Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cách hạ ios 6.0 xuống 5.xx không cần ssh

Vừa rồi mình có làm hộ thằng bạn nâng con 3gs lên 6.0 mà không lưu ssh. Mình hạ xuống 5.1.0 và đã thành công .cách làm như sau:
    B1: đặt tên file ios 5.xxx như tên file ios mà các bạn muốn hạ sẽ up ở bước 2
    B2: tiến hành up os như bình thường = chọn ios để up là bản os hiện tại trong đt mà bạn muốn hạ. đến bước extra fw được 1/2 thì copy đè file os5 đã đổi tên ở B1 thay thế fw mà bạn đã chọn để up. Quá trình up có thể báo lỗi các bạn cứ ok để bỏ qua . 1 - 2 lần như vậy cacs bạn sẽ thành công . Bản thân đã hạ cho thằng bạn con 3gs lên os 6 mà không có file ssh xuống 5.1.0 bằng phương phaps copy đè như vậy . Mình đang up bằng playbook nên còn nhiều thiéu sot .mong các bạn thônh cảm .

Xin lỗi các bạn nha, mình quên chi tiết nữa là : máy của bạn mình bị hỏng nút home nên không về được DFU. Sory for all

he he lạ nhỉ thank you nhưng không muốn hạ.

chà chà......có bác nào thử rồi cho ý kiến xem nào.

=.= 5.1 apple nó đang mở shsh thì xuống thoải mái có gì mà cách hạ =.=

thế hả, haizzz. Lâu rồi ko làm nữa nên mấy cái tin tức chả còn nhớ gì cả.

Trích dẫn Gửi bởi hiphopboy
    =.= 5.1 apple nó đang mở shsh thì xuống thoải mái có gì mà cách hạ =.=
    Vậy à. Bác thử hạ từ 6.0 xuống 5.xx mà không có ssh xem có được không. Nếu được thì mod đóng topic dùm. Thank

FW mới nhất là 5.1.1. FW 5.1 thì mình ko biết, chứ riêng 5.1.1 vẫn có thể hạ xuống như thường. Còn 5.0.1 phải có SHSH

Mà giờ mình nghĩ lại 5.1.1 vẫn hạ xuống bt thì cần gì phải làm cách này cách kia với 5.0.1 hoặc 5.1 làm gì. Close topic là được rồi. Hix

Lưu ý thêm là hạ từ ios 6.0 beta nhá . Chứ os 5 thì mình không rỗi hơi viết bài để lấy gạch đâu

thì hạ từ 6 beta chứ sao, cái 5.1.1 giờ nó đang mở Shsh còn nếu ai có shsh 5.0.1 cũng có thể xuống bình thường bằng iFaith ! 6 đang bản beta có phải là chính thức đâu mà không về được 5.1.1