Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 106

Một sự thất vọng tràn trề với 6.0

Em đã lên 6.0, sau 1 thời gian dùng phát hiện ra những cái như sau. Máy em 4s quốc tế. Auto lock chập chờn, không ổn định, thậm chí là không thèm auto lock luôn. Auto độ sáng cũng vậy, không có tác dụng. Map TomTom mờ nhạt, không chính xác. Passbook để cho đẹp, không có tác dụng gì. Thỉnh thoảng vào app bị văng ra vô cớ. Bàn phím tiếng việt thỉnh thoảng không chuẩn. % pin thỉnh thoảng bị ảo vãi chưởng. Đó là một số cảm nhận của em về 1 fimware được mong đợi từ rất lâu với những hứa hẹn ưu việt.
    Kết luận thất vọng thật sự với IOS6. Không biết apple có biết cái điều này không nhỉ. Chán !
    Không biết mình có nên tiếp tục với ios nữa không, hay quay sang androi với s3.

Bạn đang chạy bản 6.0 . Nên đừng nói là thất vọng với iOS 6

Trích dẫn Gửi bởi Bino.Collection
    Bạn đang chạy bản 6.0 . Nên đừng nói là thất vọng với iOS 6
    Tại mình thất vọng quá nên nói vậy thui, chứ tất nhiên đây mới chỉ là 6.0, và sẽ còn những 6.x.x cho những phiên bản tiếp theo. Nhưng với 1 sự bắt đầu cho IOS6 như vậy quả thực thật vọng ê chề bạn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi heo_rung86
    Tại mình thất vọng quá nên nói vậy thui, chứ tất nhiên đây mới chỉ là 6.0, và sẽ còn những 6.x.x cho những phiên bản tiếp theo. Nhưng với 1 sự bắt đầu cho IOS6 như vậy quả thực thật vọng ê chề bạn ạ.
    Những lỗi bạn gặp với App ngoài đó là Seller chưa có bản update nhưng mà vấn đề này thì chắc chắn sẽ sớm fix trong thời gian rất ngắn
    VD : asphal7 đã update ngay trong ngày tung ra iPhone 5 . nên chơi dc full màn hình luôn. Còn những lỗi lặt vặt kia thì bản 6.x sẽ fix sớm thôi bạn nhé. như 5.0 rất nhiều lỗi nhưng đến bây h 5.1.1 được coi là trong những FW ổn định nhất. Mình thấy iOS 6 có rất nhiều tính năng hay để khám phá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Xác nhận Test rất kĩ và toàn bộ các lỗi trên đều đúng^^
    Thêm cái lỗi Wifi khá nhiều người kêu,nhưng mình chưa bị,còn các lỗi
    trên đều đã gặp.

Trích dẫn Gửi bởi Bino.Collection
    Những lỗi bạn gặp với App ngoài đó là Seller chưa có bản update nhưng mà vấn đề này thì chắc chắn sẽ sớm fix trong thời gian rất ngắn
    VD : asphal7 đã update ngay trong ngày tung ra iPhone 5 . nên chơi dc full màn hình luôn. Còn những lỗi lặt vặt kia thì bản 6.x sẽ fix sớm thôi bạn nhé. như 5.0 rất nhiều lỗi nhưng đến bây h 5.1.1 được coi là trong những FW ổn định nhất. Mình thấy iOS 6 có rất nhiều tính năng hay để khám phá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    1 câu hỏi đặt ra, tại sao cứ mỗi 1 fimware mới ra như 4x,5x và 6x thì đều có lỗi và phải fix ở những fimware sau, tại sao trước khi cho ra 1 fimware apple lại không test kỹ đi? Hay cũng chỉ ào ào để chạy đua theo thị trường công nghệ.

Chán ! Sao lại cứ ra để rồi lỗi để rồi lại fix ở những lần sau. 4x, 5x, 6x đều vậy cả. Sao không test kỹ trước khi tung ra 1 fimware.

mình lên 6 được mấy hôm rồi, chưa dính lỗi nào như bác chủ thớt nói, chắc mình gặp may [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

Nếu có điều kiện bác chuyển qua Android trải nghiệm (Android cũng phải máy xịn 1 chút, cùi quá thì cực nãn), cũng thú vị. Trải nghiệm cả 2 HĐH và so sánh chúng. Nói trước là không HĐH nào là hoàn hảo, cân đo xem HĐH nào phù hợp với nhu cầu của mình mà dùng.

làm hết ko còn lỗi nữa thì lấy gì nâng cấp nữa mấy bạn, có sai mới có nâng cấp dài dài (và tiện thể biến iphone thành ipod) chứ