Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Giúp nâng cấp từ 4.2.1 lên 5.1.1

Xin chào các bác.
    tình hình là con ip4 của em đang chạy 4.2.1 nay em muốn update lên 5.1.1 mà không biết làm cách nào. Em mở itunes lên và chọn update thì nó tự động up lên 6.0 thôi, còn nếu em chọn retore thì nó báo lỗi không có shshs. Bác nào biết chỉ giúp em, e xin cảm ơn trước!

Không có shsh của fw 5.1.1 bạn để nguyên bản ios 6 dùng đi .

mình chỉ có shsh của fw 4.2.1 thôi. mà giờ 4.2.1 đang bị lỗi cài phần mền thì được nhưng cài xong ko chạy đc. mình chỉ muốn lên 5.1.1 chứ chưa muốn lên 6 vì nghe nói chưa jb được. mình cũng mới xài ip, mong chỉ giáo.

Trích dẫn Gửi bởi longcn06aht
    mình chỉ có shsh của fw 4.2.1 thôi. mà giờ 4.2.1 đang bị lỗi cài phần mền thì được nhưng cài xong ko chạy đc. mình chỉ muốn lên 5.1.1 chứ chưa muốn lên 6 vì nghe nói chưa jb được. mình cũng mới xài ip, mong chỉ giáo.
    Nếu đã có shsh 4.2.1 , bạn tạo fw custom 4.2.1 nhúng shsh vào rồi nạp bình thường .

bạn có thể chỉ mình cách tạo fw custom 4.2.1 và nhúng shsh được không?

cho mình hỏi thêm, máy mình là bản lock đã mua code, nếu restore hoặc update thì có mất code unlock không?
    thanks

cho mình hỏi thêm, máy mình là bản lock đã mua code, nếu restore hoặc update thì có mất code unlock không?
    thanks
    1) Máy bạn sẽ là quốc tế vĩnh viễn, không bị lock lại đâu (chưa thấy trường hợp nào trong thời kỳ năm nay)
    2) Tham khảo hướng dẫn nâng - hạ cấp FW cơ bản ở đây bạn nhé: http://www.tinhte.vn/threads/762012/

Mình nhấn shift+update rồi brow đến fw 5.1.1 gốc nhưng nó báo lỗi ko có shsh, mà máy mình chưa bao giờ chạy 5.1.1 thì làm sao có shsh 5.1.1 được. mong các bác chỉ giúp.

Mình nhấn shift+update rồi brow đến fw 5.1.1 gốc nhưng nó báo lỗi ko có shsh, mà máy mình chưa bao giờ chạy 5.1.1 thì làm sao có shsh 5.1.1 được. mong các bác chỉ giúp.
    đã nói là phải lưu shsh 5.1.1 thì mới dc,còn ko thì ko thể dù bạn có làm cách nào đi nữa.Chưa bao giờ chạy vẫn lưu dc khi nó còn mở,còn bây giờ nó đóng rồi

okie, mình hiểu rồi. cảm ơn bạn nhiều. đành up lên 6 làm chuột bạch vậy. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]