Plus
    Các bạn xem giúp mình về phần gọi FaceTime & iMessage nhé. Có 1 con iPhone 4 04.10.xx trong SAM mục More Information / ActivationState : WildcardActivated thì gọi FaceTime + iMessage tốt, còn những con iPhone mà trong SAM mục More Information / ActivationState : Activated thì không gọi được FaceTime cũng như gửi iMessage (mặc dù iPhone vẫn kích hoạt FaceTime, iMessage thành công).
    Sao máy mình hiển thị Wildcard Activated rồi nhưng Facetime & Imessage vẫn bị sao ấy không thể sử dụng, anh em chia sẽ kinh nghiệm giải quyết cái này nha

Thanks

Trích dẫn Gửi bởi TinTinTankTank
    Máy mình Actived vẫn Facetime và Imess hoàn toàn bình thường. Noti hoạt động tốt. Các bạn có thể Unlock theo cách này của mìn : http://www.tinhte.vn/threads/1217251/#post-16891662
    Bước cuối có thể De-active ( clear push) r active lại vs Itunes . Nếu k đc thì cứ hỏi mình
    Bác Tintintanktank gì ấy ơi, có thể chia sẽ kinh nghiệm với mình không? Mình bó tay rùi hehe

hehe may quá ko bị lỗi này mình dùng ip4 lock hàn quốc bb 4.10.01

Các Chủ đề tương tự

1. Hôm nay ngày 06.02 ko kích hoạt iMessages và Facetime được
    Bởi BavnPro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-08-2013, 01:57 AM
  2. Máy 3gs ios6.0.1 baseband 05.13.04 unlock
    Bởi ttst2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 09:50 PM
  3. Unlock iPhone 5.1.1 với Ultrasn0w 1.2.7(Baseband cũ)
    Bởi rickyson280287 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 12-30-2012, 05:38 PM
  4. Hạ baseband để unlock 3gs
    Bởi tramanh09 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 12-17-2012, 05:11 AM
  5. [ hỏi đáp ] iphone 4 lock fw 4.2.1 baseband 03.10.01 cần unlock !
    Bởi buidung1021119 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-23-2012, 04:48 AM