Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 36 của 36
    Trích dẫn Gửi bởi tuxedo075
    theo như bác nói chỉ cần vào cydia gỡ tất cả cài đặt các phần mềm đã cài là okie phải ko. Tiện thể bác cho lên cái list những phần mềm gốc ( không được xoá ) trên cydia để mọi người biết. Thêm nữa. Các phần mềm ..... cài vào từ pc hoặc hipstore có cần xoá không. Và sau khi reset có còn cydia không hay lại jb lại bác nhể.
    ==> (Đây là cách mình làm): vào cydia/Manager/Packages...để lại mấy cái này
    Subtrate Safe Mode
    Rocky Racoon 5.11
    Mobile Substrate
    Erica Utilities
    Cydia Translation
    Cydia Installer
    Bigboss Icon Set
    Applist
    Mấy cái kia cho đi đi rùi cài lại sau...Bác nào xem có cái nào để lại nữa ko bổ sung cho e nó, nhưng theo em thì nó chỉ vậy thôi!
    ==> Xong thì reset all setting!

Vâng. Rất hữu ích. Cảm ơn bác rất nhiều. Các ông chưa làm đừng ào chém ẩu. Nguy hiểm vcl.

Trích dẫn Gửi bởi boy17cm
    5.0 của bạn đã JB chưa? Nếu có Cydia thì vào đấy xem có shsh 5.1.1 ko?
    - Nếu có thì bạn có thể dùng redsn0w lấy shsh 5.1.1 về rồi build custom FW rồi update lên 5.1.1.
    - Nếu không có thì chịu.
    Bác cho mình hỏi chút, ý mình cũng giống như bác chủ thớt muốn lên FW 5.1.1 ko muốn lên IOS 6 máy IP4 mình sdụng qua Unlock SAM cho mình hỏi và hổ trợ giúp nhé. Tình hình trước đây mình sdụng IP4 lock BB 04.10.01, Version 4.3.5 cùng với Gervey SIM, nhưng sau đó lỡ tay up FW lên nên hiện bgiờ IP4 BB 04.12.01, Version 5.0.1 chạy Unlock bằng SAM, sdụng SIM nhà mạng trực tiếp, không gắn Gervey SIM được hơn 05 tháng rồi, máy chạy cũng tạm ổn định. Ý mình bgiờ muốn up lên 5.1.1 thì có được không, cần save lưu những gì và làm thế nào. Xin các bác tư vấn và hổ trợ nhé, cám ơn.

Trích dẫn Gửi bởi tuxedo075
    Vâng. Rất hữu ích. Cảm ơn bác rất nhiều. Các ông chưa làm đừng ào chém ẩu. Nguy hiểm vcl.
    ==> Ok man[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , nếu được thì bác báo lại một tiếng để anh em cùng có thêm knghiem nhé! thân!!!

Trích dẫn Gửi bởi pollev
    Mình vừa restore lại 5.1.1 máy 3gs cho anh bạn, phải mất cả ngày, vã mồ hôi luôn mới được. Vì máy không có lưu SHSH. Nói chung làm nhiều công đoạn kết hợp là OK.
    Oh, bạn có thể chia sẻ cho mọi người biết cách làm được không?
    Many thanks.

Có shsh 5.1.1 thì restore ok - Ko có thì ngồi nhìn thôi...