Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Đang ở OS6, có cách nào lưu SHSH 5.x?

Như tiêu đề, mình có bà chị dùng cây IP4, mình đã JB cho bả Os 5.1.1 nhưng hơi đoảng vì chưa lưu SHSH, hôm rồi rảnh quá bả ngồi nghịch, sẵn có wifi thế là up lên OS6 (nghịch dại quá cơ) rồi thì bị ăn táo. Sau rồi mình cũng chỉ có thể giúp bả cài lại OS6, nhưng dùng 1 thời gian thấy bất tiện, mặt vì hơi chậm, mặt vì chua JB được cài nhiều ứng dụng.
    Vậy mình muốn hỏi mọi người có cách nào lấy lại SHSH đã lưu trên Cydia trong trường hợp của mình hok, ai có cách giúp mình được hok?
    Thanks mọi người đã đọc và quan tâm!!!!!

nếu bạn chắc có shsh trên cydia thì cứ việc dùng tiny cắm máy vào mà lưu. Còn trên server cydia mà kô có thì bó tay thôi.

Trích dẫn Gửi bởi saomaimuaha
    Như tiêu đề, mình có bà chị dùng cây IP4, mình đã JB cho bả Os 5.1.1 nhưng hơi đoảng vì chưa lưu SHSH, hôm rồi rảnh quá bả ngồi nghịch, sẵn có wifi thế là up lên OS6 (nghịch dại quá cơ) rồi thì bị ăn táo. Sau rồi mình cũng chỉ có thể giúp bả cài lại OS6, nhưng dùng 1 thời gian thấy bất tiện, mặt vì hơi chậm, mặt vì chua JB được cài nhiều ứng dụng.
    Vậy mình muốn hỏi mọi người có cách nào lấy lại SHSH đã lưu trên Cydia trong trường hợp của mình hok, ai có cách giúp mình được hok?
    Thanks mọi người đã đọc và quan tâm!!!!!
    chạy tiny
    có thì tốt

JB Tethered iOS 6 đó rùi dùng tiny lưu shsh là co shsh 5.1.1 và 5.1.1b1 đó ( mỗi file 6KB [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] cái này là của mình). Mình cũng làm như thế và hạ cấp xuống 5.1.1 thành công nè.

Trích dẫn Gửi bởi vvvvvv
    chạy tiny
    có thì tốt
    Mình đã chạy TU dưng mà trong khung SHSH save thấy trống trơn à, có khi nào do lỗi của host hay của win [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi saomaimuaha
    Mình đã chạy TU dưng mà trong khung SHSH save thấy trống trơn à, có khi nào do lỗi của host hay của win [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    bạn mở tinyumbrella <mới nhất nha> và bấm vào nút save sh nếu nó không có thì chia buốn cùng bạn

neu61 ko chạy thì do lỗi Win rồi. Mình cũng đã bị như dậy và cài lại Win thì lưu đc. Mà bạn có cài Java hỗ trợ chạy Tiny chưa dậy

tải TU v6.00.01 qua tab advance click &#039;&#039;request shsh from cydia&#039;&#039;

Trích dẫn Gửi bởi nguyenminhduy
    neu61 ko chạy thì do lỗi Win rồi. Mình cũng đã bị như dậy và cài lại Win thì lưu đc. Mà bạn có cài Java hỗ trợ chạy Tiny chưa dậy
    Vậy hả bạn,mình sẽ thử lại coi sao!Tất nhiên là phải cài JAVA rồi thì mới chạy được TU chứ ...

còn tùy thời điểm bạn jb nữa,nếu lúc jb 5.1.1 mà 5.1.1 đã đóng thì khỏi kiếm chi cho mệt

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 06:42 AM