Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

xin giúp restore iphone 3gs từ 4.1 lên 5.0.1

chào mọi ng. mình là girl,đc 1 cô bạn cùng lớp nhờ júp restore cho ip bị lỗi ko vào đc gmail trên safari, trong lớp cũng ít boy mah các bạn này k dùng ip nên k biết làm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mình đành tự mò, trc đây chỉ biết restore ipod touch. các bạn làm ơn júp m nhé. vì xem hướng dẫn rắc rối quá. m đã làm theo nhg vẫn dính nh lỗi.
    - về vấn đề bản world hay lock : máy là của người khác cho nên bạn mình k rõ là có lock k. nhg mình kiểm tra trong fần thông tin máy thì thấy nhà cung cấp là Viettel. hình như là bản qtế [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mình cũng xem hướng dẫn kiểm tra trên máy để fân biệt nhg k hiểu. cái j màh tick với k tick dấu đỏ j í [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    - về fw : mình định lên 5.1.1 nhg k đc nữa vì chưa kịp lưu shsh. h lưu chỉ thấy có 5.0.1. mình lên tạm nhg k biết sao cứ lỗi hoài. lỗi 11 rồi 3194 rồi 1600...
    - m đã down fw 5.0.1 cho ip 3gs trên trang flex..., shsh có lưu đc, sau khi lưu đc như hình mình đính kèm bài này

các bước m đã làm:
    1. về file host: m đã đổi file host theo hướng dẫn. cũng thử cut ra ngoài chỗ khác để làm nhưng khi làm vẫn dính lỗi lúc thì 11 lúc 1600 lúc 3194. dưới đây là nội dung trong file host của mình

.... (bên trên như bthg)
    #74.208.10.249 gs.apple.com
    127.0.0.1 gs.apple.com
    #74.208.105.171 gs.apple.com => dòng này mới copy thêm do xem hướng dẫn

2.shsh: đã save shsh lúc đầu, rồi xem hướng dẫn => bỏ chọn request from cydia...,save lần nữa. xong Start TTS
    3.mở itune shift+restore
    * lúc đầu m k biết nên restore lúc ip đang bật,rồi sau rs lúc đang ở recovery,rồi dfu...nhg thế nào cũng lỗi hết...

mình cố tìm cách khắc fục các lỗi. lần cuối cùng mình thử rs, các thứ trong tình trạng như sau:
    - bật TU, start TTS
    - cut file host ra ngoài desktop (vẫn còn file hosts.umbrella trog etc, do lúc trc mình thử cut cả 2 file thì vào TU báo j j í, bảo là bạn k nên restore bây giờ vì file host trong etc bây giờ k thể writeable í [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , mà mình xem hướng dẫn thì hình như fải bật TTS hoặc build fw có shsh hay nhúng shsh j đó mình thấy rắc rối nên chọn cách bật TTS...để bật đc thì mình đưa lại file umbrella đó vào etc, còn file host để ngoài thì ok, bật đc)
    => tóm lại lần cuối mình làm thử là : start TTS, file hosts để ngoài, máy đưa về DFU => shift restore vẫn báo lỗi 3194.
    mình bó tay k biết fải làm ntn nữa. mong các pro júp đỡ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

phải gắn shsh vô FW
    mới úp đc
    nếu sinh
    cài teamview
    6v up qua mạng cho

gắn rồi là k cần bật TU, cut file host... j hả b? Lúc rs có nhất thiết fải đưa về DFU hay recovery k b

Trích dẫn Gửi bởi ErosCupid
    gắn rồi là k cần bật TU, cut file host... j hả b? Lúc rs có nhất thiết fải đưa về DFU hay recovery k b
    xoá hosts
    đưa về dfu
    up

buil bản custom bằng sn0wbeeze đi . add luôn shsh vào bản custom , không feat bb ipad nha . đưa máy về DFU bằng ireb rồi restor .=> hết báo lỗi luôn ! http://ih8sn0w.com/ link

cám ơn 2 b nh nhé

Trích dẫn Gửi bởi kid_lvq
    buil bản custom bằng sn0wbeeze đi . add luôn shsh vào bản custom , không feat bb ipad nha . đưa máy về DFU bằng ireb rồi restor .=> hết báo lỗi luôn ! http://ih8sn0w.com/ link
    b ơi m có thể đưa máy về dfu bằng thao tác k cần dùng ireb đc k? mah feat bb ipad là j vậy b? m xem trong hướng dẫn build k thấy nói đến

cám ơn 2 b nh nhé

b ơi m có thể đưa máy về dfu bằng thao tác k cần dùng ireb đc k? mah feat bb ipad là j vậy b? m xem trong hướng dẫn build k thấy nói đến
    Bạn phải nhúng shsh vào FW bằng Sn0wbreeze, đồng thời phải dùng iREB hoặc redsn0w đưa máy về chế độ DFU thì mới RS được, chế độ DFU đưa về bằng tay thường sẽ lỗi.

Có thể lh với mình , sđt m dưới chữ ký . Cám ơn bạn .

cám ơn 2 b nh nhé

ban ơi bạn vào đây đọc và làm theo là ok ... 5.0.1 làm thì cũng y chang như vậy link: http://heaveniphone.com/threads/114...-1-1-bang-snowbreeze-2-9-6-tren-windowns.html

cám ơn 2 b nh nhé

đưa về DFU thì không bị mấy lỗi 16xx , 3194 vớ vẩn bạn ạ .bb ipad thì bạn tìm hiểu đi liên quan đến unlock thôi nếu word thì không cần quan tâm .

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 12-07-2012, 12:21 AM
  2. Thắc mắc về restore iphone 4 từ 4.3.3 lên 5.0.1
    Bởi duahongbo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-01-2012, 11:45 PM
  3. Có thể Restore iPhone 4 từ ios 4.3.5 lên thẳng 6.0.1 được không?
    Bởi thanhlichdonga trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-04-2012, 06:12 PM
  4. Giúp restore Iphone 3G với
    Bởi thohien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 11-03-2012, 02:56 AM
  5. các bác giúp em vụ này restore iphone 3
    Bởi phongbui trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-21-2012, 02:52 AM