Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 36
    Trích dẫn Gửi bởi hiphhh
    ví dụ như bạn có dùng winterboard chạy theme thì vào winterboard cho nó về mặc định, không chạy theme nào nữa, hay các ứng dụng tùy biến nào khác mà có dùng để tùy biến máy thì bạn cài lại cho nó về mặc định xong rồi vào cydia xóa hết các app mà bạn đã tự cài đi rồi reset all setting

- Lưu ý là chỉ xóa những app ở cydia mà bạn cài vào, còn app nào mặc định nó có ở đó thì đừng đụng vào nó bạn nhé.
    theo như mình biết thì jb rồi thì nó đã thay đổi file hệ thống,và reset al sẽ bị treo chứ ko đơn giản như bạn nói

Trích dẫn Gửi bởi VICKEY333
    theo như mình biết thì jb rồi thì nó đã thay đổi file hệ thống,và reset al sẽ bị treo chứ ko đơn giản như bạn nói
    Mình đã làm thế với vài máy, ở tinhte có máy của binghia mình cũng làm cho ạn ấy như vậy trên iPad 3 để khắc phục lỗi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi longhung78
    Híc. Sorry đang nản quá. Máy mình 4S fw hiện tại 5.1.1 đã lưu shsh trên Cydia và PC. PC thì chạy win 7 đã làm đủ kiểu, sửa host, cut host, chạy tinyumbrella ... Vẫn ko đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    4s thì lưu shsh cũng ko về lại 5.1.1 được. Bắt buộc lên 6.0

4 thì ok! chứ 4S có shsh cũng bó cẳng thôi bác ah

Trích dẫn Gửi bởi hiphhh
    Mình đã làm thế với vài máy, ở tinhte có máy của binghia mình cũng làm cho ạn ấy như vậy trên iPad 3 để khắc phục lỗi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ==> Xác nhận đã làm như thế và thành công! no vấn đề j cả...vào cydia tạm xóa các app đã cài (cái này cẩn thận vì phải biết app nào xóa, app nào ko xóa...xóa lung tung thì lên đường). Sau đó reset all setting ok luôn!
    Đính chính là trên Ipad 2 5.1.1 nhé!

Trích dẫn Gửi bởi binghia
    ==> Xác nhận đã làm như thế và thành công! no vấn đề j cả...vào cydia tạm xóa các app đã cài (cái này cẩn thận vì phải biết app nào xóa, app nào ko xóa...xóa lung tung thì lên đường). Sau đó reset all setting ok luôn!
    Đính chính là trên Ipad 2 5.1.1 nhé!
    theo như bác nói chỉ cần vào cydia gỡ tất cả cài đặt các phần mềm đã cài là okie phải ko. Tiện thể bác cho lên cái list những phần mềm gốc ( không được xoá ) trên cydia để mọi người biết. Thêm nữa. Các phần mềm ..... cài vào từ pc hoặc hipstore có cần xoá không. Và sau khi reset có còn cydia không hay lại jb lại bác nhể.

vô đây
    /Library/MobileSubstrate/DynamicLibraries
    mà phạng hết đi
    sau cài lại từng cái

Đang ở
    304/66/18 bui dinh tuy binh thanh
    Tìm phần mềm dọn rác trên ip mà làm sạch vào hệ thống xoá nhằm restore lại 6.0 còn tệ hại hơn.

Mình vừa restore lại 5.1.1 máy 3gs cho anh bạn, phải mất cả ngày, vã mồ hôi luôn mới được. Vì máy không có lưu SHSH. Nói chung làm nhiều công đoạn kết hợp là OK.

Trích dẫn Gửi bởi hoanglongce
    Tìm phần mềm dọn rác trên ip mà làm sạch vào hệ thống xoá nhằm restore lại 6.0 còn tệ hại hơn.
    ==> Cái này ko liên quan đến rác bác ợ, bác có dọn thì cũng thế...vì các phần mền cydia cài thêm vào ko được liệt vào rác!hj