Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Cứu mình với - 3GS FW 4.1 BB 6.15, tuần 27 năm 2010

Mình tìm trên Forum tất cả bài viết liên quan rồi, bây giờ đầu óc rối mù nên nhờ các bạn các anh chị giúp đỡ với, mình hiểu biết kém quá.

Chả là mình có con 3GS lock của thằng bạn nhờ.
    Hiện giờ máy FW 4.1 dùng BB 6.15
    Mình restore FW 4.1 gốc thì bị lỗi 1015 mới lên Tinh Tế tìm thông tin sáng h và làm theo nhưng rối rắm và thật sự mình không hiểu làm thế nào vì càng làm càng rối.

Bây giờ mình đã dùng TinyUmbrela lưu SHSH 4.1 về và tiến hành Restore FW Custom 4.1 với SHSH đó, nhưng làm xong thì lại báo lỗi 1015, mình dùng TinyUmbrela để kích ra thì máy về màn hình chính và bảo là phải dùng sim nhà mạng unlock.

Vấn đề bây giờ là mình không biết làm sao, máy đã BB 6.15 sẵn từ trước, mình dùng SHSH 4.1 restore FW Custom 4.1 nhưng bây giờ báo là phải dùng sim nhà mạng kích hoat [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Ai am hiểu vấn đề giúp mình với, mình nên làm thế nào bây giờ, chân thành cảm ơn !!!

Mình đính kèm 2 tấm hình phía dưới, ai giúp mình với.

nói dài dòng nhưng chẳng nói mục đích là gì?máy đang 4.1 rồi thì restore chi nữa?

Bạn đã dùng Tiny kích thoát lỗi 1015 rồi, sau đó đã unlock luôn rồi, vậy bạn muốn gì thêm?

"báo lỗi 1015, mình dùng TinyUmbrela để kích ra thì máy về màng hình chính và bảo là phải dùng sim nhà mạng unlock."

-> Cái mình cần là ở trên, mình không biết làm gì nữa, gắn sim Vina vào nó báo phải có sim mạng ấy, mặc dù mình dùng TinyUmbrela vào xem thì BB máy là 6.15

Mình chụp lại và dùng iTools để lấy ra và up lên nè, ai giúp mình với.

Trích dẫn Gửi bởi nhocchon
    Mình tìm trên Forum tất cả bài viết liên quan rồi, bây giờ đầu óc rối mù nên nhờ các bạn các anh chị giúp đỡ với, mình hiểu biết kém quá.

Chả là mình có con 3GS lock của thằng bạn nhờ.
    Hiện giờ máy FW 4.1 dùng BB 6.15
    Mình restore FW 4.1 gốc thì bị lỗi 1015 mới lên Tinh Tế tìm thông tin sáng h và làm theo nhưng rối rắm và thật sự mình không hiểu làm thế nào vì càng làm càng rối.

Bây giờ mình đã dùng TinyUmbrela lưu SHSH 4.1 về và tiến hành Restore FW Custom 4.1 với SHSH đó, nhưng làm xong thì lại báo lỗi 1015, mình dùng TinyUmbrela để kích ra thì máy về màn hình chính và bảo là phải dùng sim nhà mạng unlock.

Vấn đề bây giờ là mình không biết làm sao, máy đã BB 6.15 sẵn từ trước, mình dùng SHSH 4.1 restore FW Custom 4.1 nhưng bây giờ báo là phải dùng sim nhà mạng kích hoat [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Ai am hiểu vấn đề giúp mình với, mình nên làm thế nào bây giờ, chân thành cảm ơn !!!

Mình đính kèm 2 tấm hình phía dưới, ai giúp mình với.

máy bạn là mấy lock và hiện tại bạn đang ở chế độ active bạn có có thể dùng sim nhà mạng để active or hacktive với redsn0w nhé ^_^

trong diễn đàn có đó bạn, còn k thì xem theo video clip này là ok, trước mình cũng từng bị một lần ( hồi mới sd iphone)

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-26-2015, 10:03 PM
  2. 3GS lock(tuần 24-2010) muốn lên 6.01
    Bởi 19006636 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-07-2012, 04:30 AM