Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 53
    đã hah thành công 3gs 8gb 88114,gps chuẩn luôn

Đã hạ thành công và thành word

Đang ở
    Cần Thơ
    Trích dẫn Gửi bởi iCall
    Đã restore fw 5.1.1 gốc có lại bb, add lại 6.15 ok mà downgrade vẫn bị no all?
    Có member phản hồi trên blog dev-team, downgrade bị no all, để vậy chạy lại downgrade bb 1 lần nữa thì ok. Bạn làm thử xem sao.

AE test GPS thế nào rồi? Mình test thấy cũng như 6.15 thôi, định vị không chính xác như wifi, để ra đường test xem thế nào

Đang ở
    QUẦN ÁO SỈ LẺ GIÁ RẺ NHẤT LÀ NGUỒN CUNG CẤP QUẦN ÁO HOTGIRL. ~* Xưởng may tr
    Trích dẫn Gửi bởi tosangvl
    AE test GPS thế nào rồi? Mình test thấy cũng như 6.15 thôi, định vị không chính xác như wifi, để ra đường test xem thế nào
    Một số người downgrade bb, GPS hoạt động lại, một số không hoạt động, chẳng hiểu sao.

Lỗi support version redsnow. bác nào giúp e với. vì e dung iphone 3G old boot nên vẫn phải select IPWS

downgrade xuống 5.13.04 nếu GPS không hoạt động được liền, các bạn làm những bước sau GPS hoạt động lại bình thường:
    1. Reset Network Setting.
    2. iFile, vào var/root/Libray/Caches/locationd xóa tất cả file và folder trong này. Lấy sim ra khỏi máy, tắt luôn wi-fi.
    3. Vào setting chọn Auto lock = never. Ra ngoài trời thoáng, vào Maps, bấm vào icon gps, đợi vài phút GPS sẽ bắt tín hiệu vệ tinh vòng tròn đồng tâm sẽ lan tỏa.

P/S: Lần hoạt động đầu GPS bắt vệ tinh chậm, kiên trì sẽ thành công...

Mình đã test máy và gps hoạt động rất chính xác. Các bác sau khi hạ thành công có thể gps chưa hoạt động. Các bác vào setting --> general rồi reset all setting xong rồi hãy mở gps. Mở maps app, tắt wifi và data. Ra ngoài trời sẽ tháy chấm xanh có vòng tròn lan toả. Cần thì chạy xe một vòng chấm xanh sẽ di chuyển theo

Máy mình bị sao nhỉ? Mình update 3gs tuần xx945 lên 5.1.1 thì máy chỉ lên phần cài đặt ngôn ngữ rồi bắt kích hoạt, sau đó mình Mình làm theo hướng dẫn redsnow 0.9.14b2 để jailbreak. jailbreak xong kiểm tra phiên bản là ios 5.1.1 bb 6.15.00 (máy báo no service)sau đó cài ultrasnow fix cho 5.1.1 và cài ultrasnow 1.2.7 rồi khởi động lại ==> iphone 3gs vân báo no service? thế là bị sao hả các bạn? Mình cũng đã thử vào redsnow0.9.14b2 để cài lại ipad baseband ==> máy báo: íntalled ipad baseband failed. mình đọc topic này để hạ bb xuống thử nhưng khi click vào dowgrade bb, máy vẫn báo downgrade bb failed? các bạn giúp mình với! thanks

Cho mình hỏi bác update lên 5.1.1 bằng custom hay firmware gốc vậy. Nếu up bằng gốc thì flash lại bb. Quá trình flash cần có kết nối internet ổ định
    Nếu không được thì bác dùng snowbrezee để build bản 5.1.1 custom đã flash sẵn bb ipad và đưa máy về DFU để restore lại. Sau đó lại dùng redsnow 0.9.14b2 để hạ bb
    Chúc bác thành công