Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: hỏi về IP 3GS 32G

hỏi về IP 3GS 32G

các bạn, đặc biệt các bạn đã xài 3gs cho mình hỏi dòng này nên dùng IOS mấy là phù hợp và chạy ổn định, nhanh nhất?
    sau khi mình lên 5.1,1 từ 3.x thì máy chạy chậm hơn, khởi động lâu hơn nhiều, có lúc >5 phút mới khởi động đc
    mình tính xuống 4.x mà không biết có hợp lí và cải thiện j không mong các bạn tư vấn giúp

Trích dẫn Gửi bởi htsmobile
    các bạn, đặc biệt các bạn đã xài 3gs cho mình hỏi dòng này nên dùng IOS mấy là phù hợp và chạy ổn định, nhanh nhất?
    sau khi mình lên 5.1,1 từ 3.x thì máy chạy chậm hơn, khởi động lâu hơn nhiều, có lúc >5 phút mới khởi động đc
    mình tính xuống 4.x mà không biết có hợp lí và cải thiện j không mong các bạn tư vấn giúp
    Nên dùng 5.1.1 bạn ah. Bạn có dùng cydia thì hạn chế cài app cydia thôi, chỉ cài những app cần thiết và đặc biệt là app đó phải tương thích với FW mà máy đang chạy không thì sẽ gây chậm máy và hao pin, nặng hơn là lỗi FW và phải restore lại.

Mình cũng đang dùng 3GS, cài 5.1.1 chạy ngon lành cành đào. Khởi động khoảng hơn 1p là xong.
    Bác hiphhh nói quá đúng. Bác htsmobile muốn nhanh thì cài 4.2.1 đi.

nếu có shsh 4.2.1 hoặc 4.3.3 thì xuống 2 phiên bản này là good nhất .

vote cho 4.3.3, còn 5.1.1 những lúc khởi động lâu thì bạn nên ấn home và power để nó reset lại sẽ nhanh hơn.

MÌnh thấy lên 6.0 cũng ok mà. nhanh phết mà mượt nữa. chắc tuỳ máy chăng.

cảm ơn nhé, mình xuống thử 4.3.3 xem ok hơn k nếu k lại len 5.1.1 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    bác hiphhh ơi 5.1.1 ngon hơn thế nào? nó hơn 4.3.3 thế nào vậy?

Trích dẫn Gửi bởi hiphhh
    Nên dùng 5.1.1 bạn ah. Bạn có dùng cydia thì hạn chế cài app cydia thôi, chỉ cài những app cần thiết và đặc biệt là app đó phải tương thích với FW mà máy đang chạy không thì sẽ gây chậm máy và hao pin, nặng hơn là lỗi FW và phải restore lại.

Trích dẫn Gửi bởi anti-apple
    nếu có shsh 4.2.1 hoặc 4.3.3 thì xuống 2 phiên bản này là good nhất .
    Cho mình hỏi ! mình 3gs 32G World Old Boot. đang 4.1 . Không có shsh 5.1.1 . Giờ muốn lên 5.1.1 đc không ạ. Cám ơn các bác.

Trích dẫn Gửi bởi hiepthong
    Cho mình hỏi ! mình 3gs 32G World Old Boot. đang 4.1 . Không có shsh 5.1.1 . Giờ muốn lên 5.1.1 đc không ạ. Cám ơn các bác.
    ko dc đâu. Nếu oldbootrom thì lên thẳng 6.0 luôn, bây giờ jb untethe cho máy oldbootrom mà

Trích dẫn Gửi bởi youti
    ko dc đâu. Nếu oldbootrom thì lên thẳng 6.0 luôn, bây giờ jb untethe cho máy oldbootrom mà
    cứ JB như cách bình thường ở topic hướng dẫn là nó thành Untethered luôn hả bạn. Hay là cách khác ? Tại vì mình xem bài đó không đề cập đến Untether với 3gs old bootroom