Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Xin giúp đỡ IP3G8. FW 4.2.1( E xin hậu tạ)

cây IP 3g8 của e hồi trước chạy fw3.1.3
    E nâng cấp FW 4.2.1 mà nó cứ dính lỗi 1015 rồi lại hiện ra cáp với dĩa.
    E chạy rednows cũng chả được.
    Có bác nào giúp đỡ e. E xin hậu tạ 1 ly cafe cóc. Hay bác nào biết tiệm đt nào chạy FW 4.2.1 rẻ chỉ giúp e. E ra hỏi mà ng ta hét giá trên trời. Bó tay k bik ntn.

xin giúp đỡ ạ

sax dễ như chơi ấy mà...bác xem lại cái BB của máy bác đi...có phải là 6.15.00 đúng ko? nếu đúng bác restore nó báo lỗi 1015 là đúng rồi...đúng thì mình chỉ tiếp...ko thì tính sau...

đã dính 1015 treo cáp mà còn bảo người ta xem bb này kia. Bạn dùng iREB-r5 chọn thẻ Recovery Mode.....rồi kích vào Fixes 1015 Errors... để thoát lỗi 1015 nhé bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Lần 1 chưa được thì kích thêm lần nữa là đc ^^

Nó có nhìu cách thoát lỗi 1015 lắm, nhưng dùng iREB là cách đơn giản nhất. Bạn cứ thử đi. Ko được thì tìm trong diễn đàn hoặc google "vượt lỗi 1015" có nhìu cách cho bạn thử.

bác có hỉu ý tui nói chưa mà bác nói jay?bác chủ nói jay có nghĩa là bác chủ đã restore từ 3.1.3 lên fw gốc 4.2.1 thì nó sẽ nâng BB, thì khi đó có restore lại fw gốc đi chăng nữa hay dùng gì để thoát lỗi 1015 và treo cáp đĩa đều không vô springboard (theo mình bít là jay nếu bác bít nhìu hơn thì bác giỏi rồi), chỉ có thể restore lại với fw custom mới đc...và ko báo lỗi gì cả...

bạn ở đâu nếu ở bình dương thì mình sẽ giúp cho bạn free.

3g thì bạn nên nằm ở 3.1.3 đi - Lên 4.2.1 ko ổn đâu

chạy tiny umbrela rồi kích recovery mode là ok mà

Trích dẫn Gửi bởi tangbalan
    bạn ở đâu nếu ở bình dương thì mình sẽ giúp cho bạn free.
    hjx xa quá e ở tp lận cảm ơn a đã quan tâm.

Trích dẫn Gửi bởi lebmc
    bác có hỉu ý tui nói chưa mà bác nói jay?bác chủ nói jay có nghĩa là bác chủ đã restore từ 3.1.3 lên fw gốc 4.2.1 thì nó sẽ nâng BB, thì khi đó có restore lại fw gốc đi chăng nữa hay dùng gì để thoát lỗi 1015 và treo cáp đĩa đều không vô springboard (theo mình bít là jay nếu bác bít nhìu hơn thì bác giỏi rồi), chỉ có thể restore lại với fw custom mới đc...và ko báo lỗi gì cả...
    dạ đúng như bác nói e chạy ireb đã thử cách vượt lỗi trên heavaniphone hướng dẫn nhưng khi resrtor vẫn bị lỗi như thương.