Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cần hướng dẫn nâng cấp fw 3GS lock

Số là như vầy: mình mới tậu 1 em 3GS 16GB mua lại, nhưng lúc mua người bán nói là bản world rồi, test chút xíu thì nhà có chuyện gấp nên lấy đại ko kiểm tra gì nhìu. Mình cũng vừa mới xài IP tuy đọc nhìu bài nhưng vẫn thiếu hiểu biết. Nay mình nói rõ tình trạng máy cho các bạn hướng dẫn cụ thể giúp mình.

Máy mình hiện tại là bản lock AT&T 4-2010, fw 4.1 (8B117), baseband: 6.15.00, Imei: 012155006624553, nhà cung cấp: viettel 8.0. Mình muốn lên 5.1.1 vì hỗ trợ nhìu game hơn.
    Máy đã jb, xem trong cydia có các shsh sau 4.1, 5.0.1, 5.1.1; đồng thời cũng cài untrasnow 1.2.7, nên mình nghĩ máy này unlock sim = untrasnow. Nếu mình update theo cách thông thường - down fw 5.1.1 > res lại có làm mất unlock máy ko? có làm ảnh hưởng gì đến những gì khác ko? Nếu máy lock này có thể up lên bản world ko và làm bằng cách nào (mình có tìm hiểu về SAM nhưng nghe bảo ko làm được nữa rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ).
    Mong các cao nhân giúp đỡ. Thanks so much!

Trong Cydia có ghi 5.1.1 là có SHSH rồi.
    Bạn đọc hướng dẫn này rồi build 1 FW restore nhé:
    http://www.tinhte.vn/threads/641075/

Cám ơn bạn, máy mình mới mua về ko lưu SHSH trên PC thì làm sao để có?

Trích dẫn Gửi bởi 0Tetsu0
    Cám ơn bạn, máy mình mới mua về ko lưu SHSH trên PC thì làm sao để có?
    BB 6.15 là máy lock rồi.
    Máy bạn up lên 5.1.1 dc nhé
    Dùng tinyumbrella-6.00.00 để save shsh về pc rồi làm bạn nhé

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] vậy thì lấy SHSH từ cydia qua Tyni đi. Rồi nhúng vào fw custom bằng sn0wbreeze. Ngon lành cành đào ngay [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Hic mới làm quen với Ip tìm hiểu cả ngày mún nổ đom đóm mắt lun.
    Cho mình hỏi là mình có thể up trực tiếp fw custom từ khúc này ko?

Các bản custom dưới đây khi restore thì iphone sẽ không bị nâng baseband và sẽ giữ lại bb hiện có trong iphone, nhiệm vụ kế tiếp là của ultrasn0w. Ultrasn0w sẽ unlock cho các bb: 4.26.08, 5.11.07, 5.12.01,5.13.04, 6.15.00 và bb 1.59.00 của iphone 4. Install ultrasn0w bằng cách vào cydia->manage->sources->edit->add source: repo666.ultrasn0w.com (nếu trong cydia có sẵn thì không cần add)->install ultrasn0w là unlock phone của bạn.
    Nếu ko thì mình làm như topic trên đến đoạn nào, dài quá nên mình đọc mà (đọc hơn 1/2 đường rồi -.-)

Mình cắm Ip vào máy tính nhưng T.U ko nhận Ip mình nhỉ? làm sao lưu lại SHSH từ sever xuống đây [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], ko có số ECID gì đó

Hic đang res custom fw thì báo lỗi 1604 rồi ở mãi hình cáp đĩa Recovery mode, mình làm cách nào cũng ko đưa về DFU mode được. Hic, biết thế ra tiệm làm rẹt cho xong, mò mãi cũng ko đc gì còn bị cầm cục gạch bây giờ nữa chứ T.T

Trích dẫn Gửi bởi 0Tetsu0
    Hic đang res custom fw thì báo lỗi 1604 rồi ở mãi hình cáp đĩa Recovery mode, mình làm cách nào cũng ko đưa về DFU mode được. Hic, biết thế ra tiệm làm rẹt cho xong, mò mãi cũng ko đc gì còn bị cầm cục gạch bây giờ nữa chứ T.T
    bạn nên down bản firmware gốc 4.1 về và restore bản này bạn ha, nhớ sửa file host trỏ về apple server. Khi restore lại được rùi thì tiến hành lưu SHSH và nhúng SHSH vào bản custom cao hơn nếu muốn restore

Thanks mọi người, sau mấy tiếng tự mày mò mình đã res thành công, sóng gió bao la. Một cảm giác thật yomost khi tự tay làm, tưởng mai đem ra tiệm rồi chứ. Hehe, chân thành cảm ơn ACE!!!