Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

lỗi.... chã bík có tự bao giờ :(

Hồi chiều này... mình vừa đi "Từ xa" về. Ghé thăm con Ghệ "Iphone 3gs" êu dấu và xin phép họ hàng cho rước nó về (Từ lúc đi ~ gần 1 tháng đã tắt nguồn em nó). Thế mà giờ đây thì ôi thôi... Số nó đen như cái *** chó í.
    Chuyện là hồi chiều này, em nhận nó về (3h45) mở máy ra vẫn test tuốt đầy đủ. Em vẫn nhớ là nó nằm ở chế độ save mode... em còn bấm vào Exit Save mode rồi Restart nữa. Cũng ok, sau đó đút túi quần về đến nhà thì hỡi ôi... đen cả màn hình!!
    Power không được. Em đành dứt ruột lên mạng tìm thử đủ mọi cách.
    Từ up lại FW [cứ hết lỗi 16xx của bản FW 4.1 đến lỗi 3194 của bản FW 4.0.1], khi đang restore thì máy tính phát ra cái âm thanh ngắt kết nối [nếu ngắt kết nối từ cổng USB thì sẽ phát ra âm thanh này, ai sài Win XP chắc hiểu rõ], rồi nào là SHSH, tự tạo FW từ iFaith, đang chuẩn bị dùng thử cái gọi là sn0wbreeze-v2.9.6 vừa tải [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    Giờ em đuối lắm. Đó giờ toàn lên TT để tải games,apps, chứ CHƯA-BAO-GIỜ em dám đụng đến mấy cái up ót này nọ. Em biết nếu em nói ra câu này chắc hổng ai tin, nhưng đó là sự thât. Trước tới giờ thích để những thứ gì mình sài ở chế độ nguyên bản, nhưng qua 1 buổi chiều ngày hôm nay ai hỏi gì về up FW, Lỗi khi restore, hay đại loại như sài iREB như thế nào thì em trả lời được tuốt ấy...\
    Gần tháng ròng xa em nó mà giờ về lại dính phải cái cục... nợ này thì em cũng chịu các bác ạ.
    Ai đó biết gì ráng giúp đỡ giùm em... vừa đi cái bao thư đám cưới nhà bà con hết gần 5xị. Đem ra sửa em cũng chịu nhưng... viêm màng túi mất rồi.
    Up xong ngồi mong chờ các bác êu dấu vào trả lời hộ em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

ai giúp hộ em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

viết dài
    thông tin
    chán
    1. bb ?
    2.boot mới hay cũ?
    3. có shsh nào?
    qt hay lock?

Lỗi 16xx là bác chưa chọn đúng đế độ nạp fw thôi ,bác đừng căng thẳng quá.đưa phone về recovery hoặc dùng ireb đưa về DFU ,vào itunes nạp bản restore 4.1 rồi Unlock là xong mà , nếu bác ở gần cầu bình triệu mang qua em làm giúp bác.

bạn chỉ mình cách chọn cho đúng đi?
    mình cũng thử đưa về DFU = iREB và thủ công. Chạy fw thì đến lúc prep...... phát ra tiếng kiêu bị mất kết nối từ ip sang máy tính. giờ chã biết làm sao. màn hình máy thì đen thui...
    Thuan_dth online yahoo đi mình PM rồi hướng dẫn mình cái

to: VVVVVV
    toàn bộ câu hỏi thì mình sao trả lời được...
    trước giờ có táy máy đến thế này đâu...
    tự dưng hôm nay lại bị nè [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    bản lock. chỉ bík mỗi thông tin thế thôi

không ai biết lỗi này luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

... help!!

Trích dẫn Gửi bởi cikan_nguyen
    không ai biết lỗi này luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    Bạn cứ restore lại FW custom 4.1 ở chế độ PWNED DFU và thử lại xem. (Dùng ireb đưa về DFU.